Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uwingi wa neno hili

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by rununu, Jul 18, 2011.

  1. r

    rununu Member

    #1
    Jul 18, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Tafadhali naomba mnisaidie UJUMBE (message) maana nimekuwa nikisikia baadhi ya watangazaji wakisema "Naanza kusoma JUMBE mlizotuma" je ni sahihi?
     
  2. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #2
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Jumbe: (Majumbe) noun Chief, village elder, Headman.
    Ujumbe: Ujumbe noun message, petition, Meaning, Task, Delegation, Deputation, Mission,

    Zamani babu zetu, walikuwa wakitaka kutuma taarifa, waliwatumia hawa watu walio waita Wajumbe (Mpeleka taarifa au habari) Vilevile neno Jumbe kama hapo juu ni kiongozi wa eneo kama vile mtaa. Vile vile linatumika kama wawakilishi kama wabunge ni wajumbe wetu kwa serikali, yaani ndio wenye kutupelekea malalamiko na mahitaji yetu
    .

    Sasa kile wanacho kiwakilisha au kukipeleka ndio Ujumbe... Huwe mwingi au mchache, maana neno Ujumbe hauna wingi, si kama Kiingereza.

    Mf:
    1. ujumbe ulioletwa na barua hii ni...
    2. ule ujumbe uliyonituma Morogoro haukufaulu
    3. ule ujumbe ulioutuma Morogoro haukufaulu
     
  3. r

    rununu Member

    #3
    Jul 19, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13

    Nashukuru sana ndugu yangu maana huwa napata shida sana hasa kwa kuwa baadhi ya watangazaji wamekuwa wanatumia jumbe badala ya ujumbe. kuna haja ya kuangalia matumizi sahihi ya kiswahili katika vyombo vya habari.
     
  4. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,657
    Likes Received: 3,964
    Trophy Points: 280
    Yani X-Paster akishajibu mimi nakasirika..unajibu kila kitu!!!
     
  5. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #5
    Jul 19, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ah ah ah ah ah ah..... Mentor, yaani nakudai togwa langu, maana umesababisha nimecheka mpaka nimepaliwa na kutema kile nilichokwisha anza kukitia mdomoni.

    Mkuu, si unajuwa kuwa ndani ya JF kuna watu wa level tofauti tofauti, sasa inabidi wakati tunajibu tuwe waangalifu, ili atleast tueleweke na kila rika.

    Najuwa umenielewa, I like u man.
     
Loading...