Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vampire

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by TONGONI, Aug 7, 2011.

  1. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Msaada wana JF nini kiswahili cha neno hili...VAMPIRE
     
  2. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    mhh! sijui

    labda neno MSUKULE linaweza lika fit
     
  3. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,508
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    kizuka
     
  4. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    KIzuka si neno sahihi kwa sababu KIZUKA: ni mfiwa na mume...(MJANE)
    Isipokuwa neno Mzuka linakaribiana na maana ya VAMPIRE kwa sababu MZUKA =GHOST
     
  5. SaidAlly

    SaidAlly JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 1,593
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />

    Sema la kwako sasa, sio kusahihisha tu ya wenzio. Tunasubiria!
     
  6. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #6
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    MSUKULE inaendeana lakini bado inatuacha na walakini kwa sababu tukiichambua mbeleni inaachana ki-maana.
    MSUKULE wanao amini ni kuwa anachukuliwa mtu kimazingara watu wakiamini amekufa lakini hao wanao daiwa kuwa na hiyo taaluma wanakuchukua kwenda kukufanyisha kazi,na mambo mengine wanayo yajua wao.
     
  7. enhe

    enhe JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 671
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    "Mumiani" ndio maana sahihi,kama mnakumbuka enzi za nyonya damu!
     
  8. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    lakini wale muminiani si walikuwa ni watu..? i mean binaadamu kama sisi...
     
  9. GABOO

    GABOO Senior Member

    #9
    Aug 7, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi mavampaya TZ wapo?
     
  10. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #10
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ujinga sio sifa ila ni kashfa mimi ndio nimeleta hili hapa na nia yangu ya dhati ni kujifunza na wala si kushindana,najaribu kuchangia mawazo na wachangiaji,mbona kama umekurupuka toka usingizini,unaropoka tu!...siku hizi wana maeno wanasema umeshindwa kunisoma!!
     
  11. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #11
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kwa kumbukumbu zangu MUMIANI ilikuwa ni uvumi kuwa kuna watu wakikukamata wanakunyonya damu.na tulikuwa tunawakimbia wazungu enzi za mashamba ya mkonge.
     
  12. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #12
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kwa Tanzania sina hakika lakini nikijibu kilimwengu,miaka ya 1730 imani hii ilikuwepo sana Ulaya ya Mashaririki,hasa hasa sehemu za Hungary.
     
Loading...