Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Value for Money: Matundu ya Choo Bagamoyo...

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Ilumine, Oct 26, 2010.

  1. Ilumine

    Ilumine Senior Member

    #1
    Oct 26, 2010
    Joined: Dec 27, 2008
    Messages: 196
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Leo hii, nilikuwa nikifuatilia hotuba ya Daktari wa kweli Slaa, live TBC1.

    Nilishtushwa na zile data alizozitoa, anasema zilisomwa mbele ya JK katika mojawapo ya ziara zake. Milioni mia saba zilitumika kujenga matundu manne ya vyoo katika shule moja! Tunaelekea wapi watanzania?


    Jamani, ufisadi Tanzania umekithiri, hivi tunaibiwa fedha zetu namna hii!

    Wageni wawekezaji wanajivunia madini bila jasho, wanatuachia mashimo na kemikali chafu, wazawa mafisadi ndio wanafuja mali zetu namna hii! Inaniuma sana.


    Basi jamani, inatosha, tuwang'oe sasa mafisadi hawa, ili kidogo tulichonacho kitumike kwa manufaa ya wote. Nawasilisha!
     
  2. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,982
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    toooooooba hayo mashimo yalizibwa kwa dhahabu? au alijisahau alitakiwa aseme zilitumika katika shoping ya salma na ridhiwani
     
  3. Ilumine

    Ilumine Senior Member

    #3
    Oct 26, 2010
    Joined: Dec 27, 2008
    Messages: 196
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    enough is enough! Hawa mafisadi ni lazita tuwang'oemwaka huu!
     
  4. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    watetezi wa mafisadi watakuambia kuwa hiyo inaruhusiwa kwa nchi kama Tanzania
     
  5. Natty Bongoman

    Natty Bongoman JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2010
    Joined: Oct 10, 2008
    Messages: 273
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Oct 27, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    Jamani Dr. Slaa amerudia tena suala hili la kuwa huko Bagamoyo kuna matundu ya vyoo yamejengwa kwenye shule moja huko kwa gharama ya karibu shilingi bilioni tatu hivi. Tungeweza kupata picha za matundu hayo tuweze kupima kama suala la value for money lilizingatiwa...

    Maana kama Nyumba ya GAvana wa BoT iligharimu karibu bilioni 3 na matundu ya vyoo nayo bilioni 3 kuna mahali kuna mtu kajumlisha vibaya. Natumaini haya mashimo lazima yawe ni first class kwa kweli kama kweli yapo.
     
  7. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2010
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mzee mwenzangu, za leo?

    Hayo mashimo nadhani yamefanyiwa finishing ya Gold kutoka Buzwagi.
    Other wise yatakuwa ni marefu ya maili kadhaa.

    Hiii hii hiii!
     
  8. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #8
    Oct 27, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    kwa kweli nina hamu ya kuyaona au hata kwenda kuyatumia kuweka kumbukumbu kuwa I too.. used the matundu!
     
  9. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #9
    Oct 27, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    hahahaha hahahaha hahahaah oyaa sie wengine hatujala chai bana.

    lakini hii inaonesha namna ambavyo hata kwenye jimbo analotoka rais hakuna unyoofu wa matuzimi.
    Matundu shs milion 700???
    contractor ni nani hapo?? na si bure wakati wanajenga hayo matundu walizungushia mabati na kweka project banners

    ah inaudhi
     
  10. The Good

    The Good Senior Member

    #10
    Oct 27, 2010
    Joined: May 26, 2010
    Messages: 146
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ni kweli kuna walakin somewhere, unless mtu alete evidence ya anachokisema Dr Slaa, I am made to believe kuwa ni pure fabrication
     
  11. F

    Fanfa JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2010
    Joined: Sep 25, 2009
    Messages: 538
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33


    Unataka ushahidi gani zaidi wa ule alioonyesha Dr. Slaa kwenye ripoti ya utekelezaji ya Jimbo la Bagamoyo. Ripoti iliyosomwa na Kawambwa mbele ya Kikwete.

    Kama huamini waulize ccm kama watabisha au Kawambwa kama atabisha
     
  12. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2010
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,038
    Likes Received: 1,333
    Trophy Points: 280
    Manispaa ya kinondoni imejenga matuta 2 ya barabarani pale komakoma mwananyamala kwa tsh 43 Milioni.Hiyo ndio CCM
     
  13. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #13
    Oct 27, 2010
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Matundu manne ( 4) kwa sh.400,000,000/= ni ajabu la tisa la dunia!!
    Kwanini wasingejenga nyumba - behewa la vyumba kadhaa wakawapatia wananchi makazi bora badala ya tembe na manyasi?Kuna mantiki kutumia choo cha milioni 700 wakati huna pa kulala? ****** mtu anaenda mara ngapi kwa siku?
     
  14. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Mzee Mwanakijiji, naitafuta hii kwenye ripoti ya CAG, japo siamini kuwa ni kweli, kuna una uwezekano mkubwa the true value ni Milioni 70, lakini wakaandika kwa makosa milioni 700! Common sense hainitumi kuamini hizo figure ni za ukweli, japo kama ni kweli imeandikwa kimakosa, Dr. Slaa is still right kusema kilichoandikwa but might have failed to make sense of it!
     
  15. Profesy

    Profesy Verified User

    #15
    Oct 27, 2010
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Na sasa mgombea wa Monduli wa chadema (Mollel Amani) alisema kwenye press conference kwamba alipewa hongo ya millioni mia juzi na viongozi wakimasai ili asiendelee na kugombania hio nafasi ya bunge wa monduli. Ebana kuna kazi. hahahahahaha. :rip:
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Oct 27, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Please tell me slaa wa joking...
     
  17. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #17
    Oct 27, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Natumaini kuna (0) zero... Zimeongezeka...
     
  18. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #18
    Oct 27, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mkuu, naomba kukusahihisha kidogo. Gharama ya matundu hayo kwenye choo moja ni milion 700 na jumla kwenye kata ndo hiyo 3.5bn ambayo bado pia ni kubwa mno.

    Huyu rais anaendeleza ubaguzi. Bagamoyo, shule na vitu vingine vinatolewa na serikali wakati maeneo mengine yanajengwa na wananchi.
     
  19. T

    The King JF-Expert Member

    #19
    Oct 27, 2010
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tundu moja la choo ni Shilingi 750 millioni! wakati madarasa ni mbavu za mbwa!
     
  20. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #20
    Oct 27, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Hata kama imekosewa! haya ngoja tuseme ndio wamekosea kwa bahati nzuri maaana zingine wanaziweka kwa mifuko yao kwa kukosea makusudi,
    Yet its doesnt make sense to other tanzanian kuwa vyoo vinagharimu 70M kwa figure hiyo pia, vyooo tuuu jamani au Bagamoyo yote walijenga vyoo vya shule zilizoko hapo?

     
Loading...