Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uzembe TANESCO: Mikoa minane kuingia kwenye mgawo wa umeme kuanzia Jumapili

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Makaayamawe, Jun 14, 2009.

  1. Makaayamawe

    Makaayamawe JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2009
    Joined: Feb 21, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mikoa minane kuingia kwenye mgawo wa umeme kuanzia Jumapili
    Na Boniface Meena

    SHIRIKA la umeme nchini(Tanesco), limeeleza kuwa mikoa ya Mwanza, Shinyanga, Tanga, Arusha, Kilimanjaro, Singida, Mara na Tabora itaingia kwenye mgawo wa umeme kuanzia kesho hadi Julai 13.

    Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa kwa vyombo vya habari jana na Meneja Mawasiliano wa shirika hilo, Badra Masoud, ameeleza kuwa shirika hilo, litasimamisha shughuli za ufuaji wa umeme wa mtambo wake wa maporomoko wa New Pangani, kwa ajili ya marekebisho makubwa.

    Kutokana na marekebisho hayo, Masoud ameeleza kuwa umeme utapungua kwa megawati 68 katika gridi ya taifa, hivyo mikoa hiyo itaingia katika mgawo wa umeme kwa takriban saa nne.

    Masoud alieleza kuwa, kutokana na sababu hiyo nishati ya umeme inayopelekwa Kaskazini Magharibi mwa gridi ya taifa, italazimika kupitia katika njia kuu ya umeme Mtera mkoani Dodoma, ambayo iko katika hali ya kuzidiwa katika usafirishaji wa nishati ya umeme.

    Mtambo huo, utazimwa kuanzia kesho hadi Julai 13 mwaka huu.
     
  2. Makaayamawe

    Makaayamawe JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2009
    Joined: Feb 21, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa jinsi utendaji wa Serikali yetu na TANESCO ulivyo wa kizembe, suala la kukosesha mamilioni ya watu na viwanda umeme kwa mwezi mzima, limechukuliwa kama ni jambo la kawaida tu. Kama vile mtu anavyoshughulikia matengenezo ya gari binafsi.
    1. Hivi kweli nchi inayozalisha gesi inashindwa kuwa na umeme wa dharura wakati matengenezo ya mitambo ya Hydro yanapofanyika? Au hii ndio itatumika kuialika tena DOWANS?
    2. Je Tanesco wanaweza kuufahamisha umma hasara itakayopata na itakayowapata watumiaji umeme kwa hatua yao hii isiyo ya kitaalamu?
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2009
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    inachukuliwa jambo la kawaida kwa sababu tayari wameshasema kuwa kelele za mlango haziwazuwii kulala
    tutasema wee ............lakini wao msimamo wao ule ule
     
  4. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Siku Tanesco na serikali ya Tz vinapelekwa mahakamani, kuku mtetea atawika! maana nadhani imefikia muda muafaka wa kuvipileka mahakamani kutokana nu ujinga vinavyoendeleza.
     
  5. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Mahakama zipi?? za Tz??

    Watz ni wapole mno! Wengi hatuka tayari kuona mabadiliko!
     
Loading...