Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vifaa vya Ujenzi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mazingira, Mar 31, 2011.

  1. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #1
    Mar 31, 2011
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wakuu kwa wale wenye uzoefu katika shughuli za ujenzi hebu tusaidiane hapa. Nahitaji kujua wapi naweza kununua nondo imara kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya ghorofa moja na bei yake ikoje kwa tani (eg za mm 8, 12 na 16). Je kweli kokoto nyeupe za mawe hazifai mpaka zile nyeusi tu za Lugoba na Msolwa? Je naweza kupata wapi tofali imara za concreate au vibrated? Bei zake zikoje?
    Natanguliza shukrani zangu wakuu.
     
  2. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #2
    Apr 1, 2011
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wakuu hebu tusaidiane jamani hapa kwa wenye uzoefu au wenye kujua haya mambo ya ujenzi.
     
  3. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #3
    Apr 1, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    endeleza utafiti.
     
  4. m

    manyusi JF-Expert Member

    #4
    Apr 1, 2011
    Joined: Mar 3, 2009
    Messages: 270
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Bei ya nondo i Tsh 1400,000 per ton haijalishi ni size gani,tofauti itakuwa ni idadi,kokoto za msolwa ni nzuri na ndizo recomended ila inategemea unataka kujenga gorofa la ukubwa gani kama ni la kuishi unaweza tumia hata nyeupe kama ni la bishara na unategemea ni zaidi ya gorofa mbili ni bora utumie za msolwa.Ukihitaji hizo kokoto ni PM nondo nenda pale KAMAKA Tabata opp. Sita steel
     
  5. m

    manyusi JF-Expert Member

    #5
    Apr 1, 2011
    Joined: Mar 3, 2009
    Messages: 270
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Bei ya nondo i Tsh 1400,000 per ton haijalishi ni size gani,tofauti itakuwa ni idadi,kokoto za msolwa ni nzuri na ndizo recomended ila inategemea unataka kujenga gorofa la ukubwa gani kama ni la kuishi unaweza tumia hata nyeupe kama ni la bishara na unategemea ni zaidi ya gorofa mbili ni bora utumie za msolwa.Ukihitaji hizo kokoto ni PM nondo nenda pale KAMAKA Tabata opp. Sita steel
     
  6. m

    manyusi JF-Expert Member

    #6
    Apr 1, 2011
    Joined: Mar 3, 2009
    Messages: 270
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Bei ya nondo i Tsh 1400,000 per ton haijalishi ni size gani,tofauti itakuwa ni idadi,kokoto za msolwa ni nzuri na ndizo recomended ila inategemea unataka kujenga gorofa la ukubwa gani kama ni la kuishi unaweza tumia hata nyeupe kama ni la bishara na unategemea ni zaidi ya gorofa mbili ni bora utumie za msolwa.Ukihitaji hizo kokoto ni PM nondo nenda pale KAMAKA Tabata opp. Sita steel.Tofali bei zake ni 800-1300 vibrated
     
  7. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #7
    Apr 1, 2011
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Manyusi nashukuru sana kwa taarifa hii. Ni nyumba ya kusihi just kagorofa kamoja tu. Kwahiyo nyeupe zinafaa, hizi ni habari njema maana itapunguza gharama pia. Nikiwa tayari kwa kokoto nitakuPM. Pia kuna thread moja kwenye jukwaa hili titled "Gharama za kujenga nyumba" uliahidi kutupa mfano wa finishing wa kazi zenu tunasubiri ili tukipenda tukutafute tukupe kazi.
     
  8. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #8
    Apr 1, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Mazingira kuhusu nondo jaribu pia pale Buruguni karibia na mataa, bei zake ukaulizie pale pale kutokana na milimita. Usisahau kujumlisha na gharama ya usafiri kutoka sehemu utakaponunua nondo kwenda site na hiyo ni per trip.
     
  9. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #9
    Apr 1, 2011
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Asante dada Belinda. Hizo nondo ulishawahi kuzitumia na ukajua ubora wake? Maana naambiwa kuna nondo zingine zinazotengenezwa TZ zinavunjika kama kuni. Hivi kuna watu wanao-import nondo kutoka nje zenye ubora zaidi?
     
  10. E

    ELLET Senior Member

    #10
    Apr 1, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 111
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nondo fake zipo,u have to be careful. mafundi wazoefu wanazijua.
     
