Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uvumi/Tetesi: Mtoto wa Kikwete (8) kugombea Uenyekiti Chipukizi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OgwaluMapesa, Dec 22, 2009.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2009
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Uchaguzi wa chipukizi CCM Taifa Unao tarajiwa kufanyika tarehee 29 Dec 2009 Kitaifa mkoani morogoro umethibitisha kuwa famiia ya JK imejipanga kurithishana madaraka ya Nchi ya hii tofauti na Marais waliomtangulia.

    Mtoto mdogo wa Kikwete Mwenye Miaka 8 Anagombea uenyekiti wa chipukizi Taifa, Tayari amewaita makatibu wa mikoa na wilaya wa umoja wa vijana nchi Nzima na kuwaeleza Dhamira yake ya kugombea Uenyekiti wa chipukizi Taifa Zoezi ili lilisimamiwa na uongozi wa UVCCM taifa.

    Tukio hii linazidi kututisha sisi watoto wa wakulima ikizingatiwa Baba yake ni Mwenyekiti wa CCM Taifa na ni RAIS wa Tanzania, Mama yake (Salma Kikwete) ni Mjumbe wa mkutano mkuu kupitia wilaya wa lindi, fIrsrt Born wa Kikwete Ridhwan ni mjumbe wa mkutano mkuu CCM Taifa , na vilevile ni mjumbe wa Baraza kuu UVCCM Taifa pia ni mjumbe wa kamati ya utekelezaji UVCCM Taifa, Kaka wawili wa mkulu ni wajumbe wa mkutano mkuu CCM Taifa kupitia Bagamoyo wacha mbali wanafamilia ambao ni wateule wake ktk Nafasi mbalimbali ndani ya chama na serikali eg KAWAMBWA etc.

    Je na mimi mkulima wa huku kilombero mtoto wangu ataweza kushindana na mtoto anaeishi ikulu kwa kodi zetu? Dhana ya fursa sawa kwa wote itatimia au mama Ana Mkapa aliondoka nayo nyumba number 1 mtaa wa magogoni?
     
  2. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2009
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Tatizo si yeye kugombea. Tatizo ni nyinyi makabwela kumpigia kura!

    Amandla........
     
  3. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #3
    Dec 22, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    acha wale kila ki2
     
  4. MwanaHabari

    MwanaHabari JF-Expert Member

    #4
    Dec 22, 2009
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 444
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yaani Fundi Mchundo, you nailed it kabisa,
    mwache agombee...haki yake
     
  5. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2009
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nadhani tuweze kuzidhibiti njaa zetu kwenye chaguzi mbalimbali sasa kinyume cha hapo familia ya kikwete imeonyesha njia sisi je?

    Lakini kwangu mimi tatizo sio kubwa, sisiem ni chama tu kama vyama vingine vilivyopo na vitakavyokuja. Uchaguzi tunao sisi wananchi kwa kuwa sisiem ndio deal basi itakuwa kikwete tupu. Vinginevyo tuchague vyama vingine ili navyo viimarike hatuwezi, tuanzishe vingine sheria inaturuhusu.
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Dec 22, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,173
    Likes Received: 16,143
    Trophy Points: 280
    Kikwete na mkewe wana umri gani?
     
  7. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #7
    Dec 22, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wamshukuru sana Kambarage aliyepanda mbegu na kupalilia miche ya amani na utulivu ndani ya mioyo ya Watanzania. Maana kwa Watanzania ni business as usual hakuna anayejali.
     
  8. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #8
    Dec 22, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135

    Vipi Julius unataka nini hapo tena? Mi nasita kukujibu!
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Dec 22, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,173
    Likes Received: 16,143
    Trophy Points: 280
    Nataka nijumlishe na kutoa nijue walimzaa wakiwa na umri gani
     
  10. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #10
    Dec 22, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha ha ha. Mtoto wa nyoka ni nyoka tu. Lakini kweli last born wa Salma na Jakaya ana umri gani?

    Mama Salma , kazi unayo.

