Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uvumilivu wa wana JAMIIFORUMS VS Ubabe wa CCM:JE mwisho wake ni nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gembe, Sep 12, 2008.

  1. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #1
    Sep 12, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Heshima Mbele,

    Ndugu Watanzania wenzangu,Kwa muda wa mwezi sasa nimekuwa mtazamaji wa Jf Bila kuchangia maada yeyote na hii ilitokana na Hotuba aliyoitoa Muungwana pale Dodoma,Pia kufuatia na Ripoti ya utekelezaji wa serikali katika ripoti ya RDC.

    Mie nadhani imetosha sasa,sababu tumeshindwa kuwajadili kwa hoja na sasa inabidi tujipange kisera.Tuzungumzie jinsi ya ssisi kuwakomboa watanzania wenzetu.Na ningependa tusitishe mijadala ya Ufisaid na tuanze kuwabana katika habari za maendeleo.

    Tupitie Jimbo hadi jimbo kueleza uozo wa wabunge ambao wamewshindwa kutekeleza ahadi zao kwa wananchi.Tueleze nini kifanyike.Mafisadi wana nguvu kuu ambayo haiwezi kuvunjwa hata kama mwanakijiji akilala masaa matano tu kwa siku.
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Sep 12, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mku Gembe, umeshakata tamaa?
     
  3. M

    Masatu JF-Expert Member

    #3
    Sep 12, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    One down.....
     
  4. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #4
    Sep 12, 2008
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mkuu Gembe,

    Wengine tunaona bado haijatosha!Na si kweli luwa tumeshindwa kuwajadili kwa hoja, labda kama mtazamo wako wa hoja ni tofauti na wengine.
    Hapa JF zimekuwa zikitolewa hoja nyingi sana tena nzito!tatizo ni kuwa serikali ya ccm imekuwa sio sikivu kwa wanachi wake hata kidogo.
    nadhani tuendelee kuelimishana na kuhamasishana hapa JF kadri iwezekanavyo ili wale tunaopata nafsi ya kufika vijiweni kuzungumza na watanzania wenzetu wasiofika hapa tuweze kuhabarishana kile kinachoendelea nchini.Lazima wanachi wa kawaida hasa wale wasiokuwa na uhakika wa mlo japo wa siku moja watambue usanii tunaofanyiwa na serikali yetu.Serikali inayowakumbatia mafisadi wachache na kuwatelekeza wanachi wengi.
    Sera wanatunga wao wenyewe, kwahiyo dawa hapa ni kuendelea kuwasema na kuwasema hadi watanzania wote wafumbuke macho.
     
  5. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #5
    Sep 12, 2008
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hii ni vita.
    Wewe pigana hapo ulipo na sisi tutapigana huku tuliko.

    Lowassa na timu yake wamekwenda chini siyo kwa sababu tulichagua kupigana naye kwanza yeye na kuacha mapambano mengine.

    Anzisha thread, jenga hoja, tutachangia. Lakini hatuwezi acha suala la ufisadi kwa mtaji wowote ule.
     
  6. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #6
    Sep 12, 2008
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mtafutaji hachoki na akichoka keshapata. Usijali Mzalendo Gembe nyanyuka beba silaha na zana zako tusonge mbele bado mji mmoja tu - UFISADI- tumalize vita kwa ushindi.

    Waliokufa tayari ni Balaahili ambao walikuwa amiri jeshi wakuu wa BOT na wengine wamejeruhiwa vibaya. Inasikitisha sana, inadhalilisha sana na inafedhehesha sana kuona umechoka wakati amebaki mtu mmoja amka Comrade Gembe huyo anakuja upande wako!

    Imekaaje hiyo? Kipichapicha na kimatukiotukio!
     
