Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uvivu wa kufikiri au ujinga tu?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by LUS0MYA, Aug 10, 2011.

  1. LUS0MYA

    LUS0MYA Senior Member

    #1
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 164
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Rais wa awamu iliyopita aliwahi kusema watanzania ni wavivu wa kufikiri! Watu wengine walikebehi na kuona kama wametukanwa!

    Hebu angalia watu waliopewa dhamana ya kufikiri badala yetu wanavyochemsha.

    Naanza na hili la nishati ya gesi.

    Nakumbuka nderemo zilitawala nchi hii pale tulipogundua hazina kubwa ya gesi pale songo songo, watanzania tumepata nishati nafuu sasa mkaa bye bye, aaah wapi mjanja kaingia katoa msaada wa kujenga pipeline toka Huko kuja dsm. Kilichotokea gharama za kusafirisha gesi kuja ikawa kubwa hivyo bei yake ikapanda ikawa sasa inalingana na bei ya kuagiza gesi nje!

    Tukifikiri kidogo tukawapa eneo Tanesco huko songo songo wakaweka mitambo inayotumia gesi wakainunua kwa bei nafuu na kusambaza umeme kwa gridi kuna haja ya kununua majenereta yanayotumia mafuta? Hii mitambo ya Tanesco bado yatakiwa kukaa hapa mjini?

    Mtazamo wangu: SONGAS imefanya gesi yetu kuwa ghali labda wangejenga pipeline kwenda nchi jirani kama zinahitaji lakini siyo hapahapa nchini. Sasa viwanda vikubwa vya cementi, Nondo, Usindikaji, Tanesco waende kwenye source wasisubiri kuletewa gesi hapa dar!

    Unajua kwanini nchi zetu zinaingia katika machafuko? Ni pale wananchi wanapoona rasilimali iliyogunduliwa haijabadilisha kitu chochote ktk maisha ya watu.

    Hata tukigundua mafuta hakuna unafuu kama tutakuwa wavivu wa kufikiri na kubaki wajinga.
     
  2. M

    Mr.Right JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2011
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 408
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Umefanya makosa kumquote Rais wa awamu iliyopita Mkapa. Kwa sababu huyu jamaa kajitajirisha sana kwa hela za wizi na Rushwa. Huyu Mkapa ni mmoja wa Mafisadi wakubwa hapa nchini.
     
  3. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    'Fata maneno yangu, usifate matendo yangu'

    Msemo wa mababu huo.

    Watu wengi huongea ya maana kuliko wanayoyatenda ila haimaanishi kuwa hata wanayoyaongea yadharauliwe kisa hawayatendi.
     
  4. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Hiyo ni mathayo ngapi?
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    hiyo ni between the lines kloro.
     
  6. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Kila mtu anahusika kujenga hii nchi, siyo suala la kuachia viongozi tu.
     
  7. doup

    doup JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2011
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wafikiria MAKALIO kumbe wako wengi, Hongera Masaburi kwa kulijua hilo.
     
  8. LUS0MYA

    LUS0MYA Senior Member

    #8
    Jan 26, 2013
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 164
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Wadau nilipost hii thread mwaka jana kuhusu mipango ya kifisadi ya kusafirisha gesi kutoka kusini hadi DSM.Kwa wakati huo nilikuwa napinga dhana ya kusafirisha gesi kuja Dsm kwa ajili ya umeme na viwanda hapa dar.Uvivu wa kufikiri ninaousimamia hadi sasa ni kuwa wataalamu wanaposupport wazo la kusafirisha gesi wanaangalia upande mmoja tu yaani availability ya gesi nasiyo available kwa value gani.bomba litafanya gesi kuwa available hapa dar kwa uhakika lakini kwa gharama ya juu kuliko inayoagizwa nje! simple mathematics gesi ikisafirishwa kwa magari mlaji anpata cost moja tu kubwa ya kusafirisha gesi lakini kuwa na bomba maana yake kuna cost ya kusafirisha,cost ya kutunza bomba lenyewe,security ya bomba lenyewe nk baadaye watu wataanza kutumia gesi ya nje ndipo policy za ajabu zitawekwa kuzuia gesi toka nje ya nchi na kuhalalisha mzigo wa gharama kwa mlaji.Watawala waambie Tanesco kuwa ubungo au kinyerezi siyo tena sehemu muafaka ya kuzalishia umeme waende kwenye source!mbona kidatu,mtera wameshindwa kuleta maji mjini wanazalisha huko huko?TUFIKIRI
     
  9. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #9
    Jan 26, 2013
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Uvivu wakufikiri ni huu wakusema gesi ibebwe na magari maana kulaza bomba la gesi ni gharama, Gasprom ya Urusi wamelaza bomba la gesi mpaka ulaya wao hawakufikiri naona waliwehuka...! Mbona tuna bomba la mafuta hapa mpaka Zambia na wala sio magari yanabeba hii malighafi? Kama Korosho hazikuwakomboa, wala vinyago ni kitu gani kinawaaminisha kua umeme ukifuliwa Mtwara maisha yatabadilika? Economies of scales zote ziko mjini, skilled labor, na miundombinu iko mjini. Waelewesheni hawa watu haya mambo sio rahisi.
     
  10. NullPointer

    NullPointer JF-Expert Member

    #10
    Jan 26, 2013
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 3,483
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Hata umeme ukizalishwa kule bei itakua juu hilo naona hujaliona, tena juu kuliko ambavyo bomba lingewekwa hadi Dar, wewe ndio kaa ufikiri upya.
     
  11. NullPointer

    NullPointer JF-Expert Member

    #11
    Jan 26, 2013
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 3,483
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Hii kitu ni ngumu zaidi ya unavofikiri, ninahakika leo hii upewe nafasi ya kusimamia hili swala hakuna utakalofanya la maana, zaidi itabaki utapigwa fire tu
     
Loading...