Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utitiri wa vyama vya siasa nchini una ufanisi/tija gani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Elai, Feb 28, 2012.

  1. E

    Elai Senior Member

    #1
    Feb 28, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wadau,

    Kuwa na vyama vingi vya siasa vingine hata havisikiki hadi wakati wa uchaguzi ni demokrasia hii? Inamsaidia nani?
     
  2. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #2
    Feb 28, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Unasaidia wananchi kuchagua wanakuwa na choice nyingi
     
  3. l

    lcs New Member

    #3
    Jun 16, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nalileta kwenu kama changamoto ya mawazo
    Kwani nionavyo mimi ingawa siyo mwanasiasa mfumo unaofutwa na nchi za magharibi kwa kuwepo na vyama viwili vya siasa na kuruhusu mgombea binafsi /independent kunaleta uwajibikaji mkubwa katika serikali.

    Watanzania wenzangu tumeona kesi zinafunguliwa mahakamani na Mheshimiwa Mtikila ili kuwepo na mgombea binafsi ikiwa kwake ni pamoja na Uzawa sijui Jamii forum tunasemaje
     
  4. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Wanabodi.

    Kwenye kipindi cha Kipima Joto ITV mada ni uwepo wa utiriri wa vyama vya visivyowajibika je vifutwe.

    Wageni ni John Twenda msajiri wa vyama vya siasa, Peter Mziray wa TPP Maendeleo, Katibu Mkuu wa NCCR Mageuzi Samwel Ruhuza, Mwenyekiti wa UPDP Fahamu Dovutwa, Mwenyekiti wa CCK Costantine Akitanda.

    JF Daima
     
  5. WISTON MWINUKA

    WISTON MWINUKA Member

    #5
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Viongozi kadhaa wa vyama vya siasa wapo studio wakijadili mada hii!
     
  6. B

    Bob G JF Bronze Member

    #6
    Jul 6, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mi naamini hata viwepo vyama milioni 20 kama vitakuwa na wanachama, na Vitajifia vyenyewe kwa kukosa wanachama
     
  7. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #7
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hii mada ilishajadiliwa mara nyingi sana hapo itv, usahaulifu?!
     
  8. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuwa na akili gamba wewe huyo John Tendwa yupo wapi?.
     
  9. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #9
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawa jamaa nao ni makamanda? Naona wawili wamevaa kama mgambo! Peter mzirai kavaa kama askari wa kikoloni, Fahm dovutwa nae kavaa kama mbowe!
     
  10. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #10
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawa makamanda nao! Eti wamevaa kijeshi!
     
  11. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #11
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    CCK wanataka ruzuku kwa vyama vya siasa ifutwe aina maana ni kutafuna koda za Watanzania, kuna Watanzania wengine hawana vyama.
     
  12. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #12
    Jul 6, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,347
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    Huyo mwenye kakofia kekundu ka mgambo 2010 alipga kampeni akafika pahala alisema kura zake tumpe kikwete,si mnakumbuka wakuu ?cdm ndio mpango mzima hao njaa tu
     
  13. a

    andrews JF-Expert Member

    #13
    Jul 7, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ccm ifutwe sababu haina wanchama hai na viongozi wao ni majizi ya kutupwa yakiongozwa na kikweteQUOTE=Ritz;4191737]CCK wanataka ruzuku kwa vyama vya siasa ifutwe aina maana ni kutafuna koda za Watanzania, kuna Watanzania wengine hawana vyama.[/QUOTE]
     
  14. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #14
    Jul 7, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    muhimu kama uwepo wa utitiri wa vyama hawatumii kodi zetu sina tatizo"
     
Loading...