Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Video: Nyerere Asema Ana Haki ya Kuwa Dictator

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by John10, Oct 17, 2009.

  1. J

    John10 JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2009
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 358
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  2. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,051
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Nimeangalia video yote na hakuna hata mahali pamoja JKN ametamka eti "ana haki ya kuwa dikteta". Wewe labda Kiingereza hujui au umempakazia JKN kwa sababu za udini.

    Noana nyie Waswahilina mmepewa jihad nyingine misikitini kwenu ya kulichafua jina la JKN ndiyo maana kila siku mnakurupuka na mada za uzushi na uwongo juu ya JKN.

    Kama unataka mfano wa dikteka na chinjachinja wa kweli basi huna haja ya kwenda mbali > contemporary wa JKN, Alhaji AAK na family dynasty yake inayotamba hadi leo.
     
  3. J

    John10 JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2009
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 358
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Angalia mpaka mwisho utaiona hiyo clip. Tusibishane, hayo ni maneno yake mwenyewe Mwalimu Nyerere. Sina haja ya kulichafua jina la JKN, nataka tujifunze makosa aliyofanya; ili viongozi wengine wanaokuja wasirudie makosa yale yale.
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Oct 17, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 61,218
    Likes Received: 7,913
    Trophy Points: 280
    'under the constitution, i have sufficient power(s) to be a dictator'....he said....Hakusema ana "haki ya kuwa dikteta" 'i have the right to be a dictator' kama kichwa cha mada kinavyosema
     
  5. J

    John10 JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2009
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 358
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Do you think he wish to be a Dictator? kwanini asiseme "Under the constitution, I have sufficient power to help poor people? Why he used a word "Dictator".
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Oct 17, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 61,218
    Likes Received: 7,913
    Trophy Points: 280
    Ndugu, naona lugha inakupiga chenga kidogo au comprehension ndio tatizo?
     
  7. J

    John10 JF-Expert Member

    #7
    Oct 17, 2009
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 358
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Don't bother, if you can't challenge my point.
     
  8. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2009
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,128
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 135
    Kama alijuwa kuwa under constitution anaweza kuwa dictator kwanini hakuibadilisha constitution?Aliona noma kwasababu wenzake wangemwambia mbona wewe mwenye uliitumia katiba hiyo hiyo,alipoitumia yeye ilikuwa pouwa na akadai kuwa yeye ni mwema hawezi kuitumia vibaya kuwa dikteta licha ya kwamba katiba inamruhusu kuwa dikteta,sasa kama alikuwa na mapenzi ya kweli na watanzania kwanini hakuifix hiyo loophole?Ama alitegemea kuwa Mkapa kama mtoto wake angekuwa mwema na kukiuka katiba kwa kutokuwa dikteta?Maana kama katiba inakuruhusu kuwa dikteta halafu wewe hutaki kuwa dikteta then si umeshaivunja katiba hiyo?Mwalimu hawezi kukwepa lawama hata kidogo.
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Oct 17, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 61,218
    Likes Received: 7,913
    Trophy Points: 280
    Angalau wewe umeelewa alichokisema na siyo huyu mleta mada ambaye hata haelewi Nyerere alisema nini.
     
  10. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #10
    Oct 17, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,208
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 133
    Hakuhitaji kusema kama ana haki au vp,tabia yake ya kinyonga ilitosha kumsemea yeye alikuwa nani, tofauti yake na Mobotu ilikuwa ndogo sana...alifanikiwa kuwazuga akili tu wanamjuwa kuwa mtukufu, waliokaa nae na kumjua undani wake wanajuwa jamaa alikuwa muhuni tu.
     
  11. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #11
    Oct 17, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,051
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Who the hell do you think you are to come in here and basically dictate what JKN coulda shoulda woulda said 40-50 years ago? You can't be serious dude! Why go online to search for ancient B&W video clips of supposedly self-confessing dictators when all you really need to do is take a look in the mirror!
     
  12. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #12
    Oct 17, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,051
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Rest of your incoherent ramblings aside, do you mind expounding on above statement?
     
  13. ZionTZ

    ZionTZ JF-Expert Member

    #13
    Oct 17, 2009
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 1,120
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Nitajie kiongozi mwingine unaemjua ukiachana na rafikie mandela aliekua juu kwa busara, hekima ,kusimamia haki, na kupinga siasa za ubaguzi uwe wa dini au kabila au rangi barani afrika.

    @Ndjabu Da Dude: ngoja watujibu hilo swali kwanza then ndo tujue jinsi ya kulijibu kiufundi zaidi, wao wenyewe huko misikitini mwao hakuna amani, kutwa nzima kugombea uongozi wakati mwalimu aliamua kung'atuka ingawa bado tulimuhitaji na uwezo bado alikua nao.
     
  14. ZionTZ

    ZionTZ JF-Expert Member

    #14
    Oct 17, 2009
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 1,120
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    yeye na huyu wa sasa nani muhuni...?
     
