Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vifo vya ukimwi Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzee2000, Oct 14, 2010.

  1. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2010
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Naomba mnisaidie mnaojua,

    Je ukimwi ndio ugonjwa unaoua zaidi kuliko magonjwa yote Tanzania ?Kama sio ni ugonjwa gani unaoua wengi zaidi kwa sasa?

    Je serikari kweli inakusanya takwimu za wanaukufa kwa ukimwi au wengi wanaokufa wanarekodiwa wamekufa na complications nyingine i.e TB?

    Je kweli dawa za kurefusha maisha zimesaidia? mimi machale yangu ni kwamba hizi dawa zimesaidia wachache na inaeleke kasi ya ngoma hasa kuwamaliza watu inaongezeka, but I may be wrong.
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    ninavyosikia kutokana na takwimu ugonjwa unaoua zaidi ni malaria.....ni ngumu kwa serikali kurekodi kila mmoja coz wengine wapo vijijini na hawahudhurii hospitali kutokana na kutokuwa na elimu ya ugonjwa huo....ninavyoamini kuhusu ARVs ni kuwa...kama utafuata masharti na utaratibu wa kuzitumia utaishi kwa muda mrefu japo zina side effects za hapa na pale.....unashauriwa kupima ili kujua status yako
     
  3. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #3
    Oct 15, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,506
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Ukimwi hauui bali kusababisha upungufu wa kinga ya mwili - Hilo likitokea ndipo magonjwa mengine humshambulia mtu kwa urahisi.
     
Loading...