Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utetezi wa Chenge Mahakamani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mjenda Chilo, Jul 22, 2011.

  1. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #1
    Jul 22, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Wanaforum, watu wameshamwaga mboga sasa wakati wa kumwaga ugali ugali umefika. Kama tujuavyo Hosea ameahidi Chenge kupelekwa mahakamani baada ya DPP kukamilisha mchakato wa file. sipati picha jinsi kesi hii itakavyokuwa rahisi kwa Chenge. Yaani kwa TZ yetu ya leo, mtu ambaye amekuwa Mwanasheria mkuu wa serikali na Waziri kwa miaka lukuki yet ni kati ya wasomi wachache wa sheria wa kwanza akashindwa kujustify jinsi alivyopata hiyo hela kabilioni moja na ushee tu, mbona nachoka! Huyu jamaa kwa hesabu za karibu makusanyo yake ya posho halali ambazo kwa serikali yetu double payments zimekithiri ni ngumu sana kumbana. Fikiria Waziri akienda Mwanza kikazi si anapewa allowances, anazitumia wapi? wakati kila kitu anaandaliwa? Billion moja kwa waaziri bongo ni hela ndogo saana, na ndo maana Chenge alisema ni visenti tu, hiyo ni kweli kabisa, kama kuna mtu anadata za kupinga hili aweke mezani. Hapa hamna kesi yeyote, wasiwasi wangu labda ni umri tu ndo utamnyima fursa ya kurudi kwenye chart. Nafikiri pindi itakapofika wakati wa chenge wa kutoa ushahidi ndo tutajua kwanini watu wanauana kugombea ubunge na kuteuliwa uwaziri na inawezekana baada ya hapo wote tukaenda vijijini kwetu kuanza kuangalia jinsi gani ya kujiunga na ujasiriamali ulipao kupita maelezo. Mtaniambia.
     
  2. J

    Jenifa JF-Expert Member

    #2
    Jul 22, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 573
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    kama ni posho lazima aonyeshe hizo pesa zilivyohamishwa kutoka point a kwend b.

    ukifuata pesa tu utagundua kama ni mauzo ya ngómbe au rushwa. huo sio utetezi kabisa.
     
  3. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #3
    Jul 22, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Elewa kwanza halafu ndo ufiche. Issue hapa ni source ya pesa pekee. Hata kwenye kibuyu chumbani kwako unaweza kuhifadhi pesa ila unashauriwa kuweka benki kwa usalama zaidi. Kuweka pesa nje ya nchi kwa taarifa yako pia sio kosa. Where did u get the money ndo isue. Kwa taarifa tu watu kibao wameshaulizwa hii nyumba, magari etc umezipata wapi wkt mshahara ni Tgs F, unaonyesha payment voucher za posho, safari, mikopo nk na biashara inaishiaga hapo. My point ni kwamba through Chenge's issue ndo tutajua how can these guys get, hizo rushwa ni mabilioni, si utaniambia? Sijui kama umenilewa ndugu. Ni mawazo tu
     
  4. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #4
    Jul 22, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Tutajua kwamba ziliwekwa kidogokidogo au kwa mara moja? Njia ya mwongo ni fupi siku zote! Acha aje kusema na yasiyokuwepo!
     
  5. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #5
    Jul 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,718
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Sorry umesema nani wakufikishwa mahakamani?.Ni mahakama yepi unayozungumziwa huyu mtuhumiwa apelekwe ni ile ya Wananchi au zile kiutaratibu unaofahamika kwa Wanajamii.Manake Mahakama sahihi ni Mahakama ya Umma,ila akipelekwa Mahakama za utaratibu Watanzani itakuwa imekula kwao,kwa kuwa Mtuhumiwa anaijua Mahakama ya Tanzania nje ndani na wengi wanayoiongoza idara hiyo ni zao lake wakