Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uwaziri na ubunge mwisho uwe miaka kumi(10)tu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Fungu la kukosa, Feb 11, 2011.

  1. F

    Fungu la kukosa Member

    #1
    Feb 11, 2011
    Joined: Jun 16, 2009
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu wana JF, ufisadi wa malizi za umma umekisiri hapa nchini ketu. Wabunge na Mawaziri wamekuwa wakijifanyia mambo kiholela na kuwaibia wa tanzania mchana kweupe. Wizi kama ule wa RICHMUD, EPA na LOLIONDO ni mifano hai ya matendo ya kifisadi iliyofanywa na viongozi wetu.Hii inatokana na wao kuona nafasi hizo walizopewa na wananchi kama ngozi ya miili yao. Yaani watakuwa nazo hadi siku ya wao kuingia makaburini mwao. Nina shauri muda wa wao kuwa madarakani upunguzwe na uwe miaka kumi tu kama ilivyo kwa maraisi. Hakuna haja ya mtu kama Kingunge, Mzindakaya, Malekela na Luwasa kugombea ubunge na hataimaye kuchaguliwa tena kuwa mawaziri wakati tuna damu changa wasomim kibao.Hiyo katiba itakayoundwa siku zijazoi iwe na kifungu kitakacho tamka wazi wazi kuhusu nafasi za wabunge na mawaziri na muda wao wa kulitumikia Taifa.Nchi ni yetu wote wazee kwa vijana,hivyo, kila mtu anafursa na haki sawa ya kulitumikia Taifa letu na si kwa wazee tu kama malekela na Mzindakaya, watu ambao wameshapitwa na wakati. Hima wana JF, fumbueni macho na mlitete swala hilo kwa nguvu zote.
     
  2. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,673
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    kipindi cha uongozi au chaguzi kiwe miaka 4 minne
     
  3. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #3
    Feb 11, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kaka,

    Amna tatizo la kiongozi kupewa muda wa kusimamia kama analeta mabadiliko na anakubalika, lakini kisicho kubalika ni viongozi wezi kuendelea kushika uongozi. Hapa ndio kwenye matatizo yetu makubwa ya kikatiba kuto wajibishana kiutendaji na uwizi. Tumefanya secta ya sheria hiwe kwa sababu ya kuwalinda viongozi wabadhirifu, mijizi mikubwa katika jamii, wafanya biashara matajiri na kuwa kamata vibaka wa mtaani tu.

    Hawa wanaoliletea taifa hasara kubwa kiasi watu wanakosa huduma muhimu za afya na kufa kwa sababu za umaskini wanapeta. Umaskini unaotokana na viongozi wabadhirifu kuchota utajiri wa nchi au kuugawa kwa wageni bila ya kuadhibiwa japo hata kwa kufukuzwa kazi. Mpaka hapo tutakapo weka kipaumbele kwenye sheria dhaifu amna mabadiliko yatakayo kuja haraka na wezi watapeta wapewe siku au miaka kwenye uongozi wataiba tu kwa kujua sheria ina namna ya kuzungukwa.
     
  4. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #4
    Feb 11, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    yes, there should be a time limit , this will motivate them to be more responsible and accountable to the society while fostering the economic development
     
  5. sijuikitu

    sijuikitu JF-Expert Member

    #5
    Feb 11, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sio kwamba itawafanya wachukue chao fasta wale kona?
     
  6. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #6
    Feb 11, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mapendekezo tu:
    Nakubaliana na miaka 10
    Wawe ndio wasimaniaji wakuu wa shughuli za mikoa na wilaya
    Kuwapo na muundo unaoweza kuwawajibisha katika majimbo yao, kabla hata ya hiyo miaka 10.
    Wakuu wa mikoa wafutwe
    Nakuu wa wilaya wafutwe, sijui na wakurugenzi wabaki?
    Kazi zao zichukuliwe na wabunge.
     
Loading...