Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uzalendo ni nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by engmtolera, Dec 7, 2010.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    Dec 7, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    wana jamvi,haya tunahitaji maoni yenu jinsi ya kuweza kutoa elimu ya uzalendo kwa mafisadi na wananchi kwa ujumla

    kwanza naomba mtambue nini maana ya uzalendo

    UZALENDO ni ile hali ya mtu kuipenda na kuithamini nchi yake na kuweka maslahi ya taifa lake mbele. Uzalendo ni neno dogo lakini maana inayobebwa na neno UZALENDO ni kubwa.

    Elimu ya uzalendo ni elimu ambayo imekosekana kwenye jamii yetu. Hili linatokana na watu kutofundishwa kuipenda nchi yao. Upungufu huo ndio ambao hupelekea watu mbalimbali katika jamii kutenda mambo ambayo hushangaza watu na kuacha wengi katika mfadhaiko wa kujiuliza kama huyu mtu anaipenda nchi yake ama la.

    Vitendo kama vya utoaji rushwa, upokeaji rushwa, upoteaji wa tamaduni (kutothamini kabila lako na chanzo chake), kutojiamini kama Mtanzania kwamba wewe ni bora kama wengine, wivu wa maendeleo uliyojikita kwa Mtanzania mwenzako na sio kwa mtu wa taifa lingine, kutothamini cha kwako na kutukuza cha mwenzako (Bidhaa za Tanzania, lugha ya Kiswahili, timu za mpira wa Ulaya) na kutojua ya kwamba utunzaji wa maslahi ya taifa lako ni jukumu lako na langu pia na sio la serikali pekee..

    NAWASILISHA
    MAPINDUZIIII DAIMAAAAAA:target:
     
  2. J

    Jost Member

    #2
    Jan 11, 2012
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 16
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hivi kwa nini sisi watanzania hasa vijana tunakosa uzalendo wa kweli kwa nchi yetu? Tunaishia kutawa liwa na kuwa watumwa wa kuuza kura kwa wanasiasa mafisadi? Hata leo wakifufuka hao tunaowaita mashujaa watajuta kwa kujitolea kwao kwa ajili ya kututafutia maisha mazuri watanzania. Tatusaidiki.
     
  3. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #3
    Jan 11, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Tumetawaliwa vya kutosha, na sasa wanataka kutukameron
     
  4. p

    pilu JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2012
    Joined: Dec 16, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Viscious cycle of poverty ina husika.
     
  5. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,521
    Likes Received: 9,316
    Trophy Points: 280
    Ikiwa wote tutakuwa watawala nani atatawaliwa?
     
  6. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #6
    Jan 11, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    utatawaliwa hadi hapo utakapo elewa na kuamuwa kubadilika
     
  7. dunia ndivyo ilivyo

    dunia ndivyo ilivyo Member

    #7
    Aug 5, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kwa kweli wana JF ni mashahidi kwamba hapa tz karibu kila kitu kinakwena mrama.ukiangalia ktk siasa ramani haisomi.kweye uchumi umejaa ubabaishaji mtupu,ktk sekta ya afya migogoro tu bila ya huduma bora nk.ukiwauliza wanazuoni wetu pasi na shaka kabisa utajibiwa"hakuna uzalendo"naomba mnifahamishe hasa kuhusu huo uzalendo.
     
  8. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #8
    Aug 5, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Karibu sana JF.
     
  9. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #9
    Aug 5, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Karibu sana lakini hii peleka jukwaa la siasa.
     
  10. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #10
    Aug 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Karibu sana.
     
  11. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #11
    Aug 6, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    acha chai nyingi..karibu kwanza!
     
  12. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #12
    Aug 6, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,387
    Likes Received: 2,514
    Trophy Points: 280
    Haya karibu..
     
  13. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #13
    Aug 6, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Karibu sana JF.
     
  14. dunia ndivyo ilivyo

    dunia ndivyo ilivyo Member

    #14
    Aug 19, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ok,thanks kwa ushauri.
     
  15. dunia ndivyo ilivyo

    dunia ndivyo ilivyo Member

    #15
    Aug 19, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    thanks br kwa support yako.
     
  16. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #16
    May 23, 2013
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Habari zenu wajamvi wote.

    Husika na kichwa cha habari juu,Nini MAANA YA UZALENDO?

    NA UZALENDO HUO HUPATIKANA WAPI???

    NA ILI UWE MZALENDO UNATAKIWA KUFANYA NINI??

    NA UZALENDO HUO HUKAA MOYONI AU AKILINI MWA BINADAMU..?

    JE NI KWELI YANAYOTOKEA KATIKA NCHII HII NI YA KIZALENDO AU KIUTUMWA
     
  17. Kijana leo

    Kijana leo JF-Expert Member

    #17
    May 23, 2013
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 2,851
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    umenikumbusha somo la siasa, ngoja wenye uzalendo waje watakuja kukuijibu. maana si wengine tunaogopa maswali tunajua pepa.
     
  18. life is Short

    life is Short JF-Expert Member

    #18
    May 23, 2013
    Joined: Apr 1, 2013
    Messages: 3,150
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Nawasalimia wote;
    Hiyo nyimbo ya Uzalendo huwa tunaimba tu.
    kwa mtazamo wangu UZALENDO hupatikana deep ndani ya MOYO.
    Nyoyo huwa zinatenda haijalishi Rangi, kabila,dini nk. Umuhimu wake ni msukumo wakujituma.
     
  19. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #19
    May 23, 2013
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,900
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Uzalendo = Patriotism,

    Uzohali = Nationalism.


    ===

    Quotes about Patriotism



    "A patriot must always be ready to defend his country against his government." --― Edward Abbey


    "The duty of a patriot is to protect his country from its government." --― Thomas Paine

    "The greatest patriotism is to tell your country when it is behaving dishonorably, foolishly, viciously." --― Julian Barnes, Flaubert's Parrot


    "The notion that a radical is one who hates his country is naïve and usually idiotic. He is, more likely, one who likes his country more than the rest of us, and is thus more disturbed than the rest of us when he sees it debauched. He is not a bad citizen turning to crime; he is a good citizen driven to despair." --― H.L. Mencken

    zubedayo_mchuzi
    Kijana leo
    life is Short
    [​IMG]

     
  20. T

    The Businessman JF-Expert Member

    #20
    Jun 16, 2014
    Joined: Jan 9, 2014
    Messages: 5,953
    Likes Received: 2,520
    Trophy Points: 280
    Kwa Bahati Mbaya Mtu Ukiwa CCM Ndio Unaonekana MZALENDO.
    Uzalendo Sio Kuvaa Skafu Ya Bendera Ya Taifa.
    Uzalendo Sio Kuisifia Serikali Pale Inapotimiza Wajibu Wake.
    Uzalendo Sio Kwenda JKT.
    Uzalendo Sio Kuimba Nyimbo Za Kusifu.
    UZALENDO NI HISIA Za Mtu ZIZOKUJA KWA WAKATI FULANI. NA WALA UZALENDO HAUFUNDISHWI HAKUNA SHULE INAYOFUNDISHA UZALENDO DUNIANI.
     
Loading...