Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vibwagizo vilivyotia fora kwenye mahojiano ya Mwigulu na Zitto leo asubuhi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tuko, Jun 20, 2012.

  1. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #1
    Jun 20, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Ni TBC1, refa alikuwa Marine Hassan... Sikuconcentrate kwenye points maana najua hakukuwa na jipya. Ila kwenye chorus baadhi ya mambo yalikuwa hivi

    Mwigulu: Hawa wapinzani wanapotosha umma maana wanajua hata bajeti ikiamuliwa iendikwe upya kwao ni ushindi

    Zitto: Mwigulu kwa maksudi kabisa anapotosha umma. Mimi naongea hoja na kwa bahati mbaya siwezi kuongea kwa jazba kama anavyofanya yeye

    Mwigulu: Hata fedha za elimu kwa mfano kuendeleza shule maalumu kama Ilboru nilikosoma mimi ni za maendeleo

    Zitto: Mimi chuo kikuu nilikuwa mbele yako Mwigulu, na nilipata A kwenye somo la public finance na mwalimu aliyenifundisha ni mshauri wa raisi kwenye mambo ya uchumi

    Mwigulu: Kweli chuo kikuu ulikuwa mbele yangu na ulipata A, lakini wewe ulipomaliza ukakimbilia kwenye siasa, mimi niliendelea na Masters na nikapata A nyingine kwenye public finance na masomo mengine yote

    Zitto: Pato la ndani kwenye maendeleo ni asilimia 0. Na hata hizo za kukopa ni asilimia 30 badala ya minimum ya 35.

    Mwigulu: Hata ukimpa mtoto wa darasa la pili calculator akakokotoa bilioni 700 zilizoko kwenye elimu ni asilimia 7.2, ukijumlisha na ile 30 unapata 37.2

    Zitto: Acha kupotosha umma Mwigulu. Sio suala la kukokotoa na calculator, ni suala la mantiki. Hizo bilioni 700 sio zote za maendeleo kwenye elimu bali nyingi ni mshahara na marupurupu

    Mwigulu: Walioandaa bajeti ni wataalamu wa wizara ya fedha, na wanajua ni nini wanafanya. Kumbuka mimi ni waziri kamili wa fedha wa CCM, na niko jikoni.

    Zitto: Hata kama ni wataalamu, nao ni binadamu. Kuna wataalamu wanafikiria familia zao tu, na kuna wanaofikiria taifa. Na pia bungeni pia wataalamu tupo na haya mambo tunayafuatilia sana

    Zitto: Mwigulu kumbuka wewe ni mbunge tu uliyechaguliwa kutoka kule Iramba ambako wananchi hawana maji, wanafunzi wanakaa chini. Mbona unatetea ubovu wa bajeti?

    Mwigulu: Mimi sikai tu kusubiri bajeti au kuzungazunguka kama nivyi. Juzi tu nimepeleka madawati hamsini jimboni mwangu...

    My take.... Nothing to take here. chakula cha kuku (pumba) tupu...
     
  2. k

    kakini Senior Member

    #2
    Jun 20, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 197
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    we mwigulu unafikiri mzima yule?
     
  3. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Hivi hiyo fist class ya Mwigulu ni ya ukweli au mnampakazia!!! Kama ni ya kweli basi jamaa ni mkali wa kuegesha.......... Inaeleka kisha sahau kabisa uchumi wote mara tu baada ya mtihani wa mwisho!!!

    Halafu mambo mengine yanahitaji kutumia logic.......... mfano huwezi kutoa jibu kama hili kwenye swali hili!!

     
  4. mhalisi

    mhalisi JF-Expert Member

    #4
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    unaambiwa ana first class ya adultery.
     
