Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vidonda pembeni ya mdomo

Discussion in 'JF Doctor' started by Mhafidhina, Feb 22, 2009.

  1. Mhafidhina

    Mhafidhina JF-Expert Member

    #1
    Feb 22, 2009
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 548
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wanajamii naombeni msaada wenu...!

    Eti ni nini chanzo au kitu kinachosababisha mtu kutokwa na vidonda pembeni ya mdomo! KUna baadhi ya watu huwa wanasema inatokana na labda homa/maleria ndio inakua inatoka mwilini wengine wanahusisha vidonda hivyo na mambo ya zinaa pamoja na mambo mengine chungu nzima!

    Ninaombeni msaada wenu ili nipate kujua kwani kuna jamaa yangu vina mtokea mara kwa mara! So nikaona wacha nililete hapa hili suala ili nipate utaalamu wenu kuhuu chanzo cha hivo vidonda na tiba yake!
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Feb 22, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,149
    Likes Received: 16,113
    Trophy Points: 280
    Hiyo ni herpes...
     
  3. Mr Kiroboto

    Mr Kiroboto JF-Expert Member

    #3
    Feb 22, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    hivyo vidonda vipo pia katika sehemu zingine kama ulimi,midomo,ndani ya cheeks,na fizi?
     
  4. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #4
    Mar 1, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    This. There is also no cure. But you can reduce the symptoms, with some creams.
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Mar 1, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,063
    Likes Received: 9,772
    Trophy Points: 280
    Mwambie ale matunda na mboga za majani.
     
  6. Saikosisi

    Saikosisi JF-Expert Member

    #6
    Mar 1, 2009
    Joined: May 4, 2007
    Messages: 528
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Vidonda pembeni ya mdomo vyaweza kusababishwa na vitu vingi. Ili kujua nini chanzo specifically kwa huyo jamaa yako haina budi kukaa chini na mtaalam amweleze historia nzima (history taking), kisha mtaalam ataviangalia hivyo vidonda (physical exam) na pengine aweza hata kufanya baadhi ya vipimo (kama lab investigations) kujua chanzo.
    Wachangiaji waliotangulia wanaweza kuwa sahihi kuwa baadhi ya sababu za vidonda kama hivyo ni pamoja na virusi (eg. herpes simplex) na fungus (eg. candida - oral thrush). Lakini kuna vitu vingine chungu nzima kama upungufu wa madini mwilini (eg. iron) ama vitamin (eg. folic acid).
    Kwa vidonda vya herpes ni kwamba unakuwa na virusi vimekaa dormant mwilini, ukipata upungufu wa kinga mwilini (sio lazima HIV) hata kama ni kwa malaria ama stress vile virusi vinakuwa active na kusababisha vidonda hivyo- usually inapona vyenyewe mpaka upate stress tena.
    Nini cha kufanya; muone mtaalam wa afya akijua sababu atakutibu inavyotakiwa; ukila majani na matunda tu ama kutumia petrolleum jelly tu utakuwa hujitendei haki.

    Kila la kheir.
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Mar 1, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,149
    Likes Received: 16,113
    Trophy Points: 280
    Heheheheee...najua vidonda ni profession yako....
     
Loading...