Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

utoaji mimba

Discussion in 'JF Doctor' started by Mayu, Oct 7, 2010.

  1. M

    Mayu JF-Expert Member

    #1
    Oct 7, 2010
    Joined: May 11, 2010
    Messages: 592
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Wadau nisaidieni, kutokana na sababu zilizo nje ya uwezo wetu inabidi mimba ya kama miezi 2 itolewe.
    je ninjia gani sahihi ya kufanya hii kitu?.
    je hapa tz inaruhusiwa kisheria, na ni hospitali gani zinafanya kazi hiyo?
    kama nitajua na gharama zake,madhara ntashukuru
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280

    Abortion is crime....stop it....hivi mama zetu wangesema watutoe kutokana na sababu zilizo nje ya uwezo wao ingekuwaje?....kwa nini haikuzuiliwa toka mwanzo....kulitokea ubakaji?....there is no njia sahihi ya kutoa coz hicho ni kiumbe tayari since the first day....na Tanzania hairuhusu hiki kitu...ni UUAJI
     
  3. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Dah!
    Kama maisha ya mama au/na mtoto yako ktk hatar, abortion inaruhusiwa (sina ushahidi--common sense). Kwa akili ya kawaida daktar ndiye atakae-authorise mimba itolewe kama sababu ni hiyo nloeleza hapo juu.

    Kama wewe huangukii ktk hiki kigezo utakua una agenda ya siri. Mchezo mfanye wenyewe raha mujisikie nyie, mwisho wa siku muue kiumbe ambacho hakina hatia. It iz CRIME
     
  4. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #4
    Oct 8, 2010
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,987
    Likes Received: 4,257
    Trophy Points: 280
    Kutoa mimba ni kosa kisheria kwa mujibu wa sheria za nchi yetu. Hata hivyo sheria inaruhusu kama Daktari atakuwa ameafiki kuwa uwepo wa mimba hiyo utakuwa unahatarisha maisha ya mama na pengine mtoto mtarajiwa basi mimba hiyo inaweza kutolewa [abortion].
    Kumbuka kuwa utoaji wa mimba si jambo la masihara,na linahitaji utaalam. Kama mimba hiyo ina uhalali wa kutolewa kwa sababu za kiafya basi Daktari mshauri katika hospitali husika atakupa maagizo. Ni jambo la hatari kwenda kukutana na wataalam wasioruhusiwa kufanya maamuzi ya aina hiyo, nikimaanisha Clinical officers [zamani medical assistant] au Nurse. Hawa kisheria ni allied health workers na kuna maamuzi ya mgonjwa ambayo hawaruhusiwi kuyafanya bali Registered medical professional [ Dr].
    Kama utaamua kwasababu zako kutoa mimba hiyo kiholela uwezekano wa kupoteza maisha, au kuharibu kizazi kabisa ni mkubwa sana,na pengine hiyo ndiyo inaweza kuhitimisha uzazi wako.
    Ahsante.
     
  5. Mfikiri

    Mfikiri JF-Expert Member

    #5
    Oct 8, 2010
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    du hii ni mitihani... abortion is a crime, i real hate it maself...lakini kama issue ipo nje ya uwezo wenu you can do but have consultation first na gyn doctors... hawa wapo na ndo kazi zao..... go to the hospitals and not dispensaries utasaidika.. poleni sana..
     
  6. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #6
    Oct 8, 2010
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    :a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13::a s 13:
     
  7. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #7
    Oct 8, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,981
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    mmmh kutoa mimba ni hatari sana ila kama daktari amethibitisha kwamba kuna ulazima wa hiyo mimba kutolewa ni vyema ukapata ushauri kutoka kwake pamoja mengine yooote ambayo ungependa kujua na taratibu za kufuata
     
  8. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #8
    Oct 8, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,981
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    mbona haya maandishi yako yananitatiza kusoma
     
  9. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #9
    Oct 8, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,934
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Chondechode usifikirie kabisa kuitoa, vumilia ujifungue salama kisha kama humtaki mtoto basi mpeleke kwenye vyombo husika watakutunzia, kama uko dar basi utampeleka Mburahati kwa wale masister wa missionaries of charity wa calcutha!
     
