Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

UVCCM yapata uongozi mpya!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Field Marshall ES, Dec 14, 2008.

  1. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #1
    Dec 14, 2008
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    - Haya wakuu habari nilizozipata sasa hivi toka ndani ya mkutano wa siri sana ni kwamba mgombea Masauni, nidye ameibuka mshindi wa uchaguzi huo baada ya kuwashinda wagombea wengine.

    - Uchaguzi wa Makamu wa mwenyekiti, sasa hivi ninapoandika unarudiwa tena baada ya wagombea wote kushindwa kufikisha kura zinazotakwia kwenye uchaguzi wa kwanza.

    - Mwanzoni mwa uchaguzi huo umetokea mtafaruku mkubwa sana baada ya Nchimbi, Kingunge, na Makamba kumtaka mjumbe mmoja wa NEC aondoke hapo kwenye mkutano kwamba hatakiwi, ingawa mwenyekiti wa CCM aliwaamuru kumruhusu aingie lakini waligoma kata kata na kupelekea mtafaruku mkubwa sana......bado hatujalipata jina lake! Uchaguzi unaendelea na tunaufatilia kwa makini na tutaziweka hapa zikipatikana tu!

    Ahsante wakuu na tupo on the top of this ishu, kama kawa kutoka FMES!
     
    Last edited by a moderator: Dec 15, 2008
  2. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #2
    Dec 14, 2008
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Mkuu FMES,

    Leo silali mkuu,nasubiria.Huku kwetu majogoo yashaanza kuwika sasa

    Heshima mbele mkuu,ni kwa nini wamemtoa nje huyo mjumbe? Au wanahisi anavujisha siri? Na sasa hapo Demokrasia iko wapi? Kwa mara nyingine tena hao jamaa wamezidi kudhihirisha walivyo na Roho za ki-Idd Amin Amin Vile.

    Nimedhani labda ni Nape au Mfuasi wa Nape Nnauye.
     
  3. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #3
    Dec 15, 2008
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    - Habari zaidi ni kwamba mkutano bado uko mbioni unaendelea, bado kuna mtafaruku kwenye uchaguzi wa makamu, lakini so far Beno Malisa, anaelekea kuwa ndiye mshindi.

    Later maana sherehe hapa zinaendelea cheers kwa wote!
     
  4. N

    Nurujamii JF-Expert Member

    #4
    Dec 15, 2008
    Joined: Jun 14, 2007
    Messages: 413
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mkuu ES naomba mnikumbushe hawa jamaa na kambi zao. Masauni na Malisa! Hawako kwa kina Nchimbi/Lowassa hawa kweli?
     
  5. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #5
    Dec 15, 2008
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    - Masauni ni wa mungwana jamaa walijaribu wakashindwa, na Beno ni Nchimbi/Lowassa, nasikia alihusika na kusaini ule mkataba wa mazishi.
     
  6. Mtaalam

    Mtaalam JF-Expert Member

    #6
    Dec 15, 2008
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 1,260
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    so if huyo beno ni lowasa n nchimbi co. tusitarajie anythin new!
     
  7. Mtaalam

    Mtaalam JF-Expert Member

    #7
    Dec 15, 2008
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 1,260
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    na wale wote mnaopenda kujidanganya kuwa chama chenu tawala cha mafisadi kinapata changes nachoweza kuwaambia ni rangi tu zinapakwa kwenye kuta za miaka ya mfalme herode.ufisadi uko pale pale tena wazidi rutubishwa tu
     
  8. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #8
    Dec 15, 2008
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    - Jeetu Patel na wenzake wako nje kwa dhamana, Mramba na Yona wako nje kwa dhamana, kesi zao ni kuhujumu mali ya wananchi, iliyowafikisha huko kwenye mkono wa sheria ni serikali ya CCM, na Lowassa alikimbia uwaziri mkuu kutoka serikali ya CCM,

    - Changes? Yes not fast kama ambavyo wengi tungependa, lakini sasa hivi serikali imechukua break wakisubiri Majaji warudi likizo, kazi ya mkono wa sheria kuwasafisha mafisadi ndani ya CCM iendelee kama ilivyoanza.

    Mungu Ibariki Tanzania.
     
  9. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #9
    Dec 15, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu FMES,

    Masauni ilitegmewa sana sababu hata baada ya vetting wakulu wa usalama walipendekeza yeye ndiyo apewe umoja wa vijana na baada ya kuona mbio ya vigogo wengi wanatak kuweka watu wao.

