Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vibabu vya kizungu na vidosho wa dar

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mambo Jambo, Jun 18, 2009.

  1. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #1
    Jun 18, 2009
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Imekuwa ni jambo la kawaida katika jiji la Dar es salaam kuona wasichana wadogo(ndizi kisukari) wakiwa na wazee wakizungu, wasichana hao ambao wengi wao ni wa miaka chini ya ishirini wamekuwa wakitembea na vibabu vivyo vya kizungu huku vijana wadogo wa kizungu wakiwa wamejaa tele, chakushangaza ni kwamba vibabu vivyo vingi huwa vinafamilia zao huko vitokako na jambo jingine ni kuwa hao ndizi kisukari huwa wanakuwa na vijana wadogo wa kibongo (boy friends) ambao wengi wao huwa wanajua kuwa ma-girlfriend zao wanatembea na vibabu vya kizungu na imefikia kiasi cha hao vijana wa kiume kutambulishwa kwa hivyo vibabu vya kizungu kama ndugu i.e kaka au cousin na wakati mwingine hupewa hata ajira na hivyo vibabu roho zao haziwaumi hata kidogo, sasa nilikuwa nataka kujuzwa na wana JF ambao wako nchi nyingine za Africa, jee utaratibu huu hata huko upo?..

    NDIZI KISUKARI:- Ni ndizi ambazo huwa zinakuwa zimeiva lakini umbo lake ni dogo.


    MJ
     
  2. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #2
    Jun 18, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Matatizo ya uchumi na low moral standards yakichanganyika ndio unapata huu uozo. Nilikuwa naangalia documentary moja ambayo moja ya issues iliyo address ilikuwa kuhusu madhara ya ukame katika jamii za Afrika, kuna kinababa Wamasai wa Kenya walikuwa wanasema live kabisa kwamba wanawaruhusu wake zao waende kufanya biashara kwa sababu hawana jinsi, ilikuwa jambo la aibu linalouma sana.

    Na huku kwetu hivyo hivyo. I would not knock a chick or a guy for being with kibabu/kibibi, lakini kuwa na multiple partners is bad enough, kuwatambulisha kwa kiasi cha mmoja kumpa ajira mwingine and all ni cancer ya maadili.

    Au ndiyo mambo ya usawa wa wananwake hayo? Wanafanya "uumewenza" nao?
     
  3. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #3
    Jun 18, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Mkuu,
    Sidhani ina uhusiano wowote na usawa.
    Kama ulivyosema huko mwanzo wa mchango wako.... maisha yanazidi kuwa machungu, na hapohapo kuna vibabu/vibibi vinajiskia upweke na vinatafuta kampani!
    Bahati mbaya sana demand na supply hapo haifuati umri ndiyo unakuta intergenerational relationships ziki bloom!
     
  4. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2009
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    lets look at this the other way round,huku majuu our sisters are married to old white man na wanatu introduce to the white man kama kaka yangu whereas infact we are sleeping together-hii tabia ni ya allmost 80% ya dada zetu as such all this point to one thing hawa dada zetu hawawapendi wazungu but hali halisi ya maisha be it financial or kupata residency pushes them towards such situations
     
  5. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #5
    Jun 18, 2009
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    WOS i hear you, lakini bahati mbaya huwa hivi vibabu at the end of the day huwa wanaondoka nnchini kurudi makwao kwa familia zao na hapa ndipo mambo yanapokuwa magumu kwa dada zetu, kwa muda mfupi wanaokuwa na hao vibabu huwa wanapewa good time sana, ma seacliff, moeven pick, level 8 pale kempinski lakini once wanapoondoka dada zetu wanakuwa hawawezi tena kuafford maisha yale ya juu na wengi wao huishia pabaya...mfano uchangu n.k
     
  6. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #6
    Jun 18, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    MJ hao wazungu hukutana na hao ndizi sukari huko huko kwenye makasino na kwa kifupi wengi ni Machangu, wazungu wanaokuja bongo hawana ujanja wa kukamata mtoto wa gate kali.....kwa hiyo mzungu akiondoka maisha ya ndizi sukari huendelea kama awali
     
  7. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #7
    Jun 18, 2009
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Son nimekusoma,

    Lakini huko nako hali mbaya aisee , vitu vivyo huko vipo nakubaliana na wewe lakini nimejaribu kucheck hapa home ni noma zaidi aisee...no papers nothing yani ni kupelekwa dinner in some places for a period of time vibabu vikimaliza contracts dada zetu wanaadhilika....ni noma sana..
     
  8. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #8
    Jun 18, 2009
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Masa heshima mbele mkuu...

    Nimefanya kauchunguzi kidogo wengi wao hata sio machangu kabisa, unakumbuka enzi za geti kali, yaani wengine ni geti kali na wanakazi zao za kukimu mahitaji yao bro, sijui tatizo liko wapi ndiyo maana nauliza ni ka trend kapya kameingia mjini..?
     
  9. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #9
    Jun 18, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Speak for yourself son, mimi sijakutana na hii situation na siwezi kuji associate na mtu anayefanya umalaya huu.Sijashindwa ku hustle kiasi hicho.

    Na hiyo 80% ya dada zetu umeipata wapi?
     
