Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uteuzi wa Kadhi Mkuu waibua mvutano

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Jul 18, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"][/TD]
    [TD="class: buttonheading, align: right"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Tuesday, 17 July 2012 21:39[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]

    Raymond Kaminyoge

    UTEUZI wa Kadhi Mkuu na makadhi wa mikoa 14 uliofanywa na Sheikh Mkuu wa Tanzania, Mufti Issa Shaaban Simba, umeibua mvutano miongoni mwa Waislamu.

    Juzi, Mufti Simba alimtangaza Sheikh Abdallah Mnyasi kuwa Kadhi Mkuu na pia aliwateua Manaibu wake wawili, Sheikh Abubakar Zubeir na Sheikh Muhidini Mkoyogole.
    Wakizungumzia uteuzi huo, baadhi ya viongozi wa taasisi za Kiislamu walisema kilichofanyika ni uteuzi wa kiserikali na si wa Kiislamu.

    Katibu wa Jumuiya na Taasisi za Kiislamu Tanzania, Sheikh Ponda Issa Ponda alisema uteuzi huo ni wa kiserikali na siyo wa dini... "Hata mkutano wenyewe ulisimamiwa na Makamu wa Rais, Dk Mohamed Gharib Bilal ndiyo maana tunasema uteuzi huu una ladha ya kiserikali."

    Sheikh Ponda alisema uteuzi huo ni wa Baraza Kuu la Waislamu wa Tanzania (Bakwata) na haujawashirikisha Waislamu kutoka katika taasisi zao nyingine.
    Alisema moja ya malengo ya uteuzi huo ni kuwaondoa Waislamu katika ajenda yao ya kutaka Mahakama ya Kadhi katika utoaji wa maoni ya Katiba Mpya.

    Alisema lengo jingine ni kutaka kuwaondoa Waislamu kwenye msimamo wao wa kutoshiriki kwenye Sensa ya Watu na Makazi inayotarajiwa kufanyika mwishoni mwa Agosti, mwaka huu.

    "Lakini, tunasema msimamo wetu upo palepale. Uteuzi huu hautarudisha nyuma harakati zetu kwa sababu Bakwata ni sehemu tu ya Waislamu nchini," alisema Sheikh Ponda.

    Katibu wa Baraza la Habari la Kiislamu Tanzania (Bahakita), Said Mwaipopo alisema kwa kuwa hawajashirikishwa, kuna uwezekano wa kila taasisi kuwa na kadhi wake.

    "Bakwata si wamewateua makadhi wa mikoa bila ya kuzishirikisha taasisi nyingine za dini ya Kiislamu? Basi nazo zikiamua zinaweza kuteua makadhi wake wa mikoa," alisema.

    Alisema kuna taasisi nyingi za Kiislamu nchini na kwamba, Bakwata ni moja ya taasisi hizo... "Sasa kama linafanyika jambo kubwa kama hilo halafu wadau wanalisikia kwenye vyombo vya habari unategemea nini? Nao wataamua kuteua makadhi wao."

    Akizungumzia uteuzi huo, Mkurugenzi wa Habari na Mawasiliano kwa Umma wa Bakwata, Shaaban Simba alisema ulifanyika juzi Mjini Dodoma baada ya mkutano wa Tume ya Dini ya Baraza hilo na kwamba makadhi wa mikoa mingine watateuliwa baadaye.

    "Mufti anaendelea na mchakato wa kuwateua makadhi wa mikoa mingine na watakapokamilika watatangazwa," alisema.

    Simba alisema baada ya kuteuliwa makadhi wengine wa mikoa uteuzi utakaofuata ni wa makadhi wa wilaya.

    Kwa upande wake, Kadhi wa Mkoa wa Dodoma, Sheikh Mustafa Rajab alisema uteuzi huo umefanyika katika kipindi muafaka.Alisema Serikali ilitoa tamko la kuwataka Waislamu waanzishe Mahakama ya Kadhi ambayo wataiendesha wao wenyewe.

