Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uvumi wa kukamatwa kwa karatasi za kupigia kura Tunduma

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Fareed, Oct 18, 2010.

  1. F

    Fareed JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Taarifa kutoka Tunduma, mpakani mwa Tanzania na Zambia mkoani Mbeya zinasema kuwa lori la kampuni ya Azam linalomilikiwa na mfanyabiasha maarufu Bakhresa leo hii tarehe 18 Oktoba, 2010, limekamatwa likiwa na shehena kubwa la karatasi za kupigia kura zitakazotumika uchaguzi mkuu Oktoba 31.

    Maafisa wa TRA tunduma walishtuka baada ya kukuta karatasi hizo za kupigia kura zimefichwa kwenye shehena ya vipodozi. Inasemekana kuwa mzigo huo wa karatasi za kupiga kura ulitokea Afrika Kusini na ulipakiwa kwenye gari la Azam kutoka kwenye gari lililotoka na mzigo kutoka Afrika Kusini.

    Taarifa zinasema kuwa lori hilo la Azam linashikiliwa na TRA na mzigo huo umekuwa sealed. Kuna hofu kuwa vigogo wenye njama za kuiba kura wanaweza kujaribu kufuta ushahidi kuhusu kukamatwa kwa karatasi hizi za kupiga kura.

    Kwa mujibu wa taarifa hizo, karatasi hizo za kupiga kura tayari zimewekewa tiki kumchagua Jakaya Kikwete wa CCM na lengo ni kuwa zisambazwe kwenye vituo mbalimbali vya kupigia kura nchini na zihesabiwe kama kura halali.

    Taarifa zaidi zinadai kuwa polisi wanaendelea na uchunguzi


    MUNGU IBARIKI TANZANIA!
     
  2. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Alama za nyakati.

    Wahindi (kina Bakhresa) ndiyo wanaovuruga nchi yetu. Nikisema haya mnaniita mbaguzi wa rangi. nikisema haya mnaniita mimi mlalamishi
     
  3. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Khaaaa
     
  4. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Natamani taarifa hii iwe ina ukweli
     
  5. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160

    JF is no place for gossip.

    Wait and see.
     
  6. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2010
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    MUNGU amesikia kilio cha Watanzania kwahiyo kila njama ya CCM mwaka huu itawekwa wazi.
     
  7. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #7
    Oct 18, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kabla sijaanza kushangilia naomba source ya taarifa, pls!
     
  8. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,535
    Likes Received: 2,535
    Trophy Points: 280
    What????????
     
  9. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2010
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Taarifa inasema mzigo uko sealed wamejuaje kuwa ni karatasi za kupiga kura na zina tiki ya kumchagua Kikwete? mmmmh
     
  10. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2010
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ee Mungu fungua kila mlango wa hila tuwaone wabaya wetu mwaka huu.
     
  11. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wakazi wa huko hawajapata taarifa,Mi ningekuwa huko ningeshamasisha vijana kama mia hivi tukavamie tuutoe ushahidi hadharani,mambo ya kusubiri haya ndo ushahidi unafutwa.
     
  12. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2010
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Si taarifa ya kupuuza lakini hadi sasa imekaa kama propaganda.
     
  13. C

    Chamkoroma Senior Member

    #13
    Oct 18, 2010
    Joined: Sep 6, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    EEEEEEEEEEEEEEEeee, Mungu we liangallie hili kwani watu ninani hata wakusumbue? walisindwa jeshi kubwa baada ya kusikia wakoma wanne wakijakama farasi za kijeshi, ole wao wadhaniao kuwa Mungu tunaemuomba ambae ametupa nchi ya asali na maziwa,amelala haoni wafanyalo
    Mungu anasema kwakuwa watu wameombolez hakika ataiponya nchi yetu tok mikononi mwa wenye uchu wakujitajirisha harakaharaka.
     
  14. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #14
    Oct 18, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,810
    Trophy Points: 280
    Source ni JF
     
  15. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #15
    Oct 18, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kumekucha tayari, mie wala sihitaji source kitu kikiwekwa JF ujue kimetokea au kiko njiani kutokea.


    Hapa sasa wananchi inabidi tumuwajibishe Azam kwa kutonunua bidhaa zake.

    Chadema chonde chonde hakikisheni mna mawakala wa huakika.
     
  16. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #16
    Oct 18, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    If this is true we have reasons to be thankful to the Almighty. Kura halali lazima zimesabiwe mwaka huu.
     
  17. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #17
    Oct 18, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,104
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    kwani ikiwa sealed haiwezi funguliwa?
     
  18. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #18
    Oct 18, 2010
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,041
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    Cha muhimu ukishapiga kura usiondoke kituoni mpaka kura zihesabiwe na kupewa matokeo halali kwa kila kituo!nakumbuka mwaka 1995 ilboru sec wanafunzi tulipigia nccr kesho yake matokeo kutoka nccr haina kura hata moja!
     
  19. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #19
    Oct 18, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Ina maana huo mzigo ulikokuwa unaenda usingefunguliwa eti kwa sababu una seal?
     
  20. F

    Fareed JF-Expert Member

    #20
    Oct 18, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Baada ya kupekuwa lori na kukuta karatasi za kupigia kura, TRA wakalizuia lori hilo na kuliwekea seal. I guess ni utaratibu wao wakikamata mzigo baada ya kupekua wanaweka seal yao. Source wa hii taarifa ni anonymous, lakini anasema baadhi ya waandishi wa habari wa Mbeya wanafahamu hili jambo. Hofu yangu ni kuwa wasije wakapewa rushwa ili kuzima kashfa hii kubwa.
     
Loading...