Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utumiaji wa Lugha katika Forums

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Kibunango, Nov 12, 2009.

  1. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #1
    Nov 12, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Inakera na kuudhi na kusumbua sana unapokutana na lugha ya kwenye kuchat katika forums,

    Mifano ni kama hii ifuatayo:
    • ebwanae siyo kifupi hivo bucha, enh! 2pe format mzuri je m2 anaanza na ki2 gani na anaishia na wapi, mf. m2 kasoma hadi 4m6, anataka kazi ya customer care/sales aanzeje, aoanishe exp.zake wapi, contakts wapi na n.k! 2pen....

    • Hii inaniremind bak n' dayz wakati shaba yuko fayah!.....

    • jifanyie usalama kivyako, mbna nowadays 2nafite...

    • mmH! hapo patamuuu, cyeetwawasikiiiza sana wakubwa wetu,

    • Peace n' love 2 ol ya ......
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Kama ndivyo, wa kwanza kuonywa awe ni ndugu yangu mmoja anaitwa Bluray...Hawa ni watu ambao ni barriers to communication process.
     
  3. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mkuu kweli hii ni kero. Kwa wengi wetu ambao kiswahili na kiingereza ni lugha yetu ya pili na ya tatu huwa inachanganya sana. Ujumbe mfupi unachukua muda mrefu kuusoma na kuelewa. Sijui hii inasababishwa na ile hali ya kujiona kuwa mwerevu wa mambo/lugha (Vijana wa siku hizi huita "Matawi ya Juu", kumbe si lolote). Mbona lugha yetu ya kiswahili iko bomba sana tu!
     
  4. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #4
    Nov 12, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Te te te te ngoja aamke ajibu hizi tuhuma.
     
  5. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #5
    Nov 12, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    mbona kama ndo unatufundisha m2 wangu?
     
  6. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #6
    Nov 12, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    mbona kama ndo unatufundisha m2 wangu?
     
  7. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #7
    Nov 12, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Mkuu Kibs,
    Wengine vichapaji(keyboards) vyao vimefutika futika,hawaoni vizuri wanabahatisha.
     
  8. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #8
    Nov 12, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hiyo ni mifano tu...
     
  9. T

    The Infamous JF-Expert Member

    #9
    Nov 12, 2009
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 719
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    take easy bwana kila ki2 ukimaindi hatutafika,, usiwe consecutive kiivo sometime mtu anaamua kufupisha 2 maneno..cha msingi umeelewa.

    be easy bro.
     
  10. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #10
    Nov 12, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kamanda, Hapo umetumia lugha ngapi?
     
  11. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #11
    Nov 12, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mkuu umejuaje kuwa amelala! Maanake hajajitokeza bado.
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Nov 12, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,257
    Trophy Points: 280

    consecutive????????
    ulimaanisha conservative???
     
  13. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #13
    Nov 12, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani watu wengine wanatumia hiyo "shorthand" kwa kuwa wanatumia simu zao kutype na kupost JF. Simu nyingi hazina keyboard ya QWERTYUIOP" hivyo mtu anaona bora kufupisha. Kingine pia ila sina uhakika sana ni labda wanapotumia simu wanachajiwa na kampuni ya simu kulingana na idadi ya maneno/ herufi?
     
  14. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #14
    Nov 23, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
  15. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #15
    Nov 23, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    we andika vyovyote vile ilimradi msg inawafikia walengwa!
     
  16. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #16
    Nov 23, 2009
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,596
    Likes Received: 806
    Trophy Points: 280
    Kwi kwi kwi!
    Lakini isiwe kigezo cha kutokufikisha ujumbe!


    Aa wapi. Kuna wakati mtu anaandika ujumbe hadi hupati maana!
     
  17. K

    K4jolly JF-Expert Member

    #17
    Nov 23, 2009
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 366
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kizazi kipya ndo wanapenda hizi shortcut, miziki yao vilevile.
     
  18. Triplets

    Triplets JF-Expert Member

    #18
    Nov 24, 2009
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 1,014
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Hapo ni tatizo la hii lugha ya wazungu mkuu, wengi sana tu kiingereza ni karibu na sufuri...
     
  19. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #19
    Nov 25, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kama huyu hapa...
    [​IMG]
     
  20. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #20
    Nov 25, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hii si Kizenji sasa au leo umeshiba sana ulojo?
     
Loading...