  15. J

    Justin Dativa Member

    #15
    Oct 17, 2009
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuhitaji kusema kama ana haki au vp,tabia yake ya kinyonga ilitosha kumsemea yeye alikuwa nani, tofauti yake na Mobotu ilikuwa ndogo sana...alifanikiwa kuwazuga akili tu wanamjuwa kuwa mtukufu, waliokaa nae na kumjua undani wake wanajuwa jamaa alikuwa muhuni tu.
    Nilikuwa naienjoy sana hii discussion mpaka huyu ndugu alipomalizia ya kwake hapa kwa kusema jamaa alikuwa mhuni tu. Imenifanya niangalie kwenye dictionary kufikiri labda ana maana ambayo siijui nikakuta mhuni ni mtu asiyechungia wenzake heshima, mtu asiye na tabia nzuri? Uhuni wa huyu baba yetu hebu tuambie ulikuwaje?
     
  16. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #16
    Oct 17, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,208
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 133
    Wote wahuni Nyerere alizidi kwa udikteta tu.
     
  17. BUSARA6

    BUSARA6 JF-Expert Member

    #17
    Oct 17, 2009
    Joined: Jan 8, 2007
    Messages: 300
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Balahau subiri jamaa waamke uone watakavyo kupinga kwa nguvu zote:rolleyes:
     
  18. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #18
    Oct 17, 2009
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,895
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    so, nyerere knew kuwa katiba inaweza kuzalisha dictator na akaiwacha tu! what was he thinking?
    ndio matokeo yake haya sasa, rais anafanya anachotaka, na katiba inamruhusu
     
  19. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #19
    Oct 17, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,208
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 133
    Sikiliza ndugu...viongozi wote wahuni,madikteta Afrika walikuwa na sifa zifuatazo...you can fit in your favorite Julius Nyerere with those characters...ambazo ni kukataa kupingwa na kukoselewa na kuwashughulikia waliofanya hivyo kwa kuwauwa, kuwafunga,kuwafukuza nchini, kuwatesa n.k,kutoheshimu utawala wa sheria na haki za binaadamu...kupandikiza viongozi wabovu...kunyanganya watu mali zao kwa sera...za kiwazimu wazimu..unakumbuka Idd Amin Dada alivyowafanya wahindi...ndo vile vile Nyerere alivyofanya kupitia "uhuni" ulioitwa "azimio la Arusha" hapa tofauti yake na Amini ni kuwa Nyerere aliiba mali za wananchi wake kisomi zaidi...Idd Amin hakupoteza muda ...kakwapua tu...akatimuwamuwa.Nyerere alibana makusudi uhuru wa habari na kujieleza ili afiche uhuni uliokuwa ukifanya na askari wake kanzu zidi ya wapinzani, tafuta simulizi za L. Mwijage na A.Anangisye...labda utafunuka macho vizuri...najuwa utashindwa kuamini kwanza utaona kama vile udaku wa 'padri' kubaka kondoo wake, utaona haiwezekani...lakini yalitokea...ila tu hakukuwa na vyombo huru vya habari kuripoti..uhuni ule,na wale waliothubutu kuandika na kusema wakiwa ughaibuni walifuatwa huko huko na kushughulikiwa...haya na zaidi ya haya huyajuwi kwa kuwa tu Nyerere aliishi kulitukuza jina lake..."baba wa taifa" yaani watanzania wote hata waliomzidi umri wajione watoto tu, au "Mwalimu" yaani watanzania wote hata waliomzidi elimu na maarifa wajione ni wanafunzi tu kwake...haya hayakutokea bahati mbaya ni mbinu za madikteta wote Africa na dunia...vituko kama hivi...vya kujitukuza tukuza ili kuepesisha uhuni wa madikteta kama Nyerere mbona si vigeni...si tunamkumbuka Mobutu...majina tele ya tukuza tukuza...zipo elements nyingi tu za Mzee yule...pasipo watanzania kufunuwa vichwa vyao...wakasema hasa ile haikuwa nyeupe kama alivyosema Nyerere bali ilikuwa nyeusi kwa muonekano wake...lakini wapi kwakuwa alikua "Mwalimu" na "Baba wa Taifa", hakuwa na makosa yoyote...tukitaka mawazo ya kiuadilifu basi hatuhitaji vitabu vitakatifu bali mawazo yake tu yalitosha.
    Kwanini wasikatae, si ni wao na wazee wao ndo walifaidika na 'Azimio la Arusha', leo tazama watoto wao walipo,baadhi yao wabunge, wengi wao ni viongozi wa asasi za juu za chama tawala na kandamizi...zikiwatayarisha kuchukua hatamu za nchi baadae.
     
  20. S

    Shamu JF-Expert Member

    #20
    Oct 17, 2009
    Joined: Dec 29, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sasa wewe unataka kuuhalalalisha Udictator wa Nyerere?