Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Video: Watanzania Tunachezea Amani Yetu na Kuruhusu Wachache Kutufarakanisha Angalia Sierra Leone

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kaldinali, Oct 31, 2012.

  1. K

    Kaldinali JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2012
    Joined: May 25, 2012
    Messages: 264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama tutaendelea kuruhusu hawa waburundi (kina Shehe Ponda) na waarabu (Farid Wa Umasho) kutufarakanisha matokeo yake yatakuja kuwa vurugu na vita kama vya Sierra Leone. Angalia kidogo documentary hii ambayo hutaweza kuimaliza kwani utaishia katikati kwa ukatili waliofanyiana huko kwao wakati wa vita ya wenyewe kwa wenyewe. Kwa bahati mbaya sana serikali hii dhaifu inaleta udhaifu hata kwenye mambo ya msingi kabisa kama haya ya machafuko ya kidini.


    Africas Civil Wars - Sierra Leone - Documentary - 18+ not for children !! - YouTube
     
  2. Mango833

    Mango833 JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2012
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 579
    Likes Received: 365
    Trophy Points: 80
    we mwenyewe wa wapi au pengo wa wapi kama sio mkongo.we pimbi katawaze urudi jamvini
     
  3. Titans

    Titans JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 602
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 80
    umeangalia hiyo link au unakurupuka tu
     
  4. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2012
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    kimsingi ponda ndio alihusika na kuamsha vurugu la mwembechai na kisha akakimbilia burundi...

    mkapa akawatuma vijana wa kazi walimfuatilia na kumchopoa kwenye meli ziwa tanzanyika... usiku usiku....

    halafu akarudishwa dar kwa motokade yenye ulinzi kuliko wa raisi...akapigwa mkwala...ndo ikawa mwanzo na mwisho.......

    kasubiri benja kajipumzikia kaja tena kutest zali kwa mr zaaifu......

    mr zaifu, kama kazi inakushinda waachie vijana wa kazi wanajua cha kufanya.....maana hata kwenye familia zetu kuna wazazi wanaruhusu binti zao walio chini ya miaka 18 wakachangamane na vibraza meni....na hata wengine wanatumwa hela..... na kuna wazazi wengine hawataki kusikia kabisa habari hiyo na hata binti akionekana na hela ataulizwa kaipata wapi........
     
  5. a

    afwe JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,053
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Do! kazi kwelikweli! Yapasa tuwe waangalifu. Ya kwenye hiyo video yanatisha
     
  6. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2012
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,380
    Likes Received: 1,155
    Trophy Points: 280
    Kuna pros na cons kwenye civil unrest.
    Angalia Rwanda walichinjana na waliposhikishana adabu na kuamua kutulia sasa haaooooooo taratiiibuuuuu wanatuacha majuha ya amani na upole. Binafsi naona inabidi tushikishane adabu ndio Tanzania itasonga mbele.
    Just my thought.
     
  7. a

    afwe JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,053
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Ni swala la mtazamo tu na inaeleweka kuwa kunaweza kuwa na faida, but why should we go into that if there are best ways to avoid this?
     
  8. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2012
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,380
    Likes Received: 1,155
    Trophy Points: 280
    Vita vya wenyewe kwa wenyewe vitatusaidia sana bongo. Hata mkibisha ndio ukweli wenyewe
     
  9. K

    Kaldinali JF-Expert Member

    #9
    Nov 1, 2012
    Joined: May 25, 2012
    Messages: 264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Mkuu wewe utakuwa unaishi nje ya nchi lakini unasahau kuwa una ndugu wengi TZ na baadhi yao wanaweza kuwa victim wa rape and murder kwenye hiyo vita! Inaelekea hujasoma kitabu cha The Art of War by Sun Tzu.
     
  10. K

    Kaldinali JF-Expert Member

    #10
    Nov 1, 2012
    Joined: May 25, 2012
    Messages: 264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi mwenyewe hiyo video nimeangalia nusu nikashindwa kuendelea kuangalia huo unyama.
     
  11. K

    Kaldinali JF-Expert Member

    #11
    Nov 1, 2012
    Joined: May 25, 2012
    Messages: 264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Mkuu you are absilutely right. Mkapa angekuwa Rais sasa hivi haya yangekuwa yameshaisha, amani na utulivu vimerudi na watu wanaendelea na shughuli zao za ujenzi wa taifa.
     
