Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uwajibikaji wa Viongozi wakati wa Maafa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Aug 28, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Aug 28, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG][​IMG][​IMG]

    Rais Barrack Obama wa Marekani amekatisha likizo yake mara moja na kwenda kujumuika na kituo cha kuchunguza mwenendo wa kimbunga Irene na kuratibu mambo mbalimbali ikiwepo kuokoa maisha ya waadhirika na huduma mbalimbali.

    Viongozi wetu wanapaswa kujifunza kutoka kwa hawa wenzetu, maana kwetu utashangaa janga zito kitaifa au kiutawala linatokea utaona kiongozi ndio anadandia ndege kwenda nchi za nje, na matokea yake viongozi waandamizi kila mmoja anafanya na kutoa kauli yake kama anavyoona na kufikiria kwa sababu rubani wa nchi haoni uzito wake na cruel wake wanabaki kwa mtindo wa paka akitoka panya anatawala.

    Bahari ya Atlantic si shwari, ni bahari yenya hatari nyingi kuliko bahari nyingine zote katika dunia yetu, na nibahari yenye kina kirefu kuliko hata Pasific ambayo ni kubwa zaidi. Hata usafiri wa angani ndege na usafiri wa meli si huru kukatisha bahari hii ila kuna maeneo maalum yaliyoratibiwa kuwa salama kukatisha. Kama triangle circle karibu na visiwa vya Bermuda baada ya meli nyingi na ndege nyingi kuangamia ni eneo ambao vyombo vya majini havithubutu kutia pua. Afrika wangesema kuna majini.

    Chimbuko la vimbunga linaloikumba Marekani si Marekani kwenye ila ni sehemu ya visiwa vya Kerubiani na kuna vimbunga vyenye mianzo tofauti kuendana pia na mieleko yake inakoishia. Kwa maana hiyo wataalamu wamevipa majito kutokana na utaratibu huo wa vianzio na mwelekeo wa vimbunga hivyo.

    Bahati nzuri wenzetu wana vyombo vya uhakika na wataalamu wa hali ya hewa waliobobea, maandalizi ya kimbunga hiki cha Irene yalianza wiki mbili zilizopita na kujua ni upande gani kitaelekea baada ya kuzuka huko baharini Atlantic karibu na visiwa vya Sichelesis na Kerubian. Tofauti na kwetu hujui nini kitatokea zaidi ya kusoma ishara za wingu jeuzi na zito.
     
  2. only83

    only83 JF-Expert Member

    #2
    Aug 28, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    ...........................Huu ni mfano mzuri kwa viongozi wetu,kikwete tulikuwa na maafa ya Gongo la mboto yeye akawa anarandaranda tu nchi za nje,juzi nchi imekumbwa na mgao wa kutisha na bado unaendelea yeye anapaa tu.
     
  3. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #3
    Aug 28, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Uwajibikaji wa viongozi wetu ni tatizo kwani wamejenga thana ya kwamba wamewateua waandamizi wao na hivyo wanawajibika kwa kila kitu yeye ni kutalii, kufungua na kufunga makongamano na kukate tepe.
     
  4. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #4
    Aug 28, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Ustaarabu ni kitu cha muhimu sana. Mtu aliyestaarabika anaogopa aibu, tatizo la linatokea eneo lake la kaz linamgusa. Huku kwetu ustaarabu bado, hatuogop aibu. Viongoz hawajastaarabka, watajfunza nin?
     
  5. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #5
    Aug 28, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    hawewezi kujifunza ndio maana Nghilly (mgombea ubunge TMK) alitushauri tumfunze huyu mk we re! Utamaduni huu uko kila mahali kwa wenzetu Uk juzi kwenye fujo mayor na PM walikatiza likizo zao na kurudi kushughulikia matatizo ya kwao, Obama pia nae amefanya hivyo. Kwetu Ilizama MV Bk Sumaye akaenda zake South Africa, Mkw er e nae aranda randa huku na huko wakati watu wanakaa gizani siku 5, mabomu yanalipuka na kuua raia wasiona hatia. Hawana uwajibikaji ni lazima ifike mahali nguvu ya watu iamue mustakabali wa nchi hii
     
  6. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #6
    Aug 28, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wakati wa kuomba kura wanagaragara mavumbini na kuwa karibu na walemavu, wakishapata kura hao huwaoni tena ni angani tukisha kuishia kwenye mahoteli ya kitalii nchi za nje wakti sisi tunahangaika na gizo la Ngeleja.
     
  7. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #7
    Aug 29, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    ustaarabu sio asili yao ndio maana wanashndwa ku maintain. Huwa viongoz wetu wakat wa kampen wana pretend ustaarab, sis wananch hatuna muda wa kuwachunguza.
     
  8. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #8
    Aug 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Ninachochangaa hii tabia ya viongozi watu imetoka wapi? Maana enzi za mababu zetu hata machifu walikuwa mstari wa mbele katika kupigania wananchi kama akina Mkwawa kuwa vitani na kuwindwa na jeshi la Wajerumani ni kielelezo tosha. Hata watoto wa Malkia wa Uingereza pamoja na maisha ya ufahari wajukuu wake wapo ndani ya kombati za jeshi. Sisi tunajivunia nini na starehe za mahotelini?
     
  9. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #9
    Aug 29, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    wanaweza kujifunza lakini siyo kwa ccm. this will never happen to magambaz
     
  10. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #10
    Aug 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Umenivunja mbavu
     
Loading...