Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vigezo vya kumpa mtu uprofesa wana jf!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Advocate J, Jul 11, 2012.

  1. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Swali langu wana jf ni kwamba ni vigezo hani hasa vya msingi hutumika kumpa mtu uprofesa ni kugundua vitu au ni ni ni ?
     
  2. Vodka

    Vodka JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 904
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    1stdegree + masters + ....+...+professor.
     
  3. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #3
    Jul 11, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    sifa kubwa za kuukwa U-professor haraka ni 1) kuwa mganga wa dawa za kienyeji ;2) uwe na uwezo mkubwa wa kulaghai watu ; 3) Baada ya ramli lazima uwe unaweka sharti la kuwataka wateja wakuletee majogoo na ma-beberu weusi. na mwisho 4) kwenye bango lako la matangazo neno "mganga kutoka sumbawanga au mlingotini" lisikosekane.
     
  4. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hapewi bali anatunukiwa!!!
     
  5. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #5
    Aug 16, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Wana jf! Mbona hamleti majibu ya hili au ni mabongolala ?
     
  6. majuto mperungu

    majuto mperungu JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 347
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    kama hujuwi ni bora ufunge bakuli lako watu wanauliza maswali ya msingi wewe unaleta kamasi zako zilizojaa kichwani kwako
     
  7. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #7
    Aug 16, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    saafi majutomperungu bora umeliona hilo cha msingi ni kumuacha huyo bongolala bin kilaza by mpogamsuli
     
  8. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2012
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kwanza kabisa Uprofessor sio daraja la Elimu ( ninaposema sio daraja la elimu namaanisha kuwa hausomewi), ila ni ngazi ya utumishi hata kwenye academic institution, ngazi ya kwanza huwa ni Tutorial assistant, inafuatia Assistant lecturer, Lecturer, Seniior Lecturer, Associate Professor na mwisho kabisa ni Full Professor. Sasa katika vyuo vyetu vikuu kuna waraka unaitwa "UP THE LADDER", waraka huu unaeleza ni jinsi gani mtu anaweza kupanda ngazi moja kwenda nyingine, lakini kwa ufupi tu ni kuwa Kuwa Professor ( boith associate and full) ni lazima kwanza muhusika awe na degree tatu yaani Bachelor, Masters na PhD,na kupanda ngazi moja kwenda nyinge ni lazima muhusika kwanza awe ametimiza miaka mitatu katika post yake ya awali, mfano ili uwe Associate professor kigezo cha kwanza ni lazima uwe Senior lecturer kwa miaka mitatu, kigezo cha pili ni teaching points ( sina kumbukumbu ni point ngapi zinahitajika) na tatu ni pint kutokana na publication kama nakumbuka vizuri ni point kama 5.5 au 6 hivi na hizi ni kutokana na publication kutoka katika peer reviewed journal! ukitimiza vigezo hivi vyote ndipo baraza la utumishi la chuo husika hutangaza kumpandisha muhusika kutoka level moja kwenda nyingine!
     
  9. NusuMutu

    NusuMutu JF-Expert Member

    #9
    Aug 16, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 423
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mikojo tupu hapa ..., mdau anauliza anataka aelimishwe nyie mnapenga mikamasy yenu hapa!?
     
  10. majuto mperungu

    majuto mperungu JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 347
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    nadhamini uwepo wako hapa jf unamchango mkubwa sana mpogamsuli big up
     
  11. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #11
    Aug 16, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    kaka ndo tunatafuta data taratibu TUNAWEZA KUTIMIZA HIVYO VIGEZO SIKU NA SISI TUKAITWA MAPROFESA MFANO.profesamajutomperungu,by mpigamsuli
     
  12. majuto mperungu

    majuto mperungu JF-Expert Member

    #12
    Aug 16, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 347
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    safi sana ngoja tuendeleze mapambano prof mpigamsuli
     
  13. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #13
    Aug 16, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    well said
     
  14. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,326
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Pale muhumbili kuna maprofesa wana maste tu. Tena wengine ni full proffesot. Sasa unawazumgumzaje hawa ambao hawana hata PHD
     
  15. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #15
    Aug 16, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,326
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Pale muhumbili kuna maprofesa wana maste tu. Tena wengine ni full proffesot. Sasa unawazumgumzaje hawa ambao hawana hata PHD
     
  16. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #16
    Aug 16, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    kwani hao majaji wasiona vigezo wamepatikanaje jibi hili suali then nitakujibu lako!!!!!!!!!
     
  17. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #17
    Aug 16, 2012
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sina uhakika kama ni kweli wamekuwa ma professor bila kuwa na PhD, inawezekana umechanganya kidogo, maana ni rahisi na ni kawaida mtu kuwa na PhD bila Masters ( nina ushahidi na hili), lakini kwa ufahamu wangu haiwezekani kuwa professor bila kuwa na PhD na machapisho ya kutosha! unakumbuaka kilicho tokea Mzumbe University mwaka juzi? walimu kadhaa walikuwa disqualified kwa kukosa vigezo vya madaraja waliyokuwa wamejipa!
     
  18. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #18
    Aug 16, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    mkuu phd bila masters ? inakuajemkuu tuwekee ukweli humu jf
     
  19. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #19
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 834
    Trophy Points: 280
    Uwezekano upo, inategemea na taratibu za chuo au nchi husika. Kuna nchi nyinge professor ni kama vile tunavyoweza kuita "mwalimu" kwa kiswahili (i.e. halina uhusiano na chuo kikuu).
     
  20. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #20
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Mtafute mtu m1 anaitwa Steven Ngonyani ni mbunge wa korogwe vijijini na yeye ni proffesor atakuelezea vizuri taratibu za kuupata!
     
Loading...