  7. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #7
    Sep 12, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Lets not hide around the bush

    correct header ingekuwa Uvumilivu wa wana CHADEMA V/S Ubabe wa CCM


    sasa sijui mwandhishi kaona noma gani kusema hilo ilihali sasa iwazi kuwa JF iko biased when it comes to CCM v/s CHADEMA na kila mmoja anajua wapi JF inasimama kwenye hili


    my 2 cents
     
  8. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #8
    Sep 13, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mimi naona mambo ya vyama vingi yafutwe...Haya ni ya kutugawa tu na ndio maana halisi ya mkaburu!
    Toka haya mambo ya ukabila na upuuzi wa kidini yashamiri...Ni wazi vyama vingi ni USHETANI...Wananchi wapate UHURU kwanza na ELIMU.
    Baada ya hapo watajuwa kusoma kati kati ya mistari....Tukifanya tofauti basi watauza silaha wee....Huku tukiendelea kufa tu na njaa na umasikini na huku michanga ya almasi na dhahabu ikichotwa.
    Vyama vingi vije baada ya ujinga kufutwa...Zaidi ya hapo ni Utumwa wa akili.
    NI MUDA WA KUIJENGA NCHI NA KUACHA UPUUZI WA KUGOMBEA MALI ZA WANANCHI,SIFA,MADARAKA NK...Dhamana ya nchi si ya kifamilia wala kikabila...Ni ya kitaifa na ya Kiafrika.
    Afrika time is NOW!
     
  9. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #9
    Sep 13, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Uongozi umekuwa maslahi makubwa sana....Na wananchi wanadhani uongozi ni usomi na utajiri!
    Hawajui ni kipaji kwanza na usomi ni baada ya hapo.....Kwamba kwanza awe na kipaji...Ila wanajuwa utajiri zaidi ni baada ya uongozi!
    Ni vizuri kumpata kiongozi msomi...Ila wasomi hawapewi heshima na hawana maslahi hadi wawe wanasiasa ama wawe na ushawishi kwa wanasiasa.
    Na kuwa na ushawishi kwa wanasiasa si lazima uwe umesoma...Unaweza kuwa ndugu ama kabila moja ama chama kimoja...Sasa si unaona migawanyiko hapo?
    Wasomi watakaotumia taaluma zao ipasavyo kama wakipewa nafasi na wanasiasa....Then ndio hao watakaolikomboa Taifa!
    Ila tunataka Kiongozi mpenda watu na msomi asiye na tamaa binafsi.
    Kwanza hata maslahi makubwa ya kioungozi ndiyo yanaharibu kwasababu ukiwa na pesa ikulu ndiyo yako...Na kama huwezi kwenda wewe...Basi unaweza kununua Rais.
     
  10. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #10
    Sep 18, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Gt Ningeweza kufanya hivyo,ila nilijua naamaanisha CHADEMA kwa maana yako..juzi nilijaribu kuongelea ile thread ya Mtikila ambayo sasa wameamua kuimaliza ila linawahusu.
     
  11. Che Kalizozele

    Che Kalizozele JF-Expert Member

    #11
    Sep 18, 2008
    Joined: Jul 20, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuna tatizo ambalo tunalo watanzania wengi hasa tunapokuja katika suala zima la kutatua matatizo.Wengi wetu uwa hatujui lengo kuu la kile tunachokifanya.I mean we don't know the goal most of the time though we pretend to know it.You know what is the result,most of the time we work on the objectives rather than on the goal which make you find yourself helpless after time t and think about to change the route to archieve the goal you don't know.

    Na hiki ndicho kinachotokea katika vita hii dhidi ya ufisadi,you can see inaanza kupoa na wapiganaji wengi wameanza kukosa nyimbo huku wakirudia yale yale yaliyokwisha semwa,vita inapoteza flavor.Unajua kwa nini? Kwa sababu wengi wetu tuliamini vita dhidi ya ufisadi itamkomboa mtanzania hivyo kumuondolea matatizo aliyonayo kama si kumpunguzia,kitu ambacho si kweli.Vita dhidi ya ufisadi ilikuwa one of the objective for attaining the goal of liberating tanzanians,sisi tukaweka nguvu zetu huko tukasahau kuzifanyia kazi objectives zingine.