    Pili,Nafasi ya Umakamu mara ya kwanza watu wengi walihisi Muungwana anampigoa Chepuo Zainabu Kawawa.Ila la hasha Mkulu alikuwa na idea nyingine kabisa na Beno ni changuo lake kwa sababu nyingi sana.

    Kwanza amekuwa naye toka Mwanzo kabisa wa Kampeni za Urais na pili ni mmoja wa vijana wake aliowalewa ikubmukwe amkeuwa raifiki mkubwa wa Riz kwa muda mrefu.

    Nasubiri Matokeo zaidi kutoka Dodoma
     
  10. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #10
    Dec 15, 2008
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nimesikia asubuhi hii kwenye vyombo vya habari kuwa wagombea wanahujumiana kiasi kwamba wameibiana fedha na suti! Kwa aina hii ya wagombea ambao ndo viongozi wetu wa siku zijazo ni Ufisadi nadni ya CCM na Taasisi zake uko palepale
     
  11. M

    Middle JF-Expert Member

    #11
    Dec 15, 2008
    Joined: Feb 7, 2007
    Messages: 243
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tupeni matokeo jamani
     
  12. IronBroom

    IronBroom JF-Expert Member

    #12
    Dec 15, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 524
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    - Masauni ni wa mungwana jamaa walijaribu wakashindwa, na Beno ni Nchimbi/Lowassa, nasikia alihusika na kusaini ule mkataba wa mazishi.




    Wakuu hapo vipi...nani ni wa nani?
     
  13. Mtaalam

    Mtaalam JF-Expert Member

    #13
    Dec 15, 2008
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 1,260
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    so wat wako nje kwa dhamana kwa kufikishwa mahakamani na serikali ya ccm??kwani na wao waliiba fweza zetu wananchi wakiwa na wako chini ya seikali gani?
    pia ndugu yangu kusomewa mashtaka sio kuhukumiwa bongo ukumbuke, na hata wakihukumiwa bado pesa zetu mingi walishakula na kuwekeza ambazo zilitakiwa zilete maendeleo kwingineko!

    weye uliyeko mujini huko huoni uchungu,zungukia vijijini huko wasikojua maji yanatoka lini katikwa mwezi,kelele zetu za richmond wala nini haziwahusu kwa sababu hawajui hata umeme umefananaje still nao wako karne ya ishirini na moja chini ya serikali yetu ya ccm!
     
  14. M

    Mwanjelwa JF-Expert Member

    #14
    Dec 15, 2008
    Joined: Jul 29, 2007
    Messages: 962
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Binafasi nimefurahi sana Nchimbi kukosa watu wake.
    KIla kitu kitakuwa wazi sasa. Sina kambi yoyote, ila ninapenda sana mawazo huru kwa kitu. Hii ndiyo inafanya nchi zingine zinaendelea sana. I mean kitendo cha Nchi kumkandamiza Nape was injustice and untimely.............

    UVCCM na vikumbo vya vigogo


    MATOKEO ya uchaguzi wa wenyeviti wa mikoa wa Umoja wa Vijana wa Chama Cha Mapinduzi (UVCCM) pamoja na wajumbe wa Baraza Kuu la umoja huo Taifa, yanatarajiwa kudhoofisha sana kundi la uongozi wa juu wa sasa wa umoja huo ambalo ni kati ya makundi yanayovutana sana ndani ya Chama cha Mapinduzi ( CCM), imefahamika.

    Uchunguzi wa gazeti hili umebaini kuwa baadhi ya vigogo wa kitaifa wa CCM, walilazimika kufunga safari kwenda kusaidia ushindi wa wagombea waliomo katika kambi zao dhidi ya kambi nyingine mikoani.

    Sababu kubwa ya vigogo hao kujitosha wazi wazi katika dakika za mwisho kusaidia wagombea wanaowaunga mkono katika kinyang’anyiro cha uenyekiti wa UVCCM mkoa na ujumbe wa Baraza Kuu la umoja huo, ni kuhakikisha makundi yao ya kisiasa ndani ya CCM yanakuwa na ‘misuli’ katika jumuiya hiyo.

    Inaelezwa kuwa kama kundi mojawapo litafanikiwa kuwa na idadi kubwa ya wenyeviti wa mikoa wa UVCCM, litakuwa limejiimarisha vizuri kutekeleza malengo yake ya kisiasa ndani ya umoja huo, na katika chama hicho kikongwe nchini.

    Kwa mujibu wa baaadhi ya wanasiasa walizoungumzia hali hiyo, kinacholengwa sasa na kila kundi ndani ya CCM ni kuwa na nguvu katika Baraza Kuu la UVCCM.

