Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

V.Nyerere akataa kuchangia Mafuta ya Mwenge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzalendo80, Jun 27, 2011.

  1. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #1
    Jun 27, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Nyerere: wafungwa wafundishe Sekondari za kata [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Monday, 27 June 2011 08:53 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]0diggsdigg

    Hussein Issa

    KUTOKANA na uhaba wa walimu nchini, serikali imeshauriwa kuwatumia walimu waliopo magerezani kufundisha shule mbalimbali hususan za kata, ikiwa ni sehemu mojawapo ya adhabu yao.

    Akizungumza Bungeni wiki iliyopita, Mbunge wa Musoma Mjini (Chadema), Vincent Nyerere, alisema walimu hao wanatakiwa kutumika kufundisha shule zilizopo karibu na magereza kwa sababu hazina walimu wa kutosha.
    Nyerere alisema magerezani kuna walimu wengi wamefungwa, lakini serikali haiwatumii vyema badala yake inawapa adhabu ya kukata miti ovyo, ambayo ingetumika kutengenezea hata madawati.

    Alisema walimu hao walioko magerezani wanatakiwa kupelekwa shuleni kufundisha shule za kata na wakimaliza muda wao, wanarudi gerezani kama kawaida kutumikia kifungo chao kama wengine.
    Alisema shule za kata siyo za watoto wa wakubwa, bali wazazi maskini ndiyo maana haziendelei na hazitaendelea hata siku moja.
    “Hapa Bungeni nina imani hakuna hata mzazi mmoja ambaye mwanaye anasoma shule za kata, hii inatokana na nini hasa zina wenyewe ambao ni walalahoi,” alisema Nyerere.

    Pia, alisema haoni sababu za kuchangia mafuta ya mwenge wa Uhuru kutokana na faida yake kutoonekana.
    Alisema fedha ambazo zinachangishwa kwa ajili ya mwenge ni nyingi, zinatoka kwa wananchi ambazo zingetumika vizuri maendeleo ya nchi yangekua.

    “Waliwahi kuja kwangu kunichangisha fedha za mafuta ya mwenge, nikawaambia twendeni nikawawekee mafuta kituo cha mafuta, wakasema wanataka fedha siyo mafuta nikawafukuza,” alisema Nyerere.

    Alisema kuchangia mwenge ni sehemu ya ufisadi, kwani hakuna mantiki yoyote ya kuzungusha mwenge nchi nzima kwa sababu tayari umepoteza mwelekeo badala ya kupiga vita mafisadi unachochea.

    Alisema Mwenge unatakiwa kutumika vizuri kuibua maovu ya viongozi, siyo kuwamulikia taa mafisadi ili waendelee kutafuna nchi vizuri. “Huu ni muda wa kuwafichua mafisadi siyo kuwamulika ili waone mbele kuna nini na kuendelea kuitafuna nchi vizuri,” alisema

    Source: Mwananchi

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #2
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wazo lake kuhusu walimu wafungwa limenifurahisha. Ni ubunifu wa aina yake.
     
  3. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #3
    Jun 27, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 260
    Trophy Points: 180
    naomba mwongozo....je,kwa ground ipi mimi kama mwananchi wa kwawaida ninaweza kukataa kuchangia mafuta ya Mwenge? sioni essence yake lakini sijapata bado sababu madhubuti za kukataa nitakapoombwa kufanya huvyo.
     
  4. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #4
    Jun 27, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Hivi kuchangia mwenge ni lazima kisheria?
     
  5. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #5
    Jun 27, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Mpaka leo na dakika hii na utu uzima wangu sijui umuhimu na sababu za kuzungusha na kukimbiza mwenge .Naona ni ufisdi na unasambaza ukimwi zaidi na umsikini kuliko lengo lililowekwa mzee nyerere,wapeleke tu nyumba ya makumbusho
     
  6. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #6
    Jun 27, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    nakubaliana na wazo la daffi, uwekwe makumbusho na siku za sherehe za uhuru uwe unapelekwa uwanjani kama kumbukumbu tu kama wanaupenda sana.
     
