Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uwezekano wa kuhama Mfuko wa Hifadhi ya Jamii

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by kajumula., Jul 26, 2012.

  1. k

    kajumula. Member

    #1
    Jul 26, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna taarifa kuwa kuna sheria za mifuko ya jamii zinazokusudiwa kanzishwa lengo ikiwa ni kumbana mteja- mwanachama wa mifuko hiyo. Nijuavyo mimi mifuko hii ilianzishwa ili kumuudumia mteja aliyejisajili, na mifuko hii inawajibika moja kwa moja kwa wateja wake. Swali ni je ikiwa kuna sheria zinakusudia kumbana mteja kiasi kwamba akisha jiunga na mfuko mmoja wapo kati ya hiyo mifuko hataruhusiwa kuhama,au kusitisha mkataba mpaka kwa kiwango cha mda flani na kwa kutimiza kiwango fulani cha mchango wake....mimi naona si sawa..Je sheria hizi ni kwa manufaa ya nani na zinakusudia nini?

    WATANZANIA TUSIKUBALI..
     
  2. l

    luye25 Member

    #2
    Jul 26, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashindwa kabisa kuelewa ilikuaje mhimili wenye mamlaka ya kutunga na kupitisha sheria kuipitisha sheria hii.ina maana sheria hiyo ilipitishwa bila kujadiliwa???maana ni wazi kabisa imewekwa kuwanyonya wananchi waliokuwa wakifaidika na mfuko huo.
     
  3. Dhuks

    Dhuks JF-Expert Member

    #3
    Jul 26, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 1,206
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Kiswahili cha watanzania nakipenda sana lakini waliotafsiri pension= mifuko ya jamii(i hope i got it right) kwa maoini yangu hawakuona utatanishi unaoweza kuletwa na Direct translation(kwa kiswahili ni nini?) iwe bodybags?
     
  4. F

    Fahari JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2014
    Joined: Jun 11, 2014
    Messages: 630
    Likes Received: 275
    Trophy Points: 80
    Ndugu wana Jf ningeomba kwa mwenye taarifa anifahamishe iwapo inawezekana kuhama kutoka mfuko mmoja wa hifadhi ya jamii kwenda mwingine bila kubadili mwajiri mfano toka nssf kwenda ppf .
     
  5. t

    time theory JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2014
    Joined: Nov 22, 2013
    Messages: 640
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 60
    Haiwezekani,maelezo zaidi wasiliana na ssra.
     
  6. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #6
    Jul 4, 2014
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,470
    Likes Received: 802
    Trophy Points: 280
    Ongea na HR wako, mtoe mtonyo, zeni atakuandikia barua ya kufukuzwa kazi, afu unaenda fwata mafao yako ya kujitoa.
     
  7. kiraia

    kiraia JF Gold Member

    #7
    Jul 4, 2014
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 1,564
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Mifuko ya Hifadhi za Jamii ni kama Ndoa za Kikristo
     
  8. Daata

    Daata JF-Expert Member

    #8
    Jul 4, 2014
    Joined: Dec 24, 2012
    Messages: 4,174
    Likes Received: 376
    Trophy Points: 180
    Kweli?
     
  9. kiraia

    kiraia JF Gold Member

    #9
    Jul 4, 2014
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 1,564
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Unaweza hama pale tu unapoacha kazi kampuni moja na kuhamia kampuni nyingine
     
  10. F

    Fahari JF-Expert Member

    #10
    Jul 4, 2014
    Joined: Jun 11, 2014
    Messages: 630
    Likes Received: 275
    Trophy Points: 80
    jambo ambalo si haki hata kidogo .waruhusu watu wahame kwenda kwenye mifuko yenye package bora zaidi.
     
