Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vigogo watupiana mpira kuhusu ‘vijisenti’ vya Chenge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BAK, Jul 26, 2011.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,720
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"]Vigogo watupiana mpira kuhusu ‘vijisenti' vya Chenge
    [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Monday, 25 July 2011 21:07
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]

    Mwandishi Wetu
    JALADA la tuhuma za kumiliki dola 1 milioni za Marekani (sawa na Sh 1.5 bilioni za sasa) zenye utata zinazomkabili Mbunge wa Bariadi Magharibi, Andrew Chenge, limezidi kugonganisha vigogo serikalini wakiwamo mawaziri, ambao kila mmoja ametua zigo kwa mwenzake.

    Chenge alikutwa na kiasi hicho cha fedha mwaka 2008 katika Kisiwa cha Jersey, baada ya uchunguzi wa kashfa ya rada kati ya Serikali na Kampuni ya BAE Systems, uliofanywa na Taasisi ya Makosa Makubwa ya Jinai ya Uingereza (SFO).

    Hata hivyo, hadi sasa kumekuwa na kutupiana mpira miongoni mwa vigogo wa Serikali wakiwamo mawaziri ambao Bernard Membe wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, alisema jukumu hilo liko chini ya Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais (Utawala Bora) na Sheria na Katiba.

    Wakati mawaziri hao wakirushiana mpira, tayari Mkurugenzi Mkuu, Dk Edward Hoseah aliuambia umma kwamba amekamilisha uchunguzi wa vijisenti hivyo na kukabidhi jalada kwa Mkurugenzi wa Mashitaka (DPP), Eliazer Feleshi kwa taratibu zaidi za kisheria, lakini mkuu huyo wa mashtaka alikana kupokea jalada bila hata kuangalia masjala.

    Msimamo wa Membe
    Akizungumzia hilo, Membe alisema kazi kubwa ya wizara yake ilikuwa ni kuhakikisha fedha za BAE Systems zinarejeshwa nchini na kuwekwa katika akaunti maalumu ndani ya Benki Kuu (BoT).

    Membe alifafanua kwamba, jukumu la kuwabaini watuhumiwa na kuwachukulia hatua za kisheria lilikuwa chini ya Ofisi ya Rais (Utawala bora) na ile ya sheria na katiba, lakini akiweka bayana kwamba, "watuhumiwa wa rada wapo."

    "Ingawa siwezi kuwataja kwakuwa siyo mamlaka yangu, lakini watuhumiwa wa rada wapo na naamini mbele ya safari mamlaka husika zitawashughulikia tu. Kwa hiyo jukumu la kuwataja siyo langu," alisema Membe wakati alipotakiwa kutaja watuhimiwa bungeni.

    Membe alifafanua kwamba, wote waliohusika na rada hiyo wanapaswa kuchukuliwa hatua za kisheria huku akisisitiza kwamba, mamlaka husika zitafanya hilo muda ukifika.

    Kauli ya Chikawe
    Waziri Mathiasi Chikawe mwenye dhamana ya utawala bora, alipoulizwa kuhusu msimamo wa Serikali baada ya DPP kukana hadharani kutokuwa na jalada la Chenge kutoka Takukuru kama ilivyoelewa na Dk Hoseah, alikwepa zigo na kujibu, "sina cha kusema."

    Chikawe hata alipoulizwa haoni kwamba kuna tatizo katika utendaji kazi wa ofisi ya DPP kutokana na tuhuma za kukalia majalada mengi ya ufisadi kama ambavyo imekuwa ikilalamikiwa na Takukuru, alijibu kwa msisitizo, "sina cha kusema," kisha akaakata simu.

    Kauli ya Kombani
    Alipoulizwa waziri mwenye dhamana ya Sheria na Katiba, Celina Kombani, alijitetea kwamba kwa wiki nzima hakuwa nchini, bali alikuwa Afrika Kusini hivyo, hajui lolote.

    Kombani alijitetea zaidi akisema licha ya kwamba hayupo, wizara yake ina wanasheria akiwamo Mwanasheria Mkuu wa Serikali (AG), akashauri aulizwe yeye huenda akawa anajua.

    Lakini, alipoulizwa maoni yake akiwa Waziri wa Sheria na Katiba kwa mtumishi wa umma anaposikika amehifadhi Sh1.2bilioni katika akaunti moja tena nje ya nchi, alijibu, "mimi sijui nimekwambia nilikuwa safarini, " kisha naye akakata simu.

    Kauli ya AG Werema
    Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Jaji Frederick Werema, alipoulizwa kuhusu hatma ya jalada hilo, alijibu, "mimi ndiyo nimetoka safari, hivyo ngoja nifike ofisini kwanza."

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,720
    Trophy Points: 280
    .....Ama kweli Serikali imeshika "utamu"
     
  3. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #3
    Jul 26, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wanafanana na moto,
    Wacha kucheza na moto x 2,
    Moto ni moto, huunguza.