  11. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #11
    Apr 1, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    tofauti ya kokoto nyeusi na nyeupe ktk uimara ni nini?kwa jengo la ghorofa moja la makazi kuna ulazima ganiwa kutumia kokoto nyeusi
     
  12. L

    LAT JF-Expert Member

    #12
    Apr 2, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu NM.... kokoto nyeusi zinajulikana kama granite aggregates na kokoto nyeupe zinajulikana kama coral agreggates ..... concrete (zege) huwa designed kutokana na uzito au uimara strength katika matumizi (concrete grade) ...... grade nyingi za structural concrete huhitaji kokoto nyeusi ... kama vile concrete grade 30 C30 AU GRADE 28 hii ni kwa ajili ya slabs, columns, beams and foundation pads and strips ...kokoto nyeupe kama inavyoitwa ubuyu mtaani ni kokoto ambayo haina nguvu na hutokana na mwamba uliokaribu na uwanda wa bahari yaani coral reef na mara nyingi huwa na composition ya chunvi hivyo kutokuwa na mahusiano mazuri sana na cement .... cement ndiyo kiungo kikubwa cha structural concrete members hivyo basi kama cement haitaungana vilivyo pamoja na kokoto, mchanga na nondo hilo jengo halitakuwa imara .... kukoto nyeupe hutumika kama zege chafu (blinding) na zege ambalo halihitaji reinforcement (nondo) yaani plain concrete

    @mazingira ... kwa ujumla tofali unalouliza ni vibrated concrete block .... hili utalipata kwa supplier anayetengeneza tofali 25 mpaka 28 kwa kutumia mfuko mmoja wa kilo 50 za cement lililofanyiwa curing ( kumwagiwa maji ) kwa siku saba ... hivyo basi kuwa na TBS ya kiwango cha 3.5-5KN (kilo newtons)
     
  13. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #13
    Apr 2, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,436
    Trophy Points: 280
    Mazingira u as client hustahili kurecomend strength ya material so far kuna watu maalum kwa ajili hiyo...kwani Eng aliyekufanyia calculation kwenye structure hakusuggest aina ya aggregate unazostahili kutumia! Pia suala la nondo si kununua tu kwa hisia ni lazima kutumia wataalam kulingana na jengo lako kwa kua kuna Mild steel na High Tensile ambazo zote hutumia kulingana na maelekezo ya Eng!
     
  14. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #14
    Apr 2, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    asante sana,umenifumbua macho,nina kiwanja ila ni kidogo 650 sq,meters hivyo nina plan kuweka floor moja juu ili nibaki na nafasi ya kutosha watoto kucheza,car park etc.
    hizi kokoto nyeupe ni rahisi sana kwangu kuzipata ziko karibu,ila kuna jamaa alikuwa akisema ni muhimu kupata kokoto nyeusi(he is a tipper driver)kutoka chalinze,swala likaja ktk bei yake,iko juuu mno.
    kwa ushauri wako inaonekana hamna jinsi ya mbadala wa kujenga slab/floor kwa kutumia kokoto nyeupe,
    mbona maghorofa ya wakoloni yapo mpaka leo,na walitumia chokaa na kokoto nyeupe e.g Daresalaam city council
     
  15. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #15
    Apr 2, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Pia naambiwa kuwa huko Vijibweni, Kigamboni kuna kokoto nyekundu ambazo ni imara sana pia ukilinganisha na nyeupe. Sijui wataalamu wanatushauri vipi hapo.
     
  16. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Manyusi, bei hii ya nondo ni zile zinazotengenezwa Tanzania au za kutoka nje ya nchi?
     
  17. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #17
    Apr 6, 2011
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu huyu engineer wangu anaonekana tapeli fulani hivi na sasa simwamini tena ndo maana sasa nimeamua nitafute ushauri kwa wataalamu kama wewe hapa.
     
  18. a

    atlwindows Member

    #18
    Apr 12, 2011
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama unahitj. madirisha na milango za PVC (mostly used in ENGLAND of white colour)
    send email for quote
    info@aqeel.co.tz
     
  19. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #19
    Apr 12, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu ubora wake ukoje? Yaani yaweza kudumu kwa miaka mingapi kabla ya kuabdilisha?
     
  20. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #20
    Apr 13, 2011
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Samahani kuna mtu ambaye anaweza kujua nondo za size 12 zitakuwa ngapi ktk tone moja? ili kuweza kukukisia labda nahitaji nondo 100 size 12 ninunue tone ngapi?
     
Loading...