Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uuuwii!!Kumbe Tanzania Mfungwa Anapata Huduma Bora Kuliko Mtumishi Wa Serikali!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jasho la Damu, Jul 5, 2011.

  1. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Heri uwe Mhalifu kuliko kuwa raia mwema. Hii imethibitika jana bungeni wakati wa mawasilisho ya bajeti mbadala ya Ofisi ya Rais, Menejiment na Utumishi wa Uma iliyowasilishwa na Bi Suzan Lyimo.
    Ikiwa Mtumishi wa uma wa kima chini analipwa mshahara wa Tsh.135000/- per month hii ni sawa na kutumia Tsh.750/- per day kwa familia yenye watu 6(yaan Baba, Mama, Watoto 4) wakati mfungwa mmoja bajeti yake ni Tsh.2400/- per day.
    Inauma sana. Hakika Sisi Watanzania Tumelaaniwa.
     
  2. deny_all

    deny_all JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 424
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35

    Kuna uwezekano mkubwa kuwa hizo ni figa za kwenye makaratasi hali halisi inaonyesha hivyo ndio suala la kujiuliza. Isije kuwa mfungwa anambulia Tshs 400 out of Tshs 2400 inayotamkwa.
     
  3. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mimi kila siku naumia kichwa. Hivi mfanyakazi anayelipwa Tsh.135000/- per month anamudi vipi kuishi na familia hapa mjini?

    Usafiri
    Chakula
    Umeme
    Maji
    Kodi ya nyumba
    Ada
    n.k
     
  4. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Potelea mbali kama hiyo 2400 mfungwa inamfikia au lah lkn kwenye bajeti hizo pesa si zinatengwa!! kutotumika 2400 yote kwa mfungwa hiyo ni kesi nyingine ya uadilifu wa viongozi sisi tumfikirie mwalimu anayefundisha shule za kata tena umasaini ambako hata maji unafuata km 10, Ardhi ina
     
  5. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #5
    Jul 5, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ndipo hapo linakuja suala la Serikali iibie muda siyo pesa.
     
  6. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Kwa hili lazima afanye makeke sehemu au kazini ili avuke.
     
  7. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #7
    Jul 5, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hizo ni takwimu ridisha, maisha ya mfungwa wa tanzania ni duni sana kiasi kwamba mara baada ya kumaliza kifungo ni kama mtu aliyepunguziwa siku za kuishi.
     
  8. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #8
    Jul 5, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Kajaribu huko jela uone kamaa wana raha hizo, achana na takwimu (PROPAGANDA) fuata ukweli maisha ya Jela ni balaa kabisa. Ni kweli kima cha chini kinabidi kiongezwe ili kukidhi gharama za maisha inatosha hakuna haja ya kufananisha namaisha ya Jela.
     
  9. b

    baba koku JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 323
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Tatizo hapa ni kuwa hakuna mtu ambaye ni mkweli- kila mmoja ni msanii, mf. mwajiri anajifanyya aanalipa mshahara mzuri wa shilingi 135,000 kwa mwezi na hapohapo mfanyakazi anajifanya ni mchapa kazi, magereza wanajifanya wanatumia shilingi 2,400kwakila mfungwa kwa siku na mfungwa naye anajifanya anaridhika . Ni mlolongo mrefu wa kufanya kiini macho.
     
  10. c

    chante Senior Member

    #10
    Jul 5, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 175
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    135,000/30 =4500 otherwise lbd huo mwezi uwe na siku 180 ndo itakuwa sawa na 750 per day!Ila point yako bdo nzito kwa maslahi ya taifa!
     
  11. KATIZAJI

    KATIZAJI Member

    #11
    Jul 5, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 58
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    135,000/30/6=750 Kwa familia ya watu sita (6)!!!

     
  12. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #12
    Jul 5, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,096
    Likes Received: 6,757
    Trophy Points: 280
    asee usijidanganye .nji hii hata misaada inaishia kwenye matumbo ya watu seuse huyo mfungwa anayekabwa,nakushaur usifanye baya lolote ukidhani umwelani kuna nafuua, maharagwe na maunga yaliyooza na wanalishwa wenzio loool,wala usijaribu kuionja sumu mwana
     
Loading...