    By Hemed Maneti, pamoja na Vijana Jazz Band (Wanapambamoto, awamu ya pili)
     
  4. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #4
    Jul 26, 2011
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    vidumu vyombo huru vya habari...!
     
  5. The Emils

    The Emils JF-Expert Member

    #5
    Jul 26, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ishu ya chenge sio ya leo wala jana..mimi nashindwa kuelewa waziri anapouliuzwa halafu anasema hajui chochote akisingizia alikuwa safarini...ofisi yake pia inaenda safarini? Sasa kama mwanasheria wa serikali anashindwa kujua je mimi raia itakuaje?
     
  6. W

    We know next JF-Expert Member

    #6
    Jul 26, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Serilikali, kwa kweli mnatutia kinyaaa, tena kinyaa cha kutaka kutapika. Hivi inakuaje Mawaziri wazima mnashindwa kujibu maswali rahisi kama hayo? Je mnajua wajibu wenu nyie kama mawaziri? Kwani taratibu za mtumishi wa umma zimefungiwa magogoni kwa Mzee Luhanjo, kiasi ambacho nyie hamzijui? Haiwezekani mkatoa sababu eti tulikuwa safari, kwani ukiwa safari ndio hujui taratibu na sheria? Jamani, msifanye kazi kwa mazoea tu, kama hamuwezi si mwambieni anayewateua kuwa hamuwezi kazi zenu? Kwa kweli mnatia aibu na kutudhalilisha Watanzania. Kama kila kitu hamjui sasa mnafanya nini humo maofisini????? tumechoka na kuwakinai kabisa. Shame upon you!
     
  7. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #7
    Jul 26, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Hii serikali watu wote wako safarini kila siku ? Ndiyo maana Nchi inakuwa gizani wao wako nje wanapata mwanga.Wote hao ni Chikawe pekee alikuwa Tanganyika ila wengine wote walikuwa safari duh .
     
  8. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #8
    Jul 26, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hata mimi nimetoka safari, subiri nifike kijiweni ndio nitaongelea hii mada,
    kwa sasa nashauri Chenge aendelee kuishi kwa kodi za walalahoi na ulinzi wa serikari asishitakiwe, yeye yuko juu ya sheria na ana hela nyingi.
     
  9. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #9
    Jul 26, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    baba = mwana
    hakuna viongozi hapo
     
  10. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #10
    Jul 26, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Ndio nipo njiani natoka safari, sijui chochote. Subirini nikifika ntachangia
     
  11. M

    MRULI Member

    #11
    Jul 26, 2011
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama unataka kujua kuwa hapa hatuna viongozi makini muulize ****** naye atakwambia kuwa alikuwa safarini south a.si unaona hata ishu ya yule katibu wa ngeleja mpaka leo inasubiri atoke safari!!!? Tafadhalini tunaomba mtupishe kama mnaitakia mema nchi yetu ninyi muendelee kutumbua vijisenti vyenu mlivyoficha huko mnakokimbilia kila siku mkituacha gizani......
     
  12. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #12
    Jul 26, 2011
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hivi wananchi hawawezi kutafuta dawa ya hawa wanaojiona miungu watu! Nakumbuka mtaani1 ulikuwa ukisikia: niagieni x 3; niagieni marafiki zangu ...; ujue kuna kibaka kafungwa tairi na kamiminiwa mafuta ya taa na moto unawaka. Vipi hawa wa vijisenti
     
  13. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #13
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,720
    Trophy Points: 280
    Yaani! We acha tu! wanajifanya hawajui lolote utafikiri hii issue ya fisadi Chenge imetokea juzi hivyo hawana details zozote zile kumbe ndio usanii wa Serikali hii wakimuiga yule Boss wao Mawingu ambaye hajui lolote linaloendelea ndani ya nchi.
     
  14. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #14
    Jul 26, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nasema na nitasema tanzania hatuna viongozi kabisa.watatupiana sana huo mpira mpaka tutasahau
     
  15. m

    matawi JF-Expert Member

    #15
    Jul 26, 2011
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Tehe tehe teh,,,,,,,,,,,,,,,bongo hata waziri anatembea na ofisi kwenye briefcase.......ngoja aifungue atakujibu
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,720
    Trophy Points: 280
    BOSS mwenyewe hajawahi kumwajibisha yeyote yule hata wale waliovurunda kwa kiwango cha juu kabisa tangu aingie madarakani miaka sita iliyopita. Saa zote anacheka cheka tu badala ya kuwawajibisha watendaji wake, halafu utasikia watu wanasema Kikwete anaangushwa na watendaji wake!!! UPUUZI MTUPU!!
     
  17. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #17
    Jul 26, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kila mara wapinzani wanapata agenda zao za kisiasa toka serikali ya magamba halafu wanaishia kulaumiana, kwanini wanawaundia agenda wapinzani ambazo mwisho wa siku ni mwiba kwao? Ok kwangu ni faida acha waendelee na tabia hiyo ambayo inasaidia kufumbua macho wadanganyika, hata watetezi wao (fa, ms nk) humu jamvini kwenye mada kama hii huwasiki wanaingia mitini!
     
Loading...