    "Badala ya kuendelea kubishana na Serikali, Baraza limeamua kufanya uteuzi kwa ajili ya kuanzisha chombo hiki lakini, bado tunaendelea kuzungumza na Serikali kuangalia namna inavyoweza kukiendesha chombo hiki kwa kushirikiana na Waislamu," alisema.

    Walioteuliwa
    Simba aliwataja makadhi wa Mikoa 14 walioteuliwa juzi kuwa ni Sheikh Masoud Himid Jongo (Dar es Salaam), Sheikh Mustafa Rajab Shaaban (Dodoma), Sheikh Zukher Bin Sheikh Bakher (Tanga) na Sheikh Hamis Maalim Abbas Mtupa (Pwani).

    Wengine ni Sheikh Shaaban Bin Jumaa (Arusha), Sheikh Shaaban Rashid (Kilimanjaro), Sheikh Salum Fereji (Mwanza), Sheikh Ismail Habib Makusanya (Shinyanga), Sheikh Abdallah Ali (Mtwara), Sheikh Muhamad Hamis Mushangani (Lindi) Sheikh Athuman Magee (Mara), Sheikh Idrisa Abdul Muhsin Kitumba (Kigoma), Sheikh Rashid Akilimali (Rukwa) na Sheikh Shaaban Salum (Tabora).
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Sasa Ina Maana kama una kesi Wewe Mkristo na yeye Mwislamu mtakwenda Mahakama Tofauti?
     
  3. TabletFellow

    TabletFellow JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    magume-gume
     
  4. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Uteuzi wa Kadhi Mkuu waibua mvutano [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Tuesday, 17 July 2012 21:39 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] 0diggsdigg

    Raymond Kaminyoge
    UTEUZI wa Kadhi Mkuu na makadhi wa mikoa 14 uliofanywa na Sheikh Mkuu wa Tanzania, Mufti Issa Shaaban Simba, umeibua mvutano miongoni mwa Waislamu.

    Juzi, Mufti Simba alimtangaza Sheikh Abdallah Mnyasi kuwa Kadhi Mkuu na pia aliwateua Manaibu wake wawili, Sheikh Abubakar Zubeir na Sheikh Muhidini Mkoyogole.
    Wakizungumzia uteuzi huo, baadhi ya viongozi wa taasisi za Kiislamu walisema kilichofanyika ni uteuzi wa kiserikali na si wa Kiislamu.

    Katibu wa Jumuiya na Taasisi za Kiislamu Tanzania, Sheikh Ponda Issa Ponda alisema uteuzi huo ni wa kiserikali na siyo wa dini... “Hata mkutano wenyewe ulisimamiwa na Makamu wa Rais, Dk Mohamed Gharib Bilal ndiyo maana tunasema uteuzi huu una ladha ya kiserikali.”

    Sheikh Ponda alisema uteuzi huo ni wa Baraza Kuu la Waislamu wa Tanzania (Bakwata) na haujawashirikisha Waislamu kutoka katika taasisi zao nyingine.
    Alisema moja ya malengo ya uteuzi huo ni kuwaondoa Waislamu katika ajenda yao ya kutaka Mahakama ya Kadhi katika utoaji wa maoni ya Katiba Mpya.

    Alisema lengo jingine ni kutaka kuwaondoa Waislamu kwenye msimamo wao wa kutoshiriki kwenye Sensa ya Watu na Makazi inayotarajiwa kufanyika mwishoni mwa Agosti, mwaka huu.

    “Lakini, tunasema msimamo wetu upo palepale. Uteuzi huu hautarudisha nyuma harakati zetu kwa sababu Bakwata ni sehemu tu ya Waislamu nchini,” alisema Sheikh Ponda.

    Katibu wa Baraza la Habari la Kiislamu Tanzania (Bahakita), Said Mwaipopo alisema kwa kuwa hawajashirikishwa, kuna uwezekano wa kila taasisi kuwa na kadhi wake.

