Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

vigezo vinavyotumika kuapply various place

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by sarah mpegwa, Sep 7, 2011.

  1. sarah mpegwa

    sarah mpegwa Member

    #1
    Sep 7, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tusaidiane kujadili hili naona kama haliko sawa mara zote nionapo post mbalimbali za ajiira kuna hii nimeiona ukisoma sana kwenye experience ya anaeapply lazima awe na experience kuanzia 3yrs!!!vp sasa kwa watu wanaotoka direct from school ina maana hawana chanc?hata kama qualification nyingne wako frsh?alaf najiuliza ndo sababu ya watu weng kukosa ajira kisa una exprnc??jamani mnaonaje wanajf?
     
  2. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #2
    Sep 7, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Pole sana Sarah, naona freshers wengi kigezo cha uzoefu kinawakoroga sana. Hata hivyo sio kweli kwamba kila nafasi inayotangazwa inahitaji uzoefu. Mfano serikalini employment policy inatoa mwanya kwa freshers kuingia bila uzoefu kwenye posts zote za kuingilia (entry posts) mfano Economist II, Statistian II, Public Relation Officer II, Administrative Officer II n.k hizi hazihitaji uzoefu ila taaluma katika fani husika. So unatakiwa tu kupeleka Transcript au cheti chako kama ni mwaka mmoja baada ya Graduation na vyeti vingine. Kwa kuwa obvious mtakuwa applicants wengi hamuwezi wote kuwa shortlisted kwenye interview bali wale wenye sifa za juu zaidi. Kwa kawaida kila nafasi moja inashindaniwa na watu watatu (1:3).
    Aidha ikiwa nafasi inayogombewa ni moja na waombaji wawaili wamegongana kwa alama kwenye usaili kama kuna Ke ndie atakayechukuliwa. So dont worry, hata mimi nilipomaliza Chuo nilitishwa sana na kigezo hicho cha uzoefu lakini ata last I made it.
     
  3. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #3
    Sep 7, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    acha woga bidada we apply 2 hata ka wametangaza post ya m2 wa PHD af we ndo umemaliza bachelor apply tu..................huh
     
Loading...