    Hata hivyo, ni uhuru wake kugombea. Hakuna mahali katiba imesema mtoto wa kigogo asigombee uongozi kama amekidhi vigezo. Ni uamuzi wa wapiga kura kumchagua au la. Ila nifahamuvyo watanzania wanasiasa hasa SSM wana woga na wanataka kujipendekeza, hivyo sitashangaa wakimchagua. Yetu macho.
     
  11. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #11
    Dec 22, 2009
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Haya bwana, naona hasi wajumbe wa nyumba kumi mnataka kuwa kina kikwete
     
  12. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #12
    Dec 22, 2009
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    What is this chipukizi issue comming over?, sidhani kama inafikia viwango wa kuwa discussed hapa uwanjani. Leteni vitu vya maana.
     
  13. kakuruvi

    kakuruvi JF-Expert Member

    #13
    Dec 22, 2009
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 642
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Taratibu za kupiga kura zipo, sifa zinatakiwa. Kama mgombea amefuata taratibu na ana sifa za kugombea, agombee tu, tatizo nini? Wapiga kura si wanaelewa wanachokifanya, tatizo nini? Mwache!
     
  14. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #14
    Dec 22, 2009
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Na kama ingekua ni uwezo wake tu angejiita King of Africa, tazama na wanajeshi wenzake aliowaweka serikalini. Absolute JK
     
  15. L

    Lampart Senior Member

    #15
    Dec 22, 2009
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I say, hapa panatatizo kubwa sana la kisykolojia, ambalo wengi hawalioni. Sio kuhusu mtoto bali kuhusu baba. Mtoto hakutamka mwenyewe kutaka kugombea na wala sijui kama anajua anagombea nini. Hii inaonesha kupenda madaraka na kupenda ukubwa. Na huyo baba kama mtamnyima ukubwa basi atakuwa tayari hata kuuchukuwa kwa nguvu!
    Anyway, siamini kama JK na mama JK wanaweza kuruhusu hali hio. Hii yote ni maneno ya wapinzani tu wasiomtakia kheri JK!
     
  16. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #16
    Dec 22, 2009
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hivi wanaopiga kura katika huo uchaguzi ni wakina nani? Chipukizi wenzake au wazazi wao? Hao makatibu walioitwa na kukubali kwenda kumsikiliza mtoto wa miaka minane ni wakina nani? Nao wana umri gani?

    Kama hii habari ni ya ukweli, basi huyu mtoto ni wa kumuonea huruma. Badala ya kuachiwa afaidi utoto wake anasukumizwa katika jukwaa la taifa! Matokeo yake mara nyingi ni mabaya. Angalia wakina Michael jackson, Tatum O'Neal n.k. Angeachiwa aendelee kuchezea vigari na kupanda miti kama wenzake. Vile vile itamuondolea muda wa masomo. Wakina Clinton na Obama si wajinga kulinda kwa kila hali nafasi ya wanao kuwa watoto!

    Amandla......
     
  17. Serendipity

    Serendipity JF-Expert Member

    #17
    Dec 22, 2009
    Joined: Jan 24, 2009
    Messages: 475
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mzee umesahau asilimia 70 ya Watanzania wote (including watoto?) hufuata upepo!!....
     
  18. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #18
    Dec 22, 2009
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo, Mkuu? Tusipojifunza tutaendelea kuliwa na hakuna wa kumlaumu bali sisi wenyewe.

    Amandla.......
     
  19. p

    p53 JF-Expert Member

    #19
    Dec 22, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35


    Unawaonea tu hao makabwela.Hivi Tanzania kumeshaanza kuwa na chaguzi huru?Huyo dogo kama ana mwongozo wa baba yake basi ataukwaa tu uenyekiti whether makabwela watapiga kura or not.Kikwete akiwaambia hao UVCCM mtoto wake apitishwe unadhani kuna sisimizi atatia fyoko?
     
  20. b

    ba mdogo Member

    #20
    Dec 22, 2009
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hebu tuamke tuache mawazo mnato. hivi kuna mtu anakazwa kugombea? sioni tatizo la mtoto huyo kugombea. suala la kugombea ni suala la kuweza na si suala la nani anatoka familia ipi. kama una mwana na anaweza kuomba kura ruksaaaaaaaa
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...