Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vifo vya Kinamama

Discussion in 'JF Doctor' started by manyoda, Jul 12, 2011.

  1. manyoda

    manyoda Member

    #1
    Jul 12, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 51
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Je, suala la pikipiki za miguu mitatu ni suluhisho mahsusi la vifo vya akinamama wajawazito?
     
  2. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #2
    Jul 13, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kupitia barabara zipi huko vijijini? Huo ni mradi mwingine wa kifisadi wa kuiuzia serikali makorokoro yasiyo na maana. Huko vijijini hata zikipelekwa zikianza kuharibika nani atazi-service?
     
  3. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #3
    Jul 13, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Akina mama wana matatizo meengi yanayosababisha kifo wakati wa ujauzito..
    ila hio ya kwako kweli ni is the least of alll... Dah!
     
  4. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #4
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    ni mojawapo ya hatua ya mafanikio. Keep it up, lete nyingine hatimae viishe kabisa.
     
  5. Esperance

    Esperance JF-Expert Member

    #5
    Jul 16, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 364
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pikipiki sio suluhisho la maternal death kuna sababu nying ikiwemo wataalam na madawa. Imagine kuna wamama wanatembea 55km to hospital kwa baiskel na ni maporomoko miliman je pikipik itafika huko??kikubwa serikal ingeanzisha health information team kila kijiji, kufanya monitoring ya wajawazito na kuhamasisha early self refferals. Wenzetu Rwanda wamefanikiwa.
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    Jul 16, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Ukizingatia kuwa sasa mama wajawazito wanalazimika kutembea hadi hospitali kwa miguu huku wakiwa na uchungu wa uzazi unaweza kudhani kuwa vibajaji hivyo vinaweza kuwa na afuweni lakini kuna matatizo mengi pia yatakayoondoa ufanisi wa vijaji hivyo

    1. Ukosefu wa mafuta
    2. Ukosefu wa vipuri
    3. Ukosefu wa barabara za kupitia

    Nafikiri kuzingatia yote hayo matatu, vibajaji havina afuweni yoyote
     
  7. Esperance

    Esperance JF-Expert Member

    #7
    Jul 16, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 364
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    havina afueni ni usanii mtupu . Sijui hawakufanya survey kwanza.
     
Loading...