Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vigezo vilivyotumika kumpa nishani speaker wa sasa!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Njowepo, Dec 11, 2011.

  1. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #1
    Dec 11, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Kwenye sherehe hizo pamoja na kutunuku Msekwa na Makinda wengi wamejiuliza sababu za kutoswa kwa ‘Spika wa Bunge la Kasi na Viwango', Samuel Sitta.

    Baadhi ya wanasiasa wazoefu waliozungumza na gazeti hili walisema kuwa wameshangazwa na kitendo cha maspika hao kutunukiwa nishani na Sitta ambaye kwa sasa ni Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, kuachwa.

    Mmoja wa wanasiasa hao kutoka CCM ambaye alizungumza kwa sharti la kutotajwa jina, alisema huenda Sitta hakupewa zawadi kutokana na chama hicho tawala kumtuhumu kuwa anaongoza makundi ya upinzani ndani ya chama, jambo ambalo mara kadhaa mwanasiasa huyo amekuwa akilikanusha.

    Alisema huenda kutokana na msimamo wake imara usioyumba wa kupambana na vitendo vya ufisadi bila woga ndilo jambo ambalo linalokera wenzake ndani ya chama hicho nakutafsiri kwamba ni kukigawa chama .

    Mbunge wa Kigoma Kaskazini Zitto Kabwe alisema hajui vigezo vilivyotumika kutoa nishani hizo lakini yeye anaamini Sitta aliweza kulifanya Bunge kuendesha mambo kiuwazi kiasi cha kuwafanya wananchi wengi kuwa na imani nalo.

    "Alisema tangu awali Bunge lake litakuwa la ‘standard and speed' (kasi na viwango ) na liliweza kuonyesha hilo… lakini mimi Napata kigugumizi cha kusema sababu sijui vigezo vilivyotumika," alisema Zitto ambaye pia ni Naibu Katibu Mkuu wa Chadema na alihudhuria sherehe hizo.

    Alisema ingawa yeye alichelewa kufika kwenye sherehe hizo, alishangazwa kusikia kuwa Makinda amepata tuzo hiyo wakati kipindi chake cha uspika hakijamalizika.

    Spika mwingine ambaye hakutajwa kwenye orodha hiyo ni Yule aliyekuwa wa kwanza baada ya Tanzania kupata uhuru, Chifu Adam Sapi Mkwawa (1964-1973 na 1975-94) na Erasto Mang'enya (1973-75).

    Nishani ya juu kabisa iliyotolewa ni ya Mwalimu Julius Kambarage Nyerere ambayo walitunukiwa maraisi wa awamu zote tatu zilizopita, Hayati Mwalimu Nyerere ambayo ilipokelewa na Mama Maria Nyerere kwa niaba yake, Ali Hassan Mwinyi na Benjamin Mkapa. Source<Mwananchi Jpili
    MY TAKE>
    Mtu hutunukiwa nishani based on his or her workdone/accomplished duties sasa huyu speaker wa sasa ndo kwanza ana Mwaka tuu kwenye icho kiti akiboronga in 4 years time atanyanganywa iyo Nishani.
    Naona tunaendelea kuuishi ule usemi usemao TZ we are not serious in everything being a reflection of the current regime.
     
  2. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #2
    Dec 11, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hizo tuzo zilidhaminiwa na Rostam Azizi kwahiyo kwa namna yoyote ile usingetarajia Sitta kuwa mpokeaji.
     
  3. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #3
    Dec 11, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Si kweli basi kama hivyo EL angepata, lakini cha ajabu hata Adamu Sapi spika wa kwanza hakupata kapewa Makinda ambaye hajamaliza hata mwaka lini wamepima utendaji wake na matokeo (outcomes).
     
  4. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #4
    Dec 11, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Inanifanya niamini kuwa labda wameitoa kwa makosa?
    With JK regime lolote lawezekana
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Dec 11, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Nami nilikua na wazo hilohilo,kama mdhamin ni R.A,basi E.L angepata ya heshma kama Nyerere,ila sasa nachokiona sasa ndo ile UTAK0MA,WE C MJANJA NTAKU0NYESHA,NDO MI NAONA WANAONESHANA
     
  6. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #6
    Dec 11, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kwa ikulu yetu
    sishangai!
     
  7. m

    massai JF-Expert Member

    #7
    Dec 11, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hii nchi ukiwa mnafiki ndio unaonekana unafaa
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Dec 11, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,608
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Labda kwa kuwa ni mwanamke wa kwanza kuwa spika wa bunge letu!
     
  9. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #9
    Dec 11, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    EL asingeweza kupokea kwasababu hakuwa na sababu za kupewa.
     
  10. J

    Jadi JF-Expert Member

    #10
    Dec 11, 2011
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,144
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    mi huwa nashangaa,EL kila siku anajitangaza ni rafiki wa JK,mbona JK huwa hajitangazi ni rafiki wa EL?
     
  11. l

    laun Senior Member

    #11
    Dec 11, 2011
    Joined: Sep 5, 2011
    Messages: 111
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nishani ka tuzo za KILL music(kili music awards),zinazodhaminiwa na Knjaro
     
  12. kichomi

    kichomi JF-Expert Member

    #12
    Dec 11, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 512
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii nchi the comedy watazamaji hawana mbavu kwa vicheko.
     
  13. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #13
    Dec 11, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    ukiwa unataka kuujua undani wa serikali unaweza kujitoa mhanga bure na hiyohiyo mitz ikakushangaa..

    RIP TZ
     
  14. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #14
    Dec 11, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,804
    Likes Received: 975
    Trophy Points: 280
    Kumkoma nyaaani giladi... öýîéð!
     
  15. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #15
    Dec 11, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Wanawake wakiwezeshwa wanaweza!
     
  16. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #16
    Dec 11, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Atakuja raisi ambaye atakuja weka mambo sawa msihofu ivi vijembe na fitina wanazopigana hawa viongozi wetu zina mwisho wake.
     
  17. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #17
    Dec 11, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    jk ana hang over ya kuitwa ombaomba
     
  18. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #18
    Dec 11, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana nawe asilimia mia na sentenso ya mwisho
     
  19. mawazoyangu

    mawazoyangu JF-Expert Member

    #19
    Dec 11, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Kuwa mwanamke ni nini? Jinsia ndo inatofautisha ke na me. Wamempa kichwa ili awalinde Katina mikutano ijayo.
     
  20. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #20
    Dec 11, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Imbombo ngafu,tz zaidi ya uijuavyo haaaaaaaaa
     
Loading...