Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

UVCCM, mbona mmerudia yaleyale ya Masauni?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bundewe, Oct 25, 2012.

  1. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #1
    Oct 25, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ninavyoelewa mimi ni kwamba kiongozi wa uvccm anapoingia madarakani asizidi umri wa miaka 30. Kanuni hii ndo iliyomng'oa madarakani Masauni mwaka 2010 akidaiwa alikuwa na umri mkubwa. Juzi uvccm wamefanya uchaguzi na kumchagua Mbunge wa Donge, Z'bar Mh. Sadifa Juma Hamis kuwa mwenyekiti.


    Kwa mujibu wa kumbukumbu za Bunge, Mh. Sadifa amezaliwa tarehe 7 Februari 1982. Hivyo mpaka tarehe 7 Oct 2012 alitimiza umri wa miaka 30 na miezi 8. Vipi kanuni imerekebishwa? au naye ana vyeti viwili vya kuzaliwa?
     
  2. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hapo hata mimi nitakujibu, ni kuwa ujana uanishia miaka 35, hivyo katika kipindi cha uongozi umri wake usizoidi miaka 35. Kwa hiyo kwa mtazamo huo atamaliza uongozi akiwa na miaka 35. Hawajakosea
     
  3. Mkuu rombo

    Mkuu rombo JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 18, 2012
    Messages: 1,546
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    aiseeeeee babaangu ilo lisikupe shida ngoja aapishwe akae madarakani kesi zitaanza kufunguliwa kuhusu umri wake,,kwani wewe uwajui magamba
     
  4. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #4
    Oct 25, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Hyo ya kwako si ya kanuni.
     
  5. C

    Concrete JF-Expert Member

    #5
    Oct 25, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Mkuu ni wewe tu hujaelewa vizuri, kanuni inataka mtu asizidi miaka 30, huyo jamaa ana miaka 30. Hivyo angekuwa amevunja kanuni kama wakati anagombea angekuwa na miaka 31 au zaidi.
    Kifupi yuko ndani ya muda sahihi.
     
  6. Thegreatcardina

    Thegreatcardina JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2012
    Joined: Mar 29, 2009
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naona kama Bundewe is right. Au CCM UV Kanuni yao inataka mpaka miaka isomeke 36 ndo atakuwa kazidisha umri wa kuwa kijana? Ukawa na 35yrs, 11 months, 29 days, 23 hrs, 59 min. Kwao katiba inaruhusu. Kiukweli huyo jamaa hakustahili kugombea. Itakuwa ni takrima imetumika kupindisha kanuni
     
  7. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #7
    Oct 25, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Bora waendeleze ujinga wao
     
  8. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #8
    Oct 25, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    Mchango wako unafaa kufunga mjadala huu.
     
  9. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #9
    Oct 25, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kweli kabisa, maana kanuni ni kwamba; wakati anachaguliwa asiwe amezidi miaka 30.
     
  10. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #10
    Oct 25, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Naona hapa kidogo nawe hujaelewa kanuni. akifikisha miaka 31 maana yake kazidi mwaka mmoja. akifikisha miaka 30 na mwezi mmoja mana yake kazidi mwezi mmoja, akifikisha miaka 30 na siku moja maana yake kazi siku moja. huko kote ni kuzidi tu bila kujadi to what extent. Kikanuni hatakiwi "kuzidi" miaka 30.
     
  11. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #11
    Oct 25, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Ongeza na ile miezi 9 au 8 ya mimba!
     
  12. t

    tru rasta JF-Expert Member

    #12
    Oct 25, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 203
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Yaani mfano mzuri ni kama umri wa kuustafu.ikifikia tu tarehe yako ya kuzaliwa kutimiza umri husika(60/65) unaachia hapo on the date.kanuni zimepindishwa tena kwa wote mwenyekiti na makamu wake.japo wamejitahd kufichaficha kwnye CV ukweli utabaki kuwa umri wao una walakini sana!kila kitu kinawezekana Tanzania
     
  13. G

    Godwin Mneng'ene Verified User

    #13
    Oct 25, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 217
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa uelewa wangu wa mambo nadhani asingestahili kuchagulia kwa kufuata kanuni zao, uo ni uchakachuaji mkubwa.
     
  14. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #14
    Oct 25, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Si mara ya kwanza CCM kupindisha kanuni, wapo juu ya sheria
     
Loading...