  12. No admission

    No admission JF-Expert Member

    #12
    Nov 1, 2012
    Joined: Nov 26, 2011
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaa kimya mkuu vita visikietu. Wanyaruanda na Warundi hadi leo mioyoni mwao ile picha ya mauaji inawatesa. Wajane kibao, mayatima kibao, wakimbizi wameenea dunia nzima. Ni vizuri hivi vita vikianza wewe ufe ili sisi tuishi vizuri. Be rational mannn

     
  13. mathcom

    mathcom JF-Expert Member

    #13
    Nov 1, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,385
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamaa kama sio mnyaji-rwanda atakua msela lionel messi!!!!
    I am just joking SHERRIF!!
     
  14. s

    sem2708 JF-Expert Member

    #14
    Nov 1, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 2,835
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Huo ni mtizamo ambao una gharama kubwa sana.Jiepushe nao.Imagine mtoto wako ama baba na mama yako na yule umpendae sana akafa kwenye kadhia hizo.
     
  15. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #15
    Nov 1, 2012
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,380
    Likes Received: 1,155
    Trophy Points: 280
    I like that book so much. Lakini tuchague kati ya maendeleo ama amani upole na ujuha
     
  16. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #16
    Nov 1, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Wakati wa kampeni za uchaguzi wa kwanza wa vyama vingi tulikuwa tunaonyeshwa video kama hizo hasa kutoka Rwanda tukiambiwa kuwa vyama vingi vinaleta machafuko. Tulionyeshwa miili ya watu ikizolewa na maji mto Kagera kwenda ziwa Victoria.

    Lakini waliokuwa wanaonyesha hizo video walikuwa wanafanya hivyo kwa faida yao wenyewe. Walikuwa wanawatisha watu ili kulinda maslahi yao. Rwanda walikuwa wanapigana si kwa sababu ya vyama vingi bali ukabila.

    Sasa na wewe leo unakuja na sensational thread ya kidini eti kama tukiendelea kuruhusu sujui akina Ponda na Uamsho tutakuwa na vurugu na vita kama Sierra Leone. Unachojaribu kusema hapa ni kwamba udini ndiyo ulisababisha civil wars Sierra Leone.

    Kwa makusudi kabisa au kwa ujinga wako binafsi, unashindwa kabisa kuelewa kuwa Sierra Leone is ranked as one of the most religiously tolerant nations in the world kupita hata Tanzania. Unashindwa kabisa kuelewa kuwa Sierra Leone watu wanaona bila kuangalia udini. Hawaendekezi udini kama nyie Watanzania mnaopenda kuongelea udini kama nini vile.

    Kwa ujinga wako binafsi basi unadhani kuwa civil wars Sierra Leone vilisababishwa na udini. Nasema huu ni ujinga wako kwa sababu umeshindwa hata kutafuta sababu za vita vya Sierra Leone.

    Eti "tunachezea amani yetu". Unajua maana ya amani wewe?

    Kwa kifupi nenda kasome upya juu ya vita vya Sierra Leone uondoe huo ujinga.
     
  17. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #17
    Nov 2, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    You have the worst "thought" ever. Wewe unafikiri tukishakuwa na civil unrest atakayeumia ni nani? Unajuaje kama wewe utakuwa salama? Wafikirie mkeo, watoto na wazazi wako vile watakavyochinjwa kubakwa na kulawitiwa mbele ya macho yako na mwisho wa siku utobolewe macho na kuuawa. Watu ambao hawana experience ya civil war utawaona tu wanaizungumzia kirahisi bila kureason out.
     
  18. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #18
    Nov 2, 2012
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,380
    Likes Received: 1,155
    Trophy Points: 280
    Everybody dies!
    Nikifa damu yangu ita-sacrifice kwa maendeleo ya my beloved country and her folks i.e. ndugu, jamaa na marafiki.
    Get busy living or get busy dying.
     
  19. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #19
    Nov 2, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    mmmmmmmmmmmmhhhhhhhhhhhhhh
     
  20. A

    ADK JF-Expert Member

    #20
    Nov 2, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    ndugu sherif kwani we unaishi wapi? Mbona unashabikia sana haya machafuko tuambie una maslai gani humo
     
Loading...