Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uwakilishi bungeni 50/50

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by a.9784, Apr 12, 2008.

  1. a.9784

    a.9784 Senior Member

    #1
    Apr 12, 2008
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kupitia vyombo vya habari vya Chanel ten na ITV jana tarehe 11 April,2008,wanawake wameomba uwakilishi bungeni uwe ni asilimia hamsini kwa hamsini.Agenda hii ni miongoni mwa malengo yaliyomo katika ilani ya uchaguzi ya CCm ya mwaka 2005.Malengo hayo ni kwamba katika uchaguzi wa mwaka 2010 kama bunge litakuwa na wabunge 330 then 165 wawe ni wabunge wa kiume na 165 wawe ni wabunge wa kike.

    Katika kikao kilichofanyika jana pale Ubungo Plaza(Blue Pearl Hotel)Mjadala ulikua mzito juu ya mada hii ya 50 kwa 50.Mapendekezo yaliyotolewa ni kwamba katiba ifanyiwe marekebisho na ikumbukwe kwamba mwanamke mwenzao ambae ni Mary Nagu tena waziri wa sheria na katiba amekwisha bainisha kwamba Muda wakurekebisha katiba bado.Je,leo hii mama huyo yuko tayari kulamba matapishi yake kwa kuwaunga mkono wanawake wenzake?

    Hii ni 2008,tumebakiwa na 2009 na 2010 ni uchaguzi mkuu.Hizi Day dreaming zitawezekana kweli kwa 2010 tuwe na uwakilishi wa 50/50?
    Lakini jamani naomba tusiwe bayasi kwa hili.Hivi katiba imezuia wanawake wasifikie hiyo asilimia hamsini?Mimi nadhani katiba kwa hapa tunaipa lawama ambazo hazistaili kabisi.Hivi ikitokea mwaka 2010 wanawake bungeni wakawa ni asilimia 60 na wanaume asilimia 40 ni nini kitatokea.

    Wadau naomba tulione hili na labda tujadili ni njia zipi zitumike katika kufikia lengo la akina mama hawa.
     
  2. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2008
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kama Tanzania tunahitaji maendeleo kinacho hitajika siyo wanawake/wanaume bungeni kinachohitaji ni watu wenye mwelekeo wa kuleta/kuchangia maendeleo.

    Lakini kama ni suala la siasa siasa tunaweza kuongeza.
     
  3. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #3
    Apr 12, 2008
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    mie nnaamini kila ukiengeza uwakilishi wa wanawake bungeni ndio unaporejesha nguvu za utendaji wa bunge nyuma.


    ukweli wanawake walio serious na kazi ni wachache sana sasa kulazimisha tu kwa kuiga wenzetu itakuwa hatari sio mzaha.

    kama wako serious waingie kwenye vyama vyao wapambane na hilo liko open sio kusubiri tuweke sheria halafu waingie kwa kuteuliwa.

    haki ya nani bungeni kutazidi kutiana tu na sio utumishi wa wananchi
     
  4. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2008
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,312
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Zakia Meghji hakuwa mwanamke?
     
  5. M

    M-bongo JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2008
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 336
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kibaya zaidi, wanawake wanapopata nafasi hizo za ubwete wengi kama si wote wanabadilika ghafla na kufikia hata ku DIVORCE waume zao ambao wamekuwa nao katika shida na raha kwa muda mrefu wa maisha yao , mfano halisi waheshimiwa wawili wa viti maalumu wanaotoka mkoa mmoja na (S.S) wamekwisha kimbia waume zao wamejenga nyumba mpya na kuishi peke yao baada ya kuukwaa UHESHIMIWA anaebisha afatilie Inakatisha tamaa
     
  6. RR

    RR JF-Expert Member

    #6
    Apr 12, 2008
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Haya ni malengo ya wanawake ...... je, malengo ya nchi ni yapi? Ni wazi kwamba Tanzania inahitaji uwakilishi bora na sio uwiano wa uwakilishi huo. Sitajali bungeni (au uongozi kwa jumla) kukiwa na wanawake wengi zaidi ya wanaume as long as ni uwakishi bora.
    Wanawake kutaka tu nusu ya uwakilishi bila kuangalia mahitaji ya nchi ni ubinafsi. Tafadhalini kina mama piganieni usawa katika fursa na si kupigania uwakilishi.
     
  7. BabaH

    BabaH JF-Expert Member

    #7
    Apr 12, 2008
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 704
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kinachotakiwa ni viongozi bora na sio uwakilishi sawa, kwani hapa swala si wiano wa uwakilishi, kwani hao walioko huko sasa hivi wamefanya bidii zipi za kuonekana kuwa wanatakiwa kuongezewa nguvu, zaidi ya kukaa na hiyo mijidume Mifisadi na wao kuadapt za kuanza kuwa wawakilishi mafisadi.

    Mimi nashangaa baada watu wajiulize ni jinsi gani ya kuweza kuepukana na haya matatizo ya sasa, mijadala ni kuhusu mambo tofauti ambayo yatawapatia nafasi mafisadi wengine sio??

    Katiba inaitaji marekebisho mengi sana na ya muhimu sana na si hayo ya uwakilishi, hayo hayana neno, kama wanawake wataonekana kufanya vizuri hata wakawa wanawake 70% ni sawa tu, shida ya watanzania ni viongozi walio na nia ya kulitumikaia Taifa la Tanzanaia na si vinginesvyo jamani
     
  8. c

    chavichavi Member

    #8
    Apr 12, 2008
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lakini jamani naomba tusiwe bayasi kwa hili.Hivi katiba imezuia wanawake wasifikie hiyo asilimia hamsini?Mimi nadhani katiba kwa hapa tunaipa lawama ambazo hazistaili kabisi.Hivi ikitokea mwaka 2010 wanawake bungeni wakawa ni asilimia 60 na wanaume asilimia 40 ni nini kitatokea.





    BUNGE LITAJAA UMBEA,MIPASHO,VIJEMBE NA HAPATAKUWA NA USITAHIMILIVU TUPU NA WANAWAKE wote wanaokimbilia DOM kwa biashara fulani itabadilika kuwa kwa vidume kwenda huko kupiga same business






    Mnyonge mnyongeni ila sasaaaaaa,haki yakeeeeee MPENII jamaaa!!ebo
     
  9. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #9
    Apr 12, 2008
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hata wakiwa asilimia 80 tunachohitaji ni viongozi waadililifu, wachapakazi kutufikisha kwenye nchi itkayokuwa ya maziwa na asali
     
  10. Mtanganyika

    Mtanganyika JF-Expert Member

    #10
    Apr 12, 2008
    Joined: Jul 18, 2007
    Messages: 1,581
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Tanzania need viongozi, hizi biashara za kusema tunataka wanawake % ngapi na wanaume naona hazina kichwa wala miguu.

    We need viongozi and that is what i cares most
     
  11. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #11
    Apr 12, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Ikiwa CCM wameweza kuwaweka waimbaji katika nEC unafikiri kwa mwendo huu wa Muungwana si watajazwa wasanii kibao yaani bado hawa MaMiss Tanzania .bado hawajasituka lakini karibu nao watakimbilia huko maana ndio biashara inayolipa kwa muda mfupi unakuwa milioneya au bilioneya na ukiukwaa uwaziri ndio umesharuka maisha ya kusua sua.
     
  12. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #12
    Apr 12, 2008
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Nilitegemea JK angetufikisha huko lakini naona kama anatupeleka kwenye Vumbi na Shubiri. Maziwa na asali vipo kwa ajili ya wachache waliokamatia mpini (((((
     
Loading...