Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uwepo wa taarifa za kutisha juu ya mbunge hilda ngoye.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mwakajilae, Jun 17, 2012.

  1. m

    mwakajilae Member

    #1
    Jun 17, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna tetesi za kuendelea kushamiri kwa vitendo vya unyanyapaa kwa walemavu,taarifa hizi zimepatikana kutoka kwa wanakijiji anachoishi Mh Hilda Ngoye(mb) Viti maalumu CCM.,Wakazi wa Kiijiji cha Kikota katika Wilaya ya Rungwe wamemlalamikia Mh Mbunge huyo mwenye mtoto wake wa kwanza wa kiume ambaye ni mlemavu,kuendelea kumuweka ndani zaidi yamiaka ishirini sasa,kinyume na tamko la haki za binadamu,huku huyu mbunge akiwa katika chombo kiubwa cha kutunga sheria na kuwasihi watanzania kuacha kuwanyanyapaa watu wenye ulemavu kwa kuhakikisha wanakuwa sehemu ya jamii na wanapata hudumaote zilizo za msingi zinazo kidhi mahtaji yao,huyu mbunge kwake hili ni kinyume,anazungumza asiyoyatenda,sasa ni wakati muafaka wa wanaharakati kulifuatilia suala hili kwa kina,kuhakikisha wanafika kijiji cha KIkota,kata ya Kiwila wilayani Rungwe ili tuweze kumjumuisha na jamii huyu mwenzetu mtoto wa kumzaa wa mama Hilda Ngoye(mb).,tuhakikishe anahesabiwa katika sensa ya mwaka huu.

    Wanakijiji cha Kikota walionyesha maskitiko makubwa juu ya hali ya mbunge huyo kumfungia mwanaye ndani ya nyumba yake kwa mudamrefu sasa.
     
  2. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #2
    Jun 17, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,065
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Tumekusoma. Tutapata majibu hapahapa
     
  3. A

    ADK JF-Expert Member

    #3
    Jun 17, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mtoa uzi endelelea kutujuza ni ulemavu wa aina gani aliokuwa nao huyo kijana ili tupate pa kuanzia
     
  4. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #4
    Jun 17, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ulemavu wa aina gani?
     
  5. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #5
    Jun 17, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Huyo mtoto wake ana ulemavu gani? wa kiume ama kike,,Baba mzazi yuko wapi?
     
  6. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Inategemea anamfungia kwa maana ipi, inawezekana anafanya hivyo kama njia ya kumlinda maana hali imebadilika sana siku hizi. Lakini kama anamfungia kwa njia ya Kinyanyapaa, basi hilo halitakuwa na tafsiri nyingine zaidi ya Ushirikina, na hilo litatupelekea kuanza kuhoji imekuwaje huyu mama anapata vyeo vya kisiasa mara kwa mara na kupima ufanisi wake.
     
  7. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #7
    Jun 17, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,366
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Imekaa kiumbea zaidi.
     
  8. Y

    Yetuwote Senior Member

    #8
    Jun 17, 2012
    Joined: Jul 22, 2010
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unataarifa tofauti na alichosema?. Hata hivyo nijuavyo umbea ni habari itolewayo kuhusu mtu fulani bila ridhaa yake na huyo mtu alipenda iwe siri isijulikane. Nataka kuamini kuwa unaujua ukweli na kilicholetwa hapa ni ukweli uliotaka usijulilkane.
     
  9. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #9
    Jun 17, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,019
    Trophy Points: 280
    Kumfungia mtu kwa sababu zozote zile ni unyanyapaa. Kama ni albino kuna shule zao kama hasikii kuna shule zao kama ana mtindio kuna sehemu zao na kama zimemruka kwa nini asipelekwe mirembe badala ya kumfungia ndani kama ni kweli anafungiwa ndani.
     