  10. Mr Ngoma

    Mr Ngoma Senior Member

    #10
    Oct 8, 2010
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 117
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    ur right in wrong place, una takwimu ya mimba ngapi hutolewa kwa siku moja tuu hapa dar? Who is monitoring doctors activities in a single day? Wacha wewe, tell me una hakika gani wewe mwenyewe mimba ngapi madem wako wamezipiga chini kimy kimya? Madenti nao....... Think twice, wajua marie stopes in local areas wanafanyanini?

    Damu za vichanga ni kubwa sana humwagika kila siku before sun goes down.

    Lord forgive those who dont know if they even dont know if they dont!!!
     
  11. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #11
    Oct 8, 2010
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 880
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35

    Ni zipi hizo sababu zilizo nje ya uwezo wenu??????????????????????!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Ziweke wazi ili tukupe ushauri utakaokufaa zaidi.
     
  12. Mdau Mkuu

    Mdau Mkuu JF-Expert Member

    #12
    Oct 8, 2010
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 232
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Mdau tatizo unaomba ushauri wakati umeshaamua kutoa hiyo mimba,sa sie wataka tukusupport ili kuhalarisha upumbavu unaotaka kuufanya!Tambua mlipokuwa mnakamuana hamkujua matokeo yatakuwaje!je hujui kutoa mimba ni dhambi?pia sheria haziruhusu?afu pia waweza muharibia huyo mwanamke kizazi akawa hawezi zaa tena!je wajua huyo mtoto atakuwa nani ndani ya nchi hii!Futa kauli zako na ukatubu maana hata wanaJF hawajapendezwa na uamuzi wako!
     
  13. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #13
    Oct 13, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,893
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    usitafute uhodari kwenye afya ya mtu, amekwambia kutokana na sababu zisizozuilika inabidi itolewe wewe unaanza kupiga kampeni. Can't u get serious?!.
     
  14. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #14
    Oct 13, 2010
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 880
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Lakini bado hajatuambia ni sababu zipi hizo zilizo nje ya uwezo wake. Akitueleza huenda tukamsaidia zaidi na hatimae hizo sababu zikawa ndani a uwezo wake. Tafadhari kaka/dada mayu embu ziweke hadharani hizo sababu unazodai ziko nje ya uwezo wako.
     
  15. kibhopile

    kibhopile JF-Expert Member

    #15
    Oct 13, 2010
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 1,232
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    swali liko hivi
    1.je ninjia gani sahihi ya kufanya hii kitu?.
    2.je hapa tz inaruhusiwa kisheria?
    3. ni hospitali gani zinafanya kazi hiyo?
    4. gharama zake je?
    5.madhara ntashukuru?
    kasha makeup her mind so jibuni hayo maswali yake.
     
  16. Mpeni sifa Yesu

    Mpeni sifa Yesu JF-Expert Member

    #16
    Oct 13, 2010
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    unaomba ruhusa kuua mtu, omba ruhusa kwa Mungu si kwa wanadamu.
     
  17. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #17
    Oct 25, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Uuaji huo.

    Kama ni sababu za kiafya daktari angekwishakusaidia usingetaka ushauri hapa.

    Wacha kuua.
     
  18. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #18
    Oct 26, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kama ndio hivyo si aende hospitali kupata consultation kwa madaktari, usilete uhodari wa kutetea hoja kuona kinachofanyika ni sawa, mleta hoja angesema ni sababu zipi zisizozuilika get serious ABORTION IS A CRIME
     
  19. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #19
    Oct 26, 2010
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Tafadhali usitoe mimba. Zaeni mtoto wenu kisha ni-PM nitamchukua na kumlea.......
    Kama wewe ni mwanamke, mwanaume anayekushawishi utoe hiyo mimba hakupendi na agetaka aendelee kukutumia bila kuwa na majukumu yoyote. USITOE MIMBA plizzzzzz.
     
Loading...