    Baraza Kuu la UVCCM ni kati vya vyombo muhimu na vyenye nguvu katika kupanga mustakabali wa umoja huo, ambao nao umejikuta ukitumbukia katika mivutano ya kisiasa.

    Tofauti na ilivyotarajiwa, katika miaka ya hivi karibuni UVCCM imekuwa ikitumbukia zaidi katika mivutano ya kisiasa na baadhi ya wanachama wake, badala ya kutazama mwelekeo wa Serikali ya Awamu ya Nne katika kutekeleza Ilani ya Uchaguzi ya mwaka 2005 ya CCM.

    Kutokana na matokeo ya awali ya uchaguzi wa wenyeviti na wajumbe wa Baraza Kuu la UVCCM, inadaiwa kuwa hali ya kundi mojawapo kati ya hayo yanayovutana ndani ya CCM ni mbaya baada ya safu ya wagombea wake kuanguka.

    Taarifa zaidi zinadai kuwa hata nguvu za Mwenyekiti wa sasa wa UVCCM, Dk. Emmanuel Nchimbi, ambaye analazimika kuachia madaraka hayo Jumapili, Desemba 14, zipo shakani.

    Wasiwasi uliopo ni kwamba kama Dk. Nchimbi atafanikiwa kupata wajumbe wachache wanaomuunga mkono katika Baraza Kuu la UVCCM, hasa baada ya uchaguzi wa wenyeviti na wajumbe kutoka mikoani kukamilika huo unaweza kuwa mwanzo wa mwisho wa ‘misuli’ yake katika UVCCM.

    Alama za nyakati zinabainisha kuwa kama sehemu kubwa ya safu ya wajumbe wa Baraza Kuu la UVCCM baada ya uchaguzi itakuwa haiko upande wa Dk. Nchimbi, huenda maamuzi yake aliyowahi kufanya awali na viongozi wenzake yakatenguliwa na Baraza hilo jipya.

    Ikumbukwe kuwa kati ya majukumu ya awali yatakayofanywa na Baraza hilo jipya la UVCCM ni pamoja na kusikiliza rufaa ya kada machachari wa CCM na UVCCM, Nape Nnauye.

    Nape alivuliwa uanachama wa UVCCM akidaiwa kusema uongo, hatua ambayo iliibua hisia za kisiasa kwamba ni njama za kundi linalompinga ndani ya CCM ili kumkwamisha asigombee uenyekiti wa umoja huo ngazi ya Taifa.

    Nape alivuliwa uanachama wake baada ya siku kadhaa kupita tangu atamke kupinga mradi wa ujenzi wa jengo la kitenga uchumi katika makao makuu ya UVCCM, jijini Dar es Salaam .

    Licha ya Nape kuvuliwa uanachama, uongozi wa Dk. Nchimbi ulipendekeza kada huyo anyang’anywe nyadhifa zake zote ndani ya CCM, mapendekezo ambayo yaliungwa mkono na Katibu Mkuu wa chama hicho, Yusuf Makamba.

    Hata hivyo, mapendekezo hayo yalipuuzwa na Mwenyekiti wa CCM, Rais Jakaya Kikwete ambaye alitamka ndani ya Kikao cha Halmashauri Kuu (NEC) ya CCM mjini Dodoma hivi karibuni kuwa Nape ataendelea na nyadhifa zake zote ndani ya CCM.

    Kwa muda mrefu sasa CCM imekuwa katika mvutano wa kisiasa, inayochangiwa na msimamo tofauti miongoni mwa wanachama wake.

    Mvutano huo umevuka mipaka kutoka katika chama hicho hadi kupenya katika baadhi ya mihimili ya Taifa, huku dalili zikibainika kuwa Bunge na Serikali ni kati ya taasisi nyeti zilizoingiliwa na hisia za mivutano ya kisiasa.
     
  15. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #15
    Dec 15, 2008
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,593
    Likes Received: 2,535
    Trophy Points: 280
    Martha Mtangoo, Dodoma
    Daily News; Monday,December 15, 2008 @21:15

    Hamad Masauni Yusuf ameibuka kidedea na kunyakua nafasi ya Mwenyekiti wa Umoja wa Vijana wa Chama Cha Mapinduzi (UVCCM), na kuwabwaga wenzake wawili katika Uchaguzi Mkuu wa umoja huo uliofanyika juzi mjini hapa huku Beno Malisa akichaguliwa kuwa Makamu Mwenyekiti.