  10. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2009
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    80% nime assume,ujashindwa kuhustle cause perhaps you is male,but facts on the ground ni dada zetu are never content na wazungu wao,sababu yao kubwa he ignores me anashinda kwenye computer all day.this tabia is all around na sababu ana ela ya mzungu,nigger is always around lurking in the shadows ready to service the madam.it may be sad but it is a fact
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    Jun 18, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    MJ Unaweza kukuta ni katabia kapya....last time nilikuwa nimeenda mcheck rafiki yangu alifikia pale Holiday Inn sasa inaitwa southern rock, tulikuta wadada warembo ile mbaya wanakata ung'eng'e ile mbaya wako counter, walikuwa wanasip kilaji kwa pozi....nikamuuliza muhudumu vipi hao wageni pia....akaniambia wako mawindoni bro nikuitie mmoja? nikachoka ni wadada na kazi zao mjini wengine wameolewa lakini huwa wanafanya uchangu doa....in a professional way...naambiwa ukimlambisha $ 100 unachapa usiku kucha....mwenye mke atajijua....mambo ya mjini hayo!
     
  12. Kaniki1974

    Kaniki1974 JF-Expert Member

    #12
    Jun 18, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Teh teh teh teh
     
  13. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #13
    Jun 18, 2009
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hahaha....

    Masa hiyo kitu nimeishuhudia live Nairobi...yani mademu wa kule ni wa deadly, let me not go into details.

    MJ
     
  14. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #14
    Jun 18, 2009
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hii nadhani kwa sasa unapiga week kabisa, kila asubuhi anakuwa anafanya make-ups anaingia job pale .........towers au ........house...hahahaha
     
  15. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #15
    Jun 18, 2009
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Matatizo hayo si Tanzania tu, ni karibu ulimwengu mzima usiofata sheria za kidini (Sharia).

    Hakuna heshima wala adabu katika sheria hizi zingine, na kama zipo hazijakamilika.

    Jee, chakufanya ni nini? my answer: Turn Back To The Book, the book that has never changed for 1500 Years and solve these moral problems.

    Like the western bankers, they have recently discovered that with Islamic Banking you can never go wrong, and in almost every big bank in London now a days there is Islamic Banking department, surprisingly majority of customers are not Muslims.

    Why cant we just do that in other things? where solutions are readily available!
     
  16. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #16
    Jun 18, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    The suggested imposition of a religious law in a secular state, especially in such a blanketing fashion as advocated, carries with it grave undertones of violations of basic human rights and gross unconstituonality ranging from religious freedom to freedom of expression.

    What you see as moral degradation others see as the ability to enjoy life to the fullest, if there is agod and he will put them through hell, why persecute them twice?
     
  17. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #17
    Jun 19, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hili tatizo lipo sana, baadhi ya mabinti kweli kabisa wanafagilia wazee hao wa kizungu, tena wala sio kwamba wanatoka kwenye familia masikini.Mie nimeshuhudia wadada wengi tena ni watoto wa vigogo na wengine wana elimu nzuri tu lkn bado wanasaka wazee wa kizungu. Hata baadhi ya vijana wa kiume nao wameanza hu mchezo wa kuchukua vibibi vya kizee ili nao wainuke kimaisha. Kati ya hawa wanaochukua vibabu au vibibi kuna wengine wanamapenzi ya dhati, lakini wengine wanaangalia usawa wa kutoka kimaisha.
     
  18. BabaBabuu

    BabaBabuu Member

    #18
    Jun 19, 2009
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 86
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    guyz tumeliangalia hili swala kwa ujumla wake hapa Tanzania, lakini ukienda ARUSHA utachanganyikiwa kuona vijana wa kike na kiume walivyolemazwa na tabia hii ya kuwa na wazungu (of course due to utalii). wao maisha yao wanahisi yatanyooka pale punde tu atakapokamata mzungu. mimi mwenyewe ilinitokea niliwahi kuwa na kabinti karembo ambako wakati tukiwa na mahusiano (TG kwa kwenda mbele) kumbe nae alikua na babu la kizungu (lazima alikua na g*vi) wamekutana na wanajirusha masai camp. vijana wa tour-guide nao ndo wamelemaa kabisa kwa kuwawaza vibibi vya kizee. sehemu kama Q bar sie ngozi nyeusi huwa ni 3rd class choice kwa hawa dada zetu. wenyewe wanadai sie ngozi nyeusi ni nati (wabahiri) sana, na tunapopewa mashine huwa hatuchoki kuliko watu weupe especially vibabu
     
  19. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #19
    Jun 19, 2009
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    I see kumbe hii kitu imekuwa namna hiii...jamani ni kila sehemu basi nilifikiri ni Arusha,Dar na mza kidogo.Sasa uko nako kwenye secta za madini(Mine site)
    wadada nao weusi ni watanzania ni 3rd class after wazungu,waghana and wa south.

    Then mnakuja wabongo.Sababu ni pesa na muda katika shughuli yenyewe..inasemakana ukitoa 50K unaweza usilale unailipiza wakati weupe yeye ni one round anataka alale peke yake kabisa so unatakiwa ukalale room kwako.Watu na wachumba zao uko mujini kama ni mdada yuko uko kwenye mines ni balaa..resistance ni ndogo sana.Kuwa kataaa jamaaa.
     
  20. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #20
    Jun 19, 2009
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    It is very expensive, to be poor!
     
Loading...