Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uteuzi na kutimuliwa kazi majaji

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by NasDaz, Nov 17, 2010.

  1. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #1
    Nov 17, 2010
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280
    Wadau, dogo kaniuliza swali ambalo hata mimi limenigonga hivyo ningependa kupata ufafanuzi toka kwa wadau. Eti, pamoja na kwamba Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano ndie anateua majaji lakini hana uwezo wa kuwafukuza!!!!Sikutaka kumbishia dogo manake ningeweza kumbishia halafu akaniletea ushahidi mzee mzima nikaumbuka hasa ukizingatia ndo kwanza dogo mwenyewe ni Form III!!!! Je, jambo hili ni kweli au si kweli? Naomba ufafanuzi!!!
     
  2. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #2
    Nov 17, 2010
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,651
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145



    Technically Rais anaweza kumfukukuza Judge. Ila ni kazi NENE SANA kiasi kuwa inaonekana haiwezakani. Hii ni kutokana na kipengele cha "independence of Judiciary" ambapo moja ya mambo yanayotakiwa kwa independent judiciary ni uhakika wa tenure of office, na marupurupu kadhaa... Kwa ufupi, ile Rais amfukuze Judge, lazima tume iundwe ya majudge wasiopungua watatu kutoka nchi nyingine za Jumuiya ya Madola, wachunguze tuhuma za huyo Judge anayetakiwa kufukuzwa, wazihakikishe, halafu WAPENDEKEZE kuwa afukuzwe. Hapo ndipo Rais atashusha Rungu lake. Sasa ukiangalia mlolongo huo inaonekana Haiwezakani kumfukuza Judge. Judge ni mtu mkulu sana.
     
  3. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #3
    Nov 17, 2010
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280

    Duh!!!! am 34 years with no law background!!! Is it too late for me kurudi class ili niwe judge some years future?! Manake ni bonge la flag mkuu !!
     
  4. 3D.

    3D. JF-Expert Member

    #4
    Nov 17, 2010
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nafahamu tu kuwa ni kweli lakini sina maelezo yenye references. Tusubiri wakuu watufafanulie.
     
  5. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #5
    Nov 17, 2010
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280
    SURE, manake natamani kupata maoni mengine zaidi
     
  6. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #6
    Nov 17, 2010
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,651
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Ndio maana majudge wanaweza kuwa jasiri na kutoa hukumu dhidi ya serikali, Rais atachukia lakini inabidi aminye tu. Majaji wetu wa sasa wanakosa tu ujasiri. Wangekuwa kama Lugakingira, Msoffe au Mwalusanya, kesi kama ile aliyaoamua Jaji mkuu, ingeamuliwa vingine. Jaji Jasiri anaweza kuamua vizuri (for justice) na vibaya kwa serikali na Rais wake, halafu Rais abaki anaumia tu rohoni, maana kumfukuza judge ni shughuli pevu. Unakumbuka vurugu ya Jaji and Rais Musharraf kule Pakistan?
     
Loading...