Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uvimbe kwenye Titi

Discussion in 'JF Doctor' started by Mimi k, May 1, 2012.

  1. M

    Mimi k Member

    #1
    May 1, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari,ningependa kufahamu dalili za kuwa na uvimbe kwenye titi
     
  2. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Unashauriwa kijichunguza matiti yako kila mwezi Mara moja siku ya 5-7 baada ya kumaliza damu ya mwezi. Simama kwenye kioo AMA mwenzako akiangalie, Kama matiti yako yanalingana, chuchu zinalingana, hakuna chuchu iliyovutwa ndani na ukiinama matiti yanashuka yote bila moja kuvutwa juu. Angalia rangi kama ni sawa na hakuna mabadiliko ya ngozi kuwa kama ganda la chungwa. Tumia Mkono Wa kulia kuangalia titi la kushoto and kushoto kuangalia titi la kulia. Papasa matiti kwa kutumia Mkono unaweza kubaini uvimbe. Pia waweza chunguzwa hospitali.
     
  3. M

    Mimi k Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante kwa kunifahamisha,matiti yangu ni madogo na yanapishana bt sio sn yapo hvyo kwa miaka mingi tu la kushoto ni nene na kulia nene kdg bt la kushoto sametime nikiligusa linauma,ila hzo dalili ulizozitaja sina,wakati mwingine linauma nikikaribia kupata hedhi nikimaliza linaacha na linapungua kdg,itakuwa ninatatizo?
     
  4. T

    Tamtam New Member

    #4
    May 2, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa symptoms ambazo umezitaja kuwa nazo una FIBROADENOSIS- irregular,ill-defined tender lump, usually bilateral na kunakuwa na discharge(maji maji yanatoka kwny chuchu).
    Matibabu ni kutoa uvimbe kwa operation(excision), au ukatumia dawa inaitwa BROMOCRIPTINE au DANAZOL au TAMOXIFEN
     
  5. M

    Mimi k Member

    #5
    May 3, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    thanx,bt operation c ndo kukatwa titi huko,na hz dawa naweza kununua tu au mpk niende hosp?
     
  6. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #6
    May 3, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nenda kwa dokta isijekuwa brest Cancer.
     
Loading...