    Masauni aliwabwaga wenzake na kupata kura 587 kati ya kura 692 zilizopigwa na wajumbe wa mkutano huo ambapo wagombea wenzake, Suleiman Muhsin Haji alipata kura 75 huku Adila Hilai Vuai akiambulia kura 22. Wagombea hao watatu wote wanatoka Tanzania Visiwani.

    Kwa upande wa Malisa, alimbwaga Hussein Bashe kwa kujinyakulia kura 369 kati ya kura 691 zilizopigwa, huku Bashe akipata kura 286 wakati mgombea mwingine Zainab Kawawa akiambulia kura 35. Kwa upande wa nafasi ya Baraza Kuu upande wa Tanzania Bara, wagombea watano kati wagombea 30 walichaguliwa na kupata nafasi hizo akiwamo Mwandishi wa Habari wa Magazeti ya CCM ya Uhuru na Mzalendo, Ester Bulaya.

    Wengine waliochaguliwa katika nafasi hizo ni pamoja na Alexander Nchimbi, Amon Anastazi, Ashura Seng'ondo na Saidi Ntanda. Kwa upande wa Tanzania Visiwani waliochaguliwa kushika nafasi hizo ni Asha Juma Othman, Daud Khamis Juma, Khamis Juma Khatibu, Rabia Abdallah Hamid na Riziki Pembe Juma, huku Katibu Mkuu wa UVCCM, Francis Isaack akichaguliwa kuwa mwakilishi wa Jumuiya ya Wazazi Taifa kutokea umoja huo na Angela Mwanry akichaguliwa kuwakilisha Umoja wa Wanawake (UWT) kutoka Vijana.

    Akizungumza muda mfupi baada ya kutangazwa kwa matokeo hayo aliyekuwa mgombea wa nafasi ya Makamu Mwenyekiti Bashe alisema uchaguzi si chuki kinachotakiwa ni kupendana na kufanya kazi ya kuendeleza umoja wa vijana wa chama hicho na si kuchukiana.

    Alisema wagombea wote ni wanachama kila mmoja anayo haki ya kukitumikia chama na kuongeza kuwa makundi yote yavunjwe ili kuendeleza jumuiya hiyo na kuahidi kutoa ushirikiano katika umoja huo. "Jamani uchaguzi si chuki na huu si muda wa umoja wa vijana wa CCM kugawanyika tunachotakiwa sasa ni kuendelea kulisukuma mbele gurudumu la maendeleo ya CCM," alisema.

    Naye Mwenyekiti wa UVCCM Yusuf katika hotuba yake kwa wajumbe hao, alisema UVCCM haitaendelea kuwakumbatia mafisadi wote ambao wanataka kukiharibu chama na umoja huo. Alisema UVCCM iko tayari kununua kwa gharama yoyote mapambano dhidi ya wabadhirifu na kuahidi kula sahani moja na wote wenye nia ya kuharibu chama.
     
  16. Sober

    Sober JF-Expert Member

    #16
    Dec 16, 2008
    Joined: Jun 6, 2008
    Messages: 289
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hizo jumuiya za chama zenyewe zimeshakua muflisi...zinachungulia kaburi sasa hivi.

    Zimeshapoteza ile leverage waliokua nayo kwenye intra-party politics za enzi za akina
    Seif Khatib, na akina Lukuvi..... Nchimbi ndo amemalizia kuchimba kaburi la the so called UVCCM... imebaki kuwa ceremonial tu sasa.

    Naona CCM wameamua kumzawadia mzee masauni yussuf wa tume ya uchaguzi zanzibar baada ya kazi nzuri ya kumpa karume urais mara mbili kwa kumpa mwanae uenyekiti wa UVCCM.
     
  17. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #17
    Dec 16, 2008
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,083
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    (1) Mchango wa UVCCM katika maendeleo ya taifa letu ni upi? Kama UVCCM heingekuwepo tungepata hasara ama faida? Nadhani tungepata faida kwani tungepungukiwa na uchotaji wa fedha za uendashaji wao toka serikalini. Kuna wakati Mzee Kawawa aliulizwa kwa nini CCM inachota fedha nyingi hivyo serikalini, akajibu ni consultancy fee!

    (2) Hao "vijana" waliochaguliwa wana umri gani? Maana naona vyombo vya habari havitangazi umri wao. Ni vijana kweli au ni wazee vijana?
     
  18. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #18
    Dec 16, 2008
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    The dataz kutoka kwenye uchaguzi jana:-

    1
    2.
    - JF numero uno, alyways one step ahead - JF idumu milele!
     
Loading...