Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uwekezaji katika nishati ya umeme naomba serikali itakayopewa dhamana na wananchi 2015 iliangalie

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Maganga Mkweli, May 11, 2011.

  1. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #1
    May 11, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,060
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Wakuu ningependa nishiriki na nyinyi hii kero kwa kipindi chochote ambacho nimeishi hapa duniani mimi mpaka umri huu hili suala la NISHATI YA UMEME limekuwa linaniumiza nimejiuliza ni kiasi gani nchi hii inapoteza pato kubwa na kurudisha nyuma uchumi kwa kutokuwa na uhakika na nishati hii muhimu . katika hii karne ya 21 ambapo nchi nyingine zinazungumzia SMART GRID sie bado tu nazungumzia MGAO tazama nchi kama sweeden ambazo zinapata upepo kwa msimu na kwa kiasi kidogo sana lakini hazitegemei sana kwenye HEP(HYDRO ELECTRIC POWER PLANT) wao wamewekeza kwenye renewable energy kama (WIND POWER ) Tanzania ambayo kwa kweli ina vyanzo vingi vya nishati mbadala angalia nafasi yake kwenye hii link List of countries by electricity production from renewable sources - Wikipedia, the free encyclopedia
    Nina swali la msingi hivi ni kwanini viongozi wetu wanapenda sana emergency power back up (dharura dharura tu) mara Richmond , dowans ,iptl .?
    Ombi langu kwa kuwa basi serikali iliyo madarakani kimantiki imashaprove failure kwa maana imeshasaturate sasa serikali ijayo kwa maana ya serikali makini itakayo kuwa na vipaumbele chondechonde nawaomba sana suala la nishati umeme liwe UMEME KWANZA (PRACTICALLY SIO HABARI ZA THEORY YA KILIMO KWANZA ) . wakuu kubalini kataeni umeme ni kiungo muhimu kwa uchumi wetu kuna vitu vingi vya kuzingatia ila naomba hii the so called [FONT=&quot]Power System Master Plan (PSMP) covering the period up to 2025 ya tanesco muifanyie kazi halafu hopeful mmetipia hii taarifa ya MD WA TANESCO ENG MHANDO KWENYE investment forum pale mlimani city.[/FONT]
    [FONT=&quot]Naomba kwenye hili siasa zipungue wataalamu wasikilizwe[/FONT]
    [FONT=&quot]Tuna vyanzo vingi vya umeme kwanini tunalala giza jamani? it is pain me coz umeme is my professional [/FONT]
     

    Attached Files:

  2. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #2
    May 31, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,060
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Umeme kwanza ndio key issue kama mnataka tuokoe uchumi ufu wa nchi hii.
     
  3. L

    Lughe Senior Member

    #3
    May 31, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Maganga you are right..! besides the big issue of our government doesn't have implemented long-term goals insteady the only think to extend the hands to the donors solving today problem..!

    Better and worth to ask for knowledge than to ask for money...! how long should we be the slave...it's a shame...to have the hop****gov.

    WHERE is the problem if TANESCO themself just request a voucher from treasure and go directly at MAKAMBAKO to develop that wind power project???as seen it cheap,and it'll be convinient...!
    Wanajamii it's a simple economics here for production win....you need to employ production factors
    ..resources...we already have so called Engineers...many productive sources and capital...?problem here most of our Eng they don't like to wear there professional..?
     
  4. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #4
    May 31, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,060
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    thanks mkuu. mimi bado shida yangu kubwa sio technical expert (engineer and technican ) key point is dedictation kwa serikali kwenye long term investment in energy sector ndio inanipa taabu sana mimi sioni kama serikali yangu iko serious sana na hii kitu . halafu issue nyingine inayonitatiza inaonekana energy sector ni big deal kwa wafanyabiasiasa this where the conflict of interest rise ndo mambo ya emergency power back up yaanza kuingia hapo ili kupata utajiri wa haraka kwa matatizo ya muda mrefu . honestly to this issue we need commited and dedictated people , wandugu lets join kupressure hii nchi iweze kuimplement power master plan ili hii kero ya umeme na nishati kwa ujumla iwe historia
     
  5. THE GAME

    THE GAME JF-Expert Member

    #5
    May 31, 2011
    Joined: May 30, 2010
    Messages: 318
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    ukweli ni kwamba viongozi we2 wanapenda sana propose (uchunguzi) kila cku wao 2na fanya utafi utafi adi lini wakati sie uku 2na umia wananchi wa kipato cha jini
     
  6. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #6
    Jul 25, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,060
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    emergency power kwa kweli itatupeleka matatani . najiuliza serikali watatoa wapi pesa kutuliza huu mgao wanaosema kwa sasa. kwa sababu nikitazama running cost za hizo diesel engine ambazo ni kwaajili ya peak load ghali mno kuliko hata steam power plant ,HEP, wind power . ombi langu nasisitiza issue hapa sio kutatua mgao haraka tuangalie impact mbele ya safari na hizi zimamoto kwasababu hawa jamaa na tatizo la umeme ni la muda mrefu lakini mara kwa mara wanakimbilia kwenye emergency power matokeo yake zinatuingiza matatizoni. kwa kweli mwanasiasa yeyote anayeitaka hii nchi angalie sana nishati ya umeme ni moyo wa uchumi na nafikiri kipaumbele chake kiwe hichi kwa kipindi chote atakachokuwa madarakani. hii serikali imeshaprove failure siku nyingi sana
     
  7. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #7
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,358
    Likes Received: 9,060
    Trophy Points: 280
    Naona uko nyuma ki habari, mbona mikataba ya kuanzisha wind power tayari imeanza Tanzania, soma:

    REVE - Regulacin Elica con Vehculos Elctricos -

    [h=3]First wind energy plant in Tanzania[/h] [h=4]january 24, 2011[/h] Very short term projects focus on wind power, with a 50 MW wind farm that will be put into service within 18 months. The installation of the wind turbbines would start early next year.
    [​IMG]
    High oil prices and droughts have made the country's energy scenario even worse than before. The Tanzanian National Development Corporation (NDC) and Power Pool East Africa have entered into a contract to generate electricity from wind power in the Singida region. A new 50 MW wind farm is being developed in Tanzania, near Lake Singida, a central-northern region of this country.

    Speaking during a visit to the site in the region where the project would be built, the deputy minister for Industry and Trade, Mr Lazaro Nyalandu, said the installation of the wind turbbines would start early next year and the project will take 15 months before it starts generating the first 50MW for the national grid...
     
Loading...