    “Bakwata si wamewateua makadhi wa mikoa bila ya kuzishirikisha taasisi nyingine za dini ya Kiislamu? Basi nazo zikiamua zinaweza kuteua makadhi wake wa mikoa,” alisema.
    Alisema kuna taasisi nyingi za Kiislamu nchini na kwamba, Bakwata ni moja ya taasisi hizo... “Sasa kama linafanyika jambo kubwa kama hilo halafu wadau wanalisikia kwenye vyombo vya habari unategemea nini? Nao wataamua kuteua makadhi wao.”

    Akizungumzia uteuzi huo, Mkurugenzi wa Habari na Mawasiliano kwa Umma wa Bakwata, Shaaban Simba alisema ulifanyika juzi Mjini Dodoma baada ya mkutano wa Tume ya Dini ya Baraza hilo na kwamba makadhi wa mikoa mingine watateuliwa baadaye.
    “Mufti anaendelea na mchakato wa kuwateua makadhi wa mikoa mingine na watakapokamilika watatangazwa,” alisema.

    Simba alisema baada ya kuteuliwa makadhi wengine wa mikoa uteuzi utakaofuata ni wa makadhi wa wilaya.

    Kwa upande wake, Kadhi wa Mkoa wa Dodoma, Sheikh Mustafa Rajab alisema uteuzi huo umefanyika katika kipindi muafaka.Alisema Serikali ilitoa tamko la kuwataka Waislamu waanzishe Mahakama ya Kadhi ambayo wataiendesha wao wenyewe.

    “Badala ya kuendelea kubishana na Serikali, Baraza limeamua kufanya uteuzi kwa ajili ya kuanzisha chombo hiki lakini, bado tunaendelea kuzungumza na Serikali kuangalia namna inavyoweza kukiendesha chombo hiki kwa kushirikiana na Waislamu,” alisema.

    Walioteuliwa
    Simba aliwataja makadhi wa Mikoa 14 walioteuliwa juzi kuwa ni Sheikh Masoud Himid Jongo (Dar es Salaam), Sheikh Mustafa Rajab Shaaban (Dodoma), Sheikh Zukher Bin Sheikh Bakher (Tanga) na Sheikh Hamis Maalim Abbas Mtupa (Pwani).

    Wengine ni Sheikh Shaaban Bin Jumaa (Arusha), Sheikh Shaaban Rashid (Kilimanjaro), Sheikh Salum Fereji (Mwanza), Sheikh Ismail Habib Makusanya (Shinyanga), Sheikh Abdallah Ali (Mtwara), Sheikh Muhamad Hamis Mushangani (Lindi) Sheikh Athuman Magee (Mara), Sheikh Idrisa Abdul Muhsin Kitumba (Kigoma), Sheikh Rashid Akilimali (Rukwa) na Sheikh Shaaban Salum (Tabora).

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  5. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #5
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,025
    Trophy Points: 280
    Sasa hii ni chokochoko. Kadhi si mmepewa? Kaeni wenyewe kwa wenyewe mmalize suala la kadhi. Pia sioni uhusiano wa kadhi na kususia sensa.
     
  6. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    yakhe kuna mambo ndio yanahusishwa na sio kila kitu,kama hilo jambo lina mikataba au lilifanywa kwa njia za kupitia hapo mahakama basi mtaenda hapo la kama ni vichochoroni mtaenda za huko serikalini.
     
  7. m

    mkataba Senior Member

    #7
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 147
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani unadhani utashirikishwa wewe mkristo ktk mchakato huu kadhi ??? Naona inawauma sana.
     
