Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vigogo CCM 'wahamia' Marekani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mgomba101, Oct 3, 2012.

  1. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #1
    Oct 3, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,770
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    VIGOGO watano wa Chama cha Mapinduzi (CCM), wako nchini Marekani, Tanzania Daima Jumatano limebaini.

    Uwepo wa vigogo hao Marekani kwa wakati mmoja, umeibua gumzo nchini hususan kwa mitandao ya makada wa chama hicho wanaotajwa kutaka kuwania urais mwaka 2015.

    Vigogo hao ni pamoja na Rais Jakaya Kikwete, Rais mstaafu, Benjamin Mkapa, na mjumbe wa Kamati Kuu (CC) na Halmashauri Kuu (NEC), Abdulhaman Kinana, ambaye amepata kuwa kampeni meneja wa marais hao wawili.

    Mwingine ni Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Bernad Membe, ambaye amekuwa akitajwa kuwa mmoja wa makada watakaowania urais mwaka 2015.

    Wakati vigogo hao wako nchini Marekani, kigogo mwingine wa CCM, Nape Nnauye, ambaye ni Katibu wa Itikadi na Uenezi, Nape Nnauye, anatarajia kwenda nchini Marekani kesho.

    Ingawa vigogo hao wako Marekani kwa shughuli na sababu tofauti, mahasimu wa Waziri Membe kisiasa wamehusisha ziara hiyo ya wazito hao na harakati za urais 2015.

    Rais Kikwete yuko nchini Marekani kwa ziara ya kikazi. Rais na ujumbe wake uliondoka nchini juzi na atakuwa hapo kwa siku mbili kabla ya kuelekea nchini Canada kwa ziara nyingine rasmi ya kiserikali.

    Habari zinasema kuwa Mkapa na Kinana waliondoka nchini wakati vikao vya mchujo vya CCM vikiendelea mjini Dodoma na wako nchini humo kwa ajili ya shughuli za taasisi ya Mkapa Foundation na Nape anatarajia kwenda kwa shughuli zake binafsi.

    Hadi sasa hakuna kada yeyote wa CCM aliyetangaza kuwania urais, lakini mbali ya Membe, duru za kisiasa zinawataja makada wengine wanaotaka urais kuwa ni pamoja na mawaziri wakuu wastaafu, Frederick Sumaye na Edward Lowassa.

    Hata hivyo, kasi ya Sumaye kuwania nafasi hiyo imepunguzwa na matokeo ya uchaguzi wa NEC, wilayani Hanang' ambapo aliangushwa na Dk. Mary Nagu.

    Wengine ni Samuel Sitta, Dk. Abdallah Kigoda, Dk. Emmanuel Nchimbi, Dk. Asha Rose Migiro na wengine.

    Source: Tanzania Daima
     
  2. Mnama

    Mnama JF-Expert Member

    #2
    Oct 3, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 1,338
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 160
    Wemeenda kumsimika Membe kwa chifu wao Obama kama raisi ajaye wa Tz na yeye aanza kuwekewa uswiss 10 % za gesi kwa ajili ya kampeni za uchaguzi ujao.
     
  3. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #3
    Oct 3, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wameenda kutengeneza mazingira kabisa maana kikinuka 2015, wapate pa kwenda kukaa.
    Maana washasoma upepo bahada ya matokeo ya NEC, kwani wao akishinda Lowassa watafia lupango, na M4C ikiingia madarakani ndio kabisa. labda Rose Migiro.
     
  4. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #4
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,409
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Too remote to connect the dot!!
     
  5. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #5
    Oct 3, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,771
    Likes Received: 608
    Trophy Points: 280
    mie sijui kingereza kaka hebu fafanua kidogo
     
  6. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #6
    Oct 3, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nape anakuja kununua Iphone 5, hana jipya
     
  7. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #7
    Oct 3, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,771
    Likes Received: 608
    Trophy Points: 280
    atakuwa amekuja kununua contena zima ili awasambazie na vijana wake waliomo humu jf
     
  8. K

    Kifarutz JF-Expert Member

    #8
    Oct 3, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 1,681
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hiyo ni kambi ya JK kuelekea urais 2015, wameicha kambi ya Lowassa na Sita shambani kwa bibi
     
  9. TECHMAN

    TECHMAN JF-Expert Member

    #9
    Oct 3, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 2,677
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Du afadhali hukunitaja, na mimi, niko kwenye msafara huu, ila mimi nitaelekea canada moja kwa moja kwaajili ya maswala ya kiusalama. Dont ask mimi ni nani, i wont tell u.
     
  10. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #10
    Oct 3, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,771
    Likes Received: 608
    Trophy Points: 280
    mwisho wenu 2015
     
  11. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #11
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    wameenda kumuangukia BUSH, na kumuambia issue ya kigamboni imestukiwa,
    ok watakuwa wameenda kusaini mkataba wa Gasi na Uranium.
     
  12. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #12
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Umemsahau mama Salma.
     
  13. J

    John W. Mlacha Verified User

    #13
    Oct 3, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Natamani mareakani ipigwe bomu
     
  14. Evelyn Salt

    Evelyn Salt JF-Expert Member

    #14
    Oct 3, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 36,261
    Likes Received: 14,606
    Trophy Points: 280
    Bora tu wahame kwa hiyari kabla hawajahamishwa 2015!!!!!!!!
     
  15. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #15
    Oct 3, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Pesa za GAS; Halafu NAPE NNAUYE atuambie hakuna UFISADI!!!
     
  16. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #16
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,836
    Likes Received: 5,201
    Trophy Points: 280
    Nape naye kumbe kasafiri?.
     
  17. MR. ABLE

    MR. ABLE JF-Expert Member

    #17
    Oct 3, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,478
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    waapiii!!!!! Anakwenda kutafuta zile bilioni 3 anazotakiwa kuwalipa chadema.
     
  18. B

    Bahati Risiki JF-Expert Member

    #18
    Oct 3, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yuu! una maana wanajidai kumsahau Lowasa? Ni lazima wampe huo uraisi kwani naye anauhitaji sana. Huko kwa Bush kutachacha tu kwani Obama alishamshtukia. Rais wa wapi kila siku hodi? Yaani maandazi, vitumbua, kuku, mbuzi, mbwa, Ako! Obama alishachoka hata kusikia hilo jina.
    2015 ndiyo tu mwaka utakaoirudishia Tanzania heshima yake.
     
  19. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #19
    Oct 5, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,771
    Likes Received: 608
    Trophy Points: 280
    Kila kiongozi yupo ughaibuni.. Kwa taarifa nlzozipata hatya makinda,pinda na bilal nao wapo nje duuuh hii balaa naona meck na sadick na mama salma ndio wameachiwa
     
  20. Fofader

    Fofader JF-Expert Member

    #20
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 791
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Rais mstaafu Mkapa anatarajiwa kufungua jina jipya la DCB commercial bank leo pale Magomeni. Hajarudi?
     
Loading...