Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vigogo serikalini wachoma moto mafaili ya Dowans

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Fareed, Jan 15, 2011.

  1. F

    Fareed JF-Expert Member

    #1
    Jan 15, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Watawala wanajichimbia kaburi lao wenyewe kuhusu hili suala la Dowans. Ni dhahiri kuwa Rais Kikwete alitoa maagizo kwa Waziri Mkuu, Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Waziri wa Nishati na Madini wawalipe Dowans. Ngeleja asingekuwa na ujasiri wa kufanya maamuzi makubwa ya kuwalipa Dowans $65 million za walipa kodi bila kupewa amri/ruhusa na Kikwete. Sasa ofisi ya Rais kupitia waziri wake wa utawala bora, Mathias Chikawe, imeibuka kuwakemea Sitta na Mwakyembe kwa kupinga malipo kwa Dowans. Haya yote ni maagizo kutoka kwa Rais. DK. WILLIBROD SLAA alikuwa sahihi kabisa kusema Kikwete anamiliki Dowans, ndiyo maana amekaa kimya wakati kuna national crisis juu ya Dowans.


     
  2. k

    katundu Member

    #2
    Jan 15, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    [​IMG]

    Hayo ndo maisha bora. Mbagala iko dar ama???? waziri wa maji tupe jibu
     
  3. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,137
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Fareed
    Kama umebahatika babu yako amekugaia kipande cha shamba chenye rutuba na miundo mbinu ya umwagiliaji bora ukatumia muda wako mwingi kujilimia vijibustani. Mambo ya DOWANS yatakata mishipa yako ya akili bure...yanayozungumzwa ni mengi na kamwe huwezi jua nani mkweli
     
  4. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #4
    Jan 15, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hali hiii inatisha kuna kitu hapa ndio maaana wameamua kuchoma moto file za dowans,Eeee mungu tusaidie.
     
  5. F

    Fareed JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Suala la Dowans ni kubwa, pana na complicated politically kutokana na wanasiasa kuhusika na kila mmoja akiwa anavutia upande wake.

    Kisheria ni suala rahisi sana, wala huhitaji kuwa mwanasheria kulibaini. Ni kutumia tu common sense.

    Uchunguzi wa kamati ya Bunge ulibaini kuwa Richmond ni kampuni feki. Pia kamati ya Bunge ilibaini kuwa Richmond walitumia fraud and misrepresentation of facts kupata tenda kwani hawakuwa na uwezo. Zaidi ya yote, tender board ya Tanesco iliporwa jukumu la kutoa tenda na kamati iliyoundwa na Edward Lowassa na wizara ya nishati. Sheria ya Tanzania ya Public Procurement Act of 2004 iko wazi kabisa. Matendo yote haya ni illegal hivyo yanafanya mkataba wa Richmond uwe illegal.

    Sasa Richmond ambayo ni kampuni feki ikarithisha mkataba ambao ni illegal kwa Dowans. Umeona wapi mtu anashindwa kazi then mtu huyo ana nominate mtu mwingine kurithi mkataba wake. Richmond na Dowans ni ndugu. Hata kama wasingekuwa ndugu, Dowans wamerithishwa mkataba ambao tangu awali ulikuwa illegal so mkataba huo unabaki pale pale kuwa illegal.

    Bunge lilipitisha "unanimously" ripoti ya Mwakyembe kuhusu Richmond. Wabunge wote na serikali waliunga mkono mapendekezo ya kamati ya Bunge kuwa mkataba wa Dowans na TANESCO uvunjwe kwa kuwa ni illegal na ukavunjwa.

    TANESCO na Dowans wameenda ICC wakafanya madudu huko na ikaamuliwa kuwa Tanzania iilipe Dowans. Kamwe hukumu ya ICC haiwezi kuufanya mkataba wa Dowans ulio illegal kuwa legal under any circumstances.

    Serikali haiwezi kuwalipa Dowans pesa zozote zile on the basis of an ILLEGAL contract kwa sheria za Tanzania kama ilivyoamuliwa na Bunge na serikali kuridhia kwa kuvunja mkataba.

    Serikali kuilipa Dowans ina maana kuwa sasa imegeuka na kubadili uamuzi wake na uamuzi wa Bunge kuwa mkataba huo ni illegal.

    Serikali na Bunge zimeamua kuwa mkataba wa Dowans na TANESCO ni illegal kwa mujibu wa sheria za Tanzania. Haiwezekani majaji wa wageni wa huko Paris, Ufaransa, iliyopo makao makuu ya ICC wao wakafanya tafsiri yao ya sheria za Tanzania na kusema mkataba huu ni legal na serikali ikakubali haraka haraka. Kwa nini tuendeshwe na watu wa nje na wao watuamulie tafsiri ya sheria ya nchi yetu wenyewe? Tunatimiza miaka 50 ya uhuru mwaka huu. Tuko huru kweli kama wazungu wa Paris wanatufanya tuogope na tugeuze maamuzi yetu na kupingana na sheria za nchi?

    Ndiyo maana The Artibtration Act inaipa nguvu Mahakama Kuu ya Tanzania kutupilia mbali maamuzi ya ICC kwa kuwa yanaendana kinyume na sheria za Tanzania ambazo zinatamka wazi kuwa mkataba wa Dowans na TANESCO ni illegal. HUU NDIYO MSINGI WA HOJA.

    Hayo maneno ya wanasiasa wengine kuwa lazima tulipe, hatuwezi kupinga malipo, tusipolipa mali za Tanzania nje zitakamatwa, tusipolipa tutakosa wawekezaji kutoka nje, tusipolipa haraka riba itaongezeka na tutaingia hasara ni hoja za kifisadi tu.

    Serikali italipaje $65 million na zaidi kwa mkataba ambao sheria za Tanzania zinautamka kuwa ni batili? Hii ndiyo hoja ya msingi.

    Ili kuondoa mgongano na Bunge lililoamua kwa kauli moja kuwa mkataba wa Dowans uvunjwe, serikali inapaswa kurudi Bungeni na kupata kibali cha wabunge kabla kuwalipa Dowans. Hii ndiyo misingi ya utawala bora.

    Pia, kwa nini uamuzi mkubwa namna huu ufanywe na Ngeleja tu bila kushirikisha Baraza la Mawaziri chini ya uenyekiti wa Rais Kikwete ili uwe ni uamuzi wa pamoja wa serikali?
     
  6. Double X

    Double X Senior Member

    #6
    Jan 15, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 184
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HATA wakichoma mafaili hii dowans lazima iondoke na jk na ikulu yake, haiwezekani wakatuibia watz mchana kweupe, pambafffff zaoooo!
     
  7. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #7
    Jan 15, 2011
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mficha maradhi kifo humuumbua,ipo siku ukweli utajulikana wazi hata wafiche vipi.
     
Loading...