Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uzalendo ndo huu kweli watanzania

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Persie, Jul 31, 2012.

  1. Persie

    Persie Senior Member

    #1
    Jul 31, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Salam kwenu wana jamvi hivi kweli uzalendo tuliofundishwa na mwalimu Nyerere,mapendo tunayofundishwa katika dini zetu tofauti hivi ni haki m2 unamwacha mwenzako anaugua mpaka anakata roho et unataka uongezewe mshahara unamwacha mwanafunzi alieamriwa na Mungu aishike sana elimu anaranda randa mitaani et waalimu wamegoma hivi kweli huyu Mungu aliekupa kipaji hicho cha kua daktari au mwalimu kweli unafikiri anapendezwa kwa kitendo unacho kifanya kisa ya pesa wakati mshahara unaoupata kuna watu hata robo yake hawapati lakini wanaishi namalizia kwa kutoa ushauri jamani tutafuteni njia nyingine za kutatua matatizo yetu zingine kama hizi hazifai kwa nchi kama hii ya liwalo naliwe nawasilisha
     
  2. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hivi ni uzalendo kuandika hiki ulichoandika? yaani umeisaliti elimu na upeo uliyojaaliwa na MUNGU!, Think twice
     
  3. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    huna jipya kawaambie hivi hata leo hawajaenda kazini na hawana mpango wa kwenda kwani kiu gani bana?

    kwani huu ndo uzalendo kwa wachache kukaa kupiga mipasho na kudaka mil 10 huwu wengine tukisaga chaki ubaoni na kupata 400000?
    ni uzalendo kwa wao mbali na hizo mil 10 bado anakwenda kuhujumu mali za nchi kama vile tanesco huku wakituacha hata mwanga wa kutumulikia usiku hakuna? na wanafunzi wetu wakilala mabweni yasiyo na umeme?

    ni uzalendo kwao kukopeshwa mashanging ya mamilion wakati wapo waalim wanaotembea km 15 kwa siku kwenda na kurudi bila baiskeli ama pikipiki?

    ni uzalendo kwao kuish maisha ya kifahari katika majumba ya kifahari huku mwl anayemfundisha mtoto wa mpiga kura wake akiachwa kulala kwenye nyumba ya udongo isiyokuwa na dirisha wala choo?

    ni uzalendo kwao kukopeshwa kwa namna ambayo haimuumizi wala kumtesa lakini mwl huyu anakoapeshwa kwa namna inayomtesa na kumzidishia umaskini?

    ni uzalendo kwao kuona kwamba mwl ni mpuuzi tu tena hana maana ktk hili taifa halafu bado wanatuletea wanafunzi tuwafundishe?

    ni uzalendo kwao kuwa na kadi za bima zinazowapa nafasi ya kutibiwa watakavyo ilihali mwl anayefundisha sayansi akamwagaikiwa tindikali kabima kake hakamtoshi kumuuguza ingawa kana katwa pesa kila mwezi?
     
  4. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Doc anatibu watu 2000 kwa siku huku akinyimwa anachostahili, mwl anafundisha watt zaidi ya 1000 akiwa hajui anakula wapi analala wapi, lakini wengine wanatesa na mashangingi kwa kwenda kulala bungeni wakati wa2 hawa wanazidai teseka. Kweli Think twice na Mungu akusamehe maana hujui ulinenalo.
     
  5. Persie

    Persie Senior Member

    #5
    Jul 31, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sasa mjomba mbona naona kama tunakomoana wenyewe kwa wenyewe kaa waza fikiri kwamba migomo hii inawa affect vp kina pinda na wenzake au kunikomoamimi maskini mwenzako ambaye sina hata huo uwezo wa kukuongezea mshahara watoto wao wapo international schools waalimu hawajagoma kule wakiugua wana enda nje au private hospitals ambapo hakuna mgomo mimi ntaenda wap??????? Na umaskini wangu jamani ningeomba walimu warudi mashuleni kama mgomo kuna sensa goma kuhesabiwa na kuhesabu watu uone kama watasema liwalo na liwe tena
     
  6. Persie

    Persie Senior Member

    #6
    Jul 31, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    soma maelezo yangu hapo juu
     
  7. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    mapinduzi hayaji ila kwa mtutu na sisi ndo tunaotaka mapinduzi ya mtutu na mtutu wenyewe ndio huu. tumegoma kweli jamani manake kama sule ninayofundisha mm waalim wote wapo nyumban wamelala na kabaki mkuu akilinda mali za shule.
     
  8. m

    mamajack JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hili neno uzalendo ni kwaajili yetu walala hoi tu,wakati mwingine nalichukia.ukisikiliza viongozi wetu wanafiki kama aliweka huu uzi,wanadai walimu,madaktari wawe wazalendo,eti watanzania ni wapole,wakalimu na maneno mengine kama hayo,hivi huu uzalendo unaotolewa maagizo na hawa wanyanganyi,walishawahi kuutoa hata siku moja kwa watu wao,wanawavumilia tu miaka hamsini sasa,ni uvumilivu,hebu nyie viongozi jiwekeni kwenye nafasi ya walimu au madaktari,mtu amelimbikiza masai nika zaidi ya miwili hajalipwa,wewe kila kukicha unaongezewa posho,haitoshi kila siku unawaza uibe raslimali ipi ili upate pesa zaidi.sasa mwenzio huyu mshara wake hatoshi kununua chakula cha mlo mmoja kwenyefamilia ya fisadi,stahiki zake zi ngine ni sawa na vocha anayotumia fisadi par day,still unataka awe na uzalendo.ila siku ikifika mtalipa wezi wakubwa nyie.
     
  9. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Haki haiombwi, inatafutwa
     
  10. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    haya bana! wewe si mzalendo, sisi tusio wazalendo tunaliendeleza kunji!
     
  11. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Haya mzalendo umesikika,tuachie sisi tusio wazalendo
     
  12. Persie

    Persie Senior Member

    #12
    Jul 31, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kinacho niskitisha zaidi watanzania ni kwamba tunasahau machungu ya miaka mitano kwa posho ya siku moja vile vile kwa walimu walivyokimbilia kazi ya sensa wakasau madeni yao na mishahara midogo gomea hii kitu
     
  13. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Karibu Uza-Lend-O
     
  14. Persie

    Persie Senior Member

    #14
    Jul 31, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Owkey ngoja nianzishe tuition kwa wadogo zangu mkirudi mtutangazie niwarejeshe
     
  15. i

    ilonga JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 720
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 45
    Kajipange upya
     
  16. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,048
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    SSRA we!
     
  17. mgunda1990

    mgunda1990 Member

    #17
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Uzalendo ungekuepo haki na usawa ungekuepo ktk jamii....cjui n uzalendo wa aina gan unaoutaka ww,n dhambi kubwa kudhulumiwa nawe ukakaa kimya..
     
  18. wijei

    wijei JF-Expert Member

    #18
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 464
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    tafuta muda wako wa ziada nenda shuleni muombe mwalimu mkuu kafundishe kama we ni mzalendo.
     
Loading...