  7. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #7
    Jun 27, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Mbopo umeona vichwa hivyo huko Chadema? Yes wafungwa kama wapo na uwezo huo waacheni wafundishe wakitumia adhabu yao kuna kosa gani ?Mweng mie siutaki hata kuusikia kabisa .
     
  8. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #8
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sasa mbona unanisuta mimi as if mie nimepinga. Tunachosema ni kwamba kuna wabunge wazuri sana ndani ya Chadema na mawazo yao ni chanya na yenye muelekeo wa maendeleo. Hivyo hivyo kuna wabunge ndani ya CCM ambao hawana sifa za kuwa wabunge kwa ufahamu na misimamo yao. Lakini staki stereotype za kudhani kwamba kila mtu Chadema ni safi na kwamba kila mtu CCM ni mbaya. Kote kuna vichwa na makapi kutegemeana na suala lililopo. But I have really appreciated Nyerere's proposal. I wonder kama Lema naye anawaza hivi au yuko bize kuandaa maandamano.
     
  9. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #9
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mhhh ili la wafungwa kufundisha watoto napata shida kidogo, kwa wanafunzi walimu ni role model
     
  10. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #10
    Jun 27, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Ni hiari,hakuna sheria inayolazimisha mwananchi kuchangia mwenge!!
     
  11. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #11
    Jun 27, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mkuu kumbuka kuna baadhi ya wafungwa wana ujuzi fulani,nachofikiri alikuwa anaongelea wafungwa ambao walikuwa walimu kabla ya vifungo vyao!!
     
  12. K

    Kachocho T.K Member

    #12
    Jun 27, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huu mwenge naona hauzungushwi kwa lia ya kuhamasisha maendeleo bali ni sehemu ya chama tawala kuendelea kujitafutia umaarufu kwa watu ili wawatafutie ajira zisizo rasmi. Jiulize ni mamilioni mangapi yanaenda kwenye posho na mafuta ya watembeza mwenge kama hiyo pesa ingechangishwa na kubaki ndani ya kata au kijiji ni shule ngapi na zahanati zingejengwa?
     
  13. TECHMAN

    TECHMAN JF-Expert Member

    #13
    Jun 27, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 2,677
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160

    Kwani
    kuchangia mafuta ya mwenge ni lazima, huo mwenge unamanufaa gani, huo ni ushenzi wa ccm. tukipata chama kimpya ukazikwe baharini kama nani yule?
     
  14. d

    dotto JF-Expert Member

    #14
    Jun 27, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    .. ndani yake kuna tambiko la kimila. Ni la kuwafanya watanganyika makondoo. Ndiyooooo! siyooooooo! Ipiteeeeee! Na
     
  15. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #15
    Jun 27, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,156
    Trophy Points: 280
    Sio wazo baya kwani mbona ISMAIL ADEN RAGE NI MFUNGWA lakini yuko bungeni?
     
  16. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #16
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hizi mbio za mwenge ni uchawi au nini, mimi sielewi nielimisheni. Naona kama sanamu fulani hivi.
     
  17. A

    ARKADI MAKONA Member

    #17
    Jun 27, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wazo la mbunge hilo,yaani inashangaza kuwa mbunge anaweza kulihutubia taifa bila kujiandaa sababu anaonyesha kuwa hata hafahamu kuwa takwimu za mwisho wa mwaka jana zinaonyesha kuwa zaidi ya 80% ya walimu wanaofungwa huukumiwa kwa makosa yaliyo kinyume kabisa na taaluma ya ualimu.Je mheshimiwa huyu anataka kusema kuwa hata walio na taaluma mbovu ya ualimu wakafundishee????
     
  18. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #18
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sioni tatizo kwa sababu kuna wafungwa ambao makosa waliyotiwa nayo hatiani hayahusiani na maadili. Kikubwa hapo ni kamba watakuwa wanafundisha wanafunzi masuala ya kitaaluma na hilo mimi sioni kama ni tatizo.
     
  19. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #19
    Jun 27, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,382
    Likes Received: 1,156
    Trophy Points: 280
    mbona ISMAIL ADEN RAGE NI MFUNGWA lakini yuko bungeni?
     
  20. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #20
    Jun 27, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,046
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    Dr. Slaa alitoa kauli hii pia
     
Loading...