Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uvutaji sigara in public place

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by actus, May 28, 2012.

  1. a

    actus Senior Member

    #1
    May 28, 2012
    Joined: Oct 7, 2011
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aisee wadau leo nimeaply hii sheria inayokataza kuvuta sigara in public place kwa njemba mmoja.kama mlikua hamjui kuna sheria THE TOBACCO PRODUCT (REGULATION) ACT NO. 2, 2003 inayokataza kuvuta sigara in public place.defition ya public place imetolewa maana yake kwenye hiyo sheria.
    kulifikisha polisi kumbe nao hawa wenye vyeti feki (polisi)wanaijua sheria hiyo faini yake ni laki tano(500,000)au gerezani miezi 9.sasa sijui kama limelipa au ndo yale yale ila nimeliacha rubango.
    jamani una uhuru na haki ya kumkamata mtu unayevunja sheria haiwezekani uko kwenye mkusanyiko wa watu mfano hotel,hospital,public transport n.k lijitu linaanza kusmoke kwa raha zake.wakati ametengewa sehemu ya kuvuta sigara.
     
  2. m

    mabhuimerafulu Member

    #2
    Jun 1, 2012
    Joined: May 29, 2012
    Messages: 89
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unafiki mtupu! Kugombana na wavuta sigara huku wakulima wa tumbaku wakihamasishwa kulima zao hilo ni nini? Ni moja kati ya sheria za nchi ambayo ni wachache wanajua kama ipo
     
  3. a

    actus Senior Member

    #3
    Jun 2, 2012
    Joined: Oct 7, 2011
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu elewa sheria hiyo inavyosema ni kwamba haikatazi kulima zao hilo la tumbaku ila end product yake ambayo inaweza kua mfano sigara isivutwe kwenye public place.na hapo suala sio kugombana ni kuwaelimisha watu waelewe waendelee kuvuta lakini sio kukera wengine.
     
  4. Oluoch

    Oluoch Senior Member

    #4
    Jun 3, 2012
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani utekelezaji wa sheria hiyo haujazingatiwa. Ni muda mwafaka wa serikali kupitia vyomo vyake vya msukumo wa kisheria(law enforcement Organs) kama vile polisi kutilia mkazo suala hili. Pia elimu ya sheria hii itolewe kwa wanajamii waitambue maana ni watanzania wengi wasioijua.
     
  5. A

    ADK JF-Expert Member

    #5
    Jun 4, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Nafikiri swala la msingi ni kuwaelimisha wananchi juu ya sheria hii ambayo wavutaji wengi wa sigara gawaijui.lkn kuhusu kulima tumbaku tuendelee huku tukielimishana madhara yake kiafya,maana tumbaku inatupatia fedha za kigeni
     
Loading...