  11. 64gb

    64gb JF-Expert Member

    #11
    Jul 4, 2014
    Joined: Sep 24, 2013
    Messages: 239
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 60
    kwa sasa bado hakuna mfumo wa kuhamisha mafao kutoka mfuko mmoja kwenda mfuko mwingine, cha kufanya we kachukue SPECIAL LUMPSUM / GRATUITY ila hayo ya transfer nadhani SSRA bado hawajafika mwafaka
     
  12. Amalinze

    Amalinze JF-Expert Member

    #12
    Jul 4, 2014
    Joined: May 6, 2012
    Messages: 4,674
    Likes Received: 1,221
    Trophy Points: 280
    Kwa mujibu wa ssra walizema inawezekana ila kiuhalisia ni ngumu sana mpaka labda uache kazi ujiunge mfuko mwingine hapo ndio inawezekana.
     
  13. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #13
    Jul 4, 2014
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 9,613
    Likes Received: 1,931
    Trophy Points: 280
    Hao SSRA ni wasanii tu,sijaona kazi wanayoifanya
     
  14. v

    vamda JF-Expert Member

    #14
    Jul 4, 2014
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 403
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    ukitaka kujitoa watakupj gharama za kujitoa ambazo ni nusu ya mafao yako yote. SSRA wanalinda mifuko yenye wizi isikimbiwe na watu
     
  15. grafani11

    grafani11 JF-Expert Member

    #15
    Sep 24, 2014
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 15,369
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Hongereni kwa majukumu ya ujenzi wa Taifa wakuu.

    Ningependa kufahamu iwapo kuna uwezekano wa mtumishi aliyejiunga na mfuko mmoja wa hifadhi ya jamii kuhama na kujiunga na mfuko mwingine iwapo atagundua mapungufu katika mfuko aliyopo.

    Mfano. mtumishi aliyejiunga na mfuko wa PPF anaweza kujiondoa na kujiunga na PSPF? Kama jibu ni ndiyo, upi utaratibu wake?
    Nimeulizwa swali na kijana wangu nami kwa kuwa si mtaalamu sana katika hilo, na nafahamu familia ya JF kubwa mno na yenye utaalamu na uzoefu tofauti tofauti hivyo naomba ushauri wenu wadau. Karibuni...
     
  16. Mathematician

    Mathematician JF-Expert Member

    #16
    Sep 24, 2014
    Joined: Nov 8, 2009
    Messages: 323
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mpaka wakati huu nacomment haikubaliki!!!. Chukua withdrawal benefit yako sepa nayo, register upya kwenye mfuko mpya kama ni contract umebadili. Kama unaendelea kazini basi BIG NO
     
  17. grafani11

    grafani11 JF-Expert Member

    #17
    Sep 24, 2014
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 15,369
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. s

    siata Member

    #18
    Nov 14, 2014
    Joined: Dec 23, 2010
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Wadau,

    Naombeni msaada juu ya hili,mm ni mtumishi wa Umma ni mtumishi mpya,kwa bahati mbaya sikupata maelezo ya kutosha juu ya mifuko mbalimbali ya hifadhi ya jamii nimejikuta nimejiunga na mfuko ambao hauna mafao bora hivyo nataka kuhama kuhamia mfuko mwingine,swali langu je inawezekana kwa mtumishi wa umma kufanya hivyo,kama inaezekana taratibu zikoje?
     
  19. s

    siata Member

    #19
    Nov 14, 2014
    Joined: Dec 23, 2010
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Wadau,

    Naombeni msaada juu ya hili,mm ni mtumishi wa Umma ni mtumishi mpya,kwa bahati mbaya sikupata maelezo ya kutosha juu ya mifuko mbalimbali ya hifadhi ya jamii nimejikuta nimejiunga na mfuko ambao hauna mafao bora hivyo nataka kuhama kuhamia mfuko mwingine,swali langu je inawezekana kwa mtumishi wa umma kufanya hivyo,kama inaezekana taratibu zikoje?
     
  20. kasichana

    kasichana Member

    #20
    Nov 15, 2014
    Joined: Oct 21, 2014
    Messages: 63
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    ''nafasi za kazi na tenda'' Swali lako peleka sehem huska utapatiwa majbu
     
Loading...