    Muheshimiwa Gembe,amegundua vita hii ni ngumu na mbaya zaidi hata kama umeshinda inaweza isiskupe matokeo unayoyategemea.Ebu fikiria,tangu Lowasa amejiuzulu mtanzania wa kawaida amefaidika nini au kuvunjwa kwa mkataba wa richmond kumemnufaisha nini yule mtanzania anaekaa manzese,kinyume chake maisha ndo yanazidi kupanda.Simaanishi vita dhidi ya ufisadi haina maana,la asha.Ninachotaka kutaadharisha tusitegemee vita dhidi ya ufisadi pekee yake itamkomboa mtanzania.

    Muheshimiwa Gembe alichofanya ni kuleta objective nyingine,tuwe makini tusije tukahama wazima wazima na kulifanya ndo lengo.

    Haya ni mawazo yangu
     
  12. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #12
    Sep 18, 2008
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Duh! Mshkaji naona una BIFU la maisha na JF. JF imekufanyia nini mzee?, urudishiwe u moderator nini!!! LOL

    Wewe kuwepo humu, ES, Mimi, Masatu ni dalili tosha kuwa sio wana Chadema ndo tu wapo humu.

    Kama unaona Chadema wamezidi humu kwa uwingi kwanini husi recruit wana CCM kwa wingi tupeane TAFU kuwapiga vita au kujibu hoja za CHADEMA?

    Do something acha majungu na kuchochea yasiyokuwapo humu JF. Pia ukiona vipi unaweza tu kuishia kimya kimya kuliko kupika majungu ambayo hayatoiva.
     
  13. K

    Kazi ipo Member

    #13
    Sep 18, 2008
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi naona wana JF mapambano haya dhidi ya ufisadi yanatakiwa yapigwe kwa kila kona. Bwana Gembe wazo lako la kwenda jimbo hadi jimbo ni zuri lakini resources hakuna. Dawa ni moja tu, na historia inatuambia kuwa mapinduzi yoyote ya nchi hayafanywi na watu wa vijijini isipokuwa wa mijini. Hakuna njia nyingine tupaswayo kuokolewa kwayo isipokuwa kuishinikiza serikali ya ccm kwa maandamano na mogomo. Kuendelea kujadili tu hapa JF bila vitendo haisaidii kitu, ni lazima imani iendane na vitendo. Na lazima tukubali kuwa hakuna ukombozi unaokuja bila watu kutolewa kafara, sasa wana JF na watanganyika kwa ujumla tuache woga tuingie barabarani tuindoe serikali hii ya kisanii. CUF wameitisha maandamano makubwa mwezi October kudai mafisadi wafikishwe mahakamani kwa nini sote tusiungane nao kuandamana hata kama Kova atakataa sisi twende tu. Nina imani kuwa kama watu 100,000 watajitokeza barabarani hata kama jeshi lote litakuja halitatuweza. Maandamano yafanywe katika miji yote ya Tanzania na hapo ukombozi utapatikana.

    Mimi nasema kama tutaendelea kujadili tuhumu na kudhani kuwa kwa kufanya hivyo tutawakomboa watanganyika tunajidanganya wenyewe. Siasa za magazetini na kwenye mitandao ccm wamezizoea na haziwastui. Ni barabarani tu. Napendekeza CUF iandae vizuri mikakati yake, na makundi yote ya watu wahusishwe, makongamano yafanywe kila sehemu mpaka mashuleni ili tuikomboe nchi yetu.

    Vinginevyo tusidanganyane
     
  14. Jiwe Linaloishi

    Jiwe Linaloishi JF-Expert Member

    #14
    Sep 18, 2008
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 3,685
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135

    Never giverup until.......... Heri shujaa aliyekufa kuliko mwoga anayeishi
     
  15. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #15
    Sep 18, 2008
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Maisha magumu, wananchi wameambiwa wavumilie, halafu fleet ya msafara wa muungwana sasa hivi ni BMW tupu, yaani magari karibu kumi.......!!!! Zile benzi kazichoka ndani ya miaka miwili tu!!!!
     
  16. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #16
    Oct 29, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Tatizo la viongozi wetu ni priority zao ..wanaona ni bora wanunue X5 na waache kabisa kuwalipa walimu na wastaafu.

    Kwa maana nyingi kiburi ,ubabe ndiyo umetawala
     
Loading...