  8. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,875
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Mwanaharaki Ponda.
    Kwa nini kila wakati unakuwa against Bakwata?
    Tulikuwa tunalilia kupata Mufti na tayari tumempata,huoni kama hii ni hatua moja mbele?
    Mara nyingi nimekuwa sikuelewi kwani unaelekea kuwa mtu wa shari kuliko kusaidia jami ambayo ipo chini.
    Wenzetu wanaitumia nafasi vizuri na wamejaza vyuo vikuu sisi hata sekondari za kuhesabu na tukitoka hapo ni kulia kuonewa kama yatima.
    Tutumie fursa na tuwe waadilifu tutapata maendeleo.
    Kama una hoja nenda kaongee na Sheikh Mkuu lakini kwangu nashindwa kukuelewa.
    Hebu Ponda mtizame Kijana Arfu wa Islamic foundation mambo anayosimamia,huu ni mfano wa kuigwa sio kila wakati kupinga wenzio.
     
  9. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Mkuu labda kuna makanisa yamewaingilia yaka wachagulia kadhi
     
  10. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,875
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    This is a sarcastic statement.Take some time to read on how these courts work and get a little bit of insight on Shariah.
    You may not agree with it but at least you can widen your thinking horizon.
     
  11. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Kwi! Kwi! Kwi! Kwi! Wameanza kugombana wao kwa wao wanatafuta wakristo wawauzie hiyo kesi . Waende kwa kova
     
  12. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #12
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,743
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    i hate this..
     
  13. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Not at all, the kadhi courts are meant to cater for religious needs of Moslems!
     
  14. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #14
    Jul 18, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,724
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Kuchaguliwa kwa makadhi ni kuanzishwa kwa mahakama ya kadhi Tanzania bara. Ni vema kufahamu mipaka ya kadhi court na secular/ civil court. Pia endapo civil court inapogongana na kadhi court ni ipi ina-prevail. Halafu ni muhimu sana tukafahamu vyanzo vya fadha kwa ajili ya kugharamia hizo kadhi courts, kama ni kodi yangu mimi mkatoliki aisee! sitaki kabisa na taanza kukwepa kodi!! Kama pesa inatoka Iran sawa lakini mkataba uwe wazi!!
     
  15. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #15
    Jul 18, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    What??? You don't deny that kadhi courts are for the "brain dead ******"??
     
  16. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Well said chief! LIKE
     
  17. mndwadage

    mndwadage JF-Expert Member

    #17
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 345
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi ndani ya uislam mfumo wao wa uongozi ukoje,kwani hamna mwenye mamlaka ya mwisho hadi kufikia hatua ya kupingana kila wakati.!
     
  18. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #18
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hayo ndo madhara ya kuwa tegemezi.waislam mnapenda mno vya bure.BAKWATA inaendeshwa na serikali unategemea serikali iwaruhusu mjiamulie mambo?
     
  19. G

    Gwakisa Mwandule JF-Expert Member

    #19
    Jul 18, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama hii itaendelea hivi huu utakua ndio mwisho wa usalama kati ya waislam na wakristo wakristo na serikali na waislam na serikari!Hii ni kwasababu waislam si wamoja na hawana kiongozi mmoja ila inapokuja suala fujo hujifanya ni wamoja!kuna kipengele kinaruhusu waislam kudanganya wakristo ili kuendeleza uislam hivo kitendo cha kusema eti kadhi atadili na ishu zile simpo ni kudanganya watu ili waingize mauaji makubwa ya kishetani hapa nchini maana kwa mujibu wa sheria za kiislam watu hawapo sawa mbele ya sheria, wanaume ni bora kuliko wanawake adhabu zote zinaishia na kuua so hii nailaani na nitakubali kfanya chochote kuweka kumbukumbu mbaya juu ya serikali kukubali upuuzi huu
     
  20. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #20
    Jul 18, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280

    Naona umekurupuka alafu sielewi unachozungumzia ni nini ...?!Mate IF you have to replay me in English would you please do us a favor & learn the language ..?! other wise andika kwa kiswahili kilichonyooka ulitaka kuongea nini..?
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...