  10. B

    Bob G JF Bronze Member

    #10
    Jun 17, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hawa ndo wabunge wetu wa ccm wa kupeana vyeo kishikaji
     
  11. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #11
    Jun 17, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,366
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Oanisha mantiki inayojengeka katika kichwa cha habari hii na maneno mawili ya mwanzao ya habari yenyewe utaelewa.
    1. "Uwepo wa taarifa za kutisha...." Maana yake unataka kuleta habari iliyothitishwa au kutafitiwa na unamwondoa mashaka msoma juu ya ukweli wa taarifa yako. Sasa unapoanza kueleza kwa kusema "Kuna tetesi...." it is a contradiction in terms.
    2. Kwenye tafsiri yako ya "umbea" ongeza hii: Hata kueneza sifa mbaya za mtu usizoweza kuthibitisha ni umbea

    Nataka ujue kwamba simjui kabisa huyo anayemzungumzia na wala sina taarifa tofauti na anayoileza. Ni kwamba mleta mada kajichanganya.
     
  12. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #12
    Jun 17, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,125
    Likes Received: 1,383
    Trophy Points: 280
    nipo njiani kuelekea huko kitaeleweka tuu!!
     
  13. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #13
    Jun 17, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Taarifa zinatisha kweli!
     
  14. m

    mwakajilae Member

    #14
    Jun 17, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kijana wa kiume,umri miaka zaidi ya 20,ni mtoto wake wa kumzaa,ni jumamosi ya wiki jana nilikuwako huko na kukutana na wanakijiji cha mbunge,nimezungumza na lika la wazee,wakanithibitishia hilo,ni ulemavu wa akili,wanakijiji wanasikitika lakini wanamuogopa mbunge kama mjuavyo mbunge anavyokuwa mfalme kijijini,binafsi sijamuona,ila wanakijiji ambao ni wazee ndiyo walio nijuza suala hilo.
    Hili ni suala zito,najua hapa jamvini kuna wataalamu wa masuala mbalimbali,tuende tukalitafiti ndipo tuje kukanusha ama kusikitika tukiwa na suluhu,mbaya ni kwa mbunge kujifanya ana dunia yake inayoruhusu amnyime ubinadamu mwenzie na kumfanya kama mnyama wa kufugwa afugwaye.
     
  15. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #15
    Jun 17, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Tujuze
     
  16. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #16
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,805
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    TAARIFA YA UONGO NA UZUSHI
    inaelekea umetumwa na chama chako cha Chadema kusambaza uongo huu na uzandiki.
    Hii ni roho mbaya sana na tunakuombea na wewe ukilema ili uonje adha hiyo.

    Kwanza Mama Ngoye HAKAI Kikota, anakaa kijiji cha Mapandapanda, Kiwira au Mwankenja,karibu sana na maerehemu John Mwankenja aliyeuwawa kwa visasi vya watu kama huyu anayeeneza pepo la uongo.
    ULAANIWE!!!
     
  17. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #17
    Jun 17, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,605
    Likes Received: 975
    Trophy Points: 280
    Mtoa mada ni kama changu anayetumika kwa haja ya mwanaume kwa siku moja, baada ya hapo hahitajiki.
     
  18. m

    mwakajilae Member

    #18
    Jun 17, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tusibishanie eneo la tukio,tubishanie uwepo ama kutokuwapo kwa tukio,huu ndyo mjadala,pia kimaadili ya mjadala,suala lolote lenye mashaka ni lazima tulijadili kwa mapana na kulifanyia uchunguzi wa kina juu ya uongo au ukweli huo.
    anailikuwa huko,nimeambiwa na wanakijiji,tulijadili then tulichunguze.
    Endapo taatrifa hizi zitakuwa za uongo,ntamwomba msamaha huyu mama,kwangu huyu sina haja ya kumsingizia,kwasababu sinachochote cha kumsingizia kisiasa,huyu mama hawezi kuwa na utisho wowote wa kisiasa kwangu mpaka ni msingizie,ingekuwa ni hivo ningewachafua majabari ya kisiasa mkoani mbeya kama Mwakyembe na Mwandosya ili wasikubalike machoni kwa Watanzania.Naarifu hili ili kusimamia wasio na uwezo wa kupaza sauti zao kama huyu kijana wa mama huyu
    Tuchunguze ,tujadiliane.
     
  19. BIG Banned

    BIG Banned JF-Expert Member

    #19
    Jun 17, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Labda ndio masharti aliyopewa na Mganga wake.
     
  20. Maarko

    Maarko JF-Expert Member

    #20
    Jun 17, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 924
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
     
Loading...