Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vigogo CCM wanaowania urais wachota bilioni 10 wizara ya ujenzi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Feb 4, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Feb 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Sendeka alijikita kwenye suala la posho na kuwataka wabunge wenzake wa CCM kuachana nayo kwani inawajengea taswira mbaya mbele ya jamii.

    Alipendekeza kuundwa tume kuchunguza tuhuma za ufisadi katika Wizara ya Ujenzi inayoongozwa na John Magufuli ambapo inadaiwa kuwa zaidi ya sh bilioni 10 zimechotwa kulipia kampuni hewa ya ujenzi.


    Sendeka alisema kuwa katika tuhuma hiyo inayohusisha vigogo wanaotaka kuwania urais, kati ya malipo ya mkandarasi kampuni ya CHICO-CRSG JV, sh bilioni 10 zimeongezwa kwa lengo la kuwanufaisha vigogo hao.


    Kuhusu sakata la mgomo wa madaktari, Sendeka alieleza kutoridhika kwake na jinsi serikali ilivyokuwa ikilishughulikia tatizo hilo.


    Hata hivyo Sendeka na baadhi ya wabunge walipendekeza Waziri wa Afya na Ustawi wa Jamii, Naibu wake na Katibu Mkuu, wajiuzuru kwa kusababisha kutokea kwa mgomo huo.

    Tanzania Daima: Wabunge CCM wamlipua Kikwete


     
  2. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #2
    Feb 4, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    endeleeni kukamaa na posho tu ili kupitia posho tuizike ccm.
     
  3. m

    maliyamungu JF-Expert Member

    #3
    Feb 4, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    One day
     
  4. N

    Njele JF-Expert Member

    #4
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sasa nimefahamu jinsi Magufuli alivyo mmoja wa viongozi ovyo kabisa. Ushupavu na mabavu yote hayo kumbe ni kutetea uozo anaouficha. Anawatukana wakazi wa Kigamboni kwa kudai haki zao huku akiruhusu kuchotwa pesa kiasi hicho ndani ya wizara yake. Magufuli hana pa kuficha uso wake katika hili kwani tu lile la kuuza nyumba za serikali lilishamweka pabaya.
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    Feb 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Chadema wametulia tuli kuangalia mafahali ndani ya CCM wanavyomaliza nyasi uwanjani. Huo ni ushindi w Chadema? Chadema hawana sababu ya kuleta longolongo ila acha wamalizane wenyewe kani ukimwamsha anayelala usije lala wewe.
     
  6. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #6
    Feb 4, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    hivi sundi malomo yuko wapi?
     
  7. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #7
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    One day one time things gonna change that's when the Hunter will become the hunted!!!!
     
  8. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #8
    Feb 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mbio za sakafuni huishia ukingoni na hakuna mapana yasiyo na mwisho.
     
  9. kadeti

    kadeti JF-Expert Member

    #9
    Feb 4, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 394
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Makufuli anaonewa, muhulizeni katibu wa wizara kuusu hizo pesa, ivi amjui makatibu wizara ndiyo wenye say wizarani mawaziri are there likd symbolz, km mnataka jua muulizeni ngeleja.
     
  10. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #10
    Feb 4, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    acha kuwa kasuku wa magufuli, anaonewa na nani? Kama 10bn zinawezwa kuchotwa na katibu wake mkuu yeye anafanya nini pale wizarani? Au anavizia hongo za 20,000 kwenye mizani wakati mchwa wanatafuna mabilioni ya kujenga barabara! Acheni kuwa wajinga kutetea wajinga
     
  11. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #11
    Feb 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145

    Waziri ndiye mkuu wa wizara na katibu mkuu ni mtendaji. Katibu mkuu si mwenye mamlaka bali waziri ndiye aliyepewa dhima ya kuongoza wizara na Katibu Mkuu ni mtekelezaji wa maelekezo ya Mkuu wake ambaye ni waziri. Usitupotoshe hapa, yanayotokea ni kwa sababu ya serikali legelege na usaanii waliozoea kuufichaficha sasa hadharani kutokana na milipuko ya migongano ya viongozi wakuu serikalini kutoa matamko yanayopingana.


    Umeona wabune wa CCM dodoma walivyolipua bomu la Kikwete kuwaahidia posho na kisha kuwageuka Pinda na Makinda? Umeshamjua msanii wa longolongo ndani ya serikali na CCM?
     
  12. Kisaka80

    Kisaka80 Senior Member

    #12
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 150
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    mhmh naona sasa kumekucha, siye ytu macho tu na masikio!!!
     
  13. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #13
    Feb 4, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,351
    Likes Received: 1,039
    Trophy Points: 280
    Mkuu umenifanya nicheke kweli. Kumbe bado unamkumbuka huyu binti?
     
  14. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #14
    Feb 4, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,351
    Likes Received: 1,039
    Trophy Points: 280
    Mkuu tusubiri tu huenda Dr. Magufuli akalitolea hili jambo tamko manake haiwezekani hayo yakatokea wizarani mwake naye anyamaze kimya.
     
  15. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #15
    Feb 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,569
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Mtoamada unamaanisha wizara ya huyu muuza nyumba zetu?
     
  16. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #16
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,188
    Likes Received: 475
    Trophy Points: 180
    Je kama mkulu anajua?
     
Loading...