  5. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #5
    Jun 20, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    madawati hamsini kwa jimbo zima
    Ina maana hayo ndio aliyotumwa kuwapigania wananchi wake
    je hayo madawati hamsini ni kwa shule ngapi za jimbo lake
    na toka amechaguliwa ndo amepeleka hayo madawati hamsini
    na hayo ndio maenedeleo ya watu wa jimbo lake aliyotumwa kupigania
    je madawa, miundo mbinu, mfumuko wa bei nayo nani anaongelea
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Jun 20, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Aisee hili ni janga yaani jimbo zima kuna wanafunzi HAMSINI tu
     
  7. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #7
    Jun 20, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hawajui hata majukumu yao wanaishia kugawa rushwa hizo za madawati badala ya kuisimamia serikali itimize wajibu wake kuhakikisha kuwa hakuna mtoto wa shule anayekaa chini. Huyu alisoma ili apate cheti, si kuelimika.
     
  8. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #8
    Jun 20, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,200
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    ..n"CHEMBA"....INAMAANISHA NINI VILEEE...
     
  9. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #9
    Jun 20, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Are you talking about mwanafunzi mwenye kipaji (Ilboru), The first class economist, previous BOT Mwigulu?
     
  10. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #10
    Jun 20, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Wakati Mwigulu anasoma Ilboru, Ilboru haikuwa shule maalum, asitake kujipa ujiko feki.
     
  11. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #11
    Jun 20, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,177
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Alafu ninapochoka CCM wanamtegemea huyu kujibu almost kila kitu uku akina mama Simba utamsikia waambie hao!
    Utategemeaje hela za wahisani kwenye dvt expenditure wasipokupa?

    Fedha za maendeleo ilibidi zitoke kwenye mapato ya ndani ili miradi yetu isikwame. Hivi hamjui iyo miradi ina chain impact kwenye uchumi wetu ie reli,barabara,bandari etc.

    Hivi posho zina impact gani kwenye uchumi wetu kama sio kuneemesha wachache na kukuza anasa!
     
  12. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #12
    Jun 20, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Huyu jamaa anaonekana anabifu sana na LISSU na dada yake...............jana sikupenda dharau yake kabisa alipomkatiza yule dada
     
  13. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #13
    Jun 20, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Hawa wanasiasa bwana....
     
  14. D

    Dabudee Senior Member

    #14
    Jun 20, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    This is the kind of rubbish that tanzanians must reject and reject absolutely. Hakuna anayehitaji madawati hamsini eti tumesaidiwa. Tunataka kodi zetu zifanye kazi iliyokusudiwa siyo makombo toka mezani kwenu baada ya kutuibia.
     
  15. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #15
    Jun 20, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    anatetea uwaziri wake wa fedha CCM ndo kichwa wa uchumi wa chama kinachotegemea ruzuku kujiendesha after 50 yrs.
     
  16. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #16
    Jun 20, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Huyo Mwigulu alishadata kitambo.
     
  17. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #17
    Jun 20, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kweli mtu akikuita Mwigulu ama Nchemba inabidi umshtaki maana ni matusi
     
  18. Gracious

    Gracious JF-Expert Member

    #18
    Jun 20, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,692
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Watu wengi sana wamesoma Ilboru,Mzumbe na kadhalika,Mbona hawajitapi.Kusoma Ilboru sio ishu,mimi nimesoma pale form one hadi Six,nina Bachelor first class ya Mlimani na Masters ya Southampton,nimefaulu vizuri tu kwenye uchumi mbona sijitapi kujiona kwamba najua na watu wengine hawajui.Siwezi kuzima hoja ya mtu eti kwa kumwambia " wewe hujui uchumi,mimi najua uchumi".I think the guy is missing something somewhere,most certainly upstairs
     
  19. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #19
    Jun 20, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,434
    Likes Received: 930
    Trophy Points: 280
    Madawati hamsini ni madarasa mawili tu,
    na hayo ndio maendeleo ya mtu wa fst class economy, kaazi kweli kweli.
     
  20. mzalendokweli

    mzalendokweli JF-Expert Member

    #20
    Jun 20, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 578
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mwigulu: Mimi sikai tu kusubiri bajeti au kuzungazunguka kama nivyi. Juzi tu nimepeleka madawati hamsini jimboni mwangu...

    Hizo fedha za kupeleka madawat anatoa wap?je ndio tuseme wabunge siku hz ndio wafanye kazi za kuendeleza majimbo
    kwa fedha zao na hivyo hakuna haja ya kuhangaika na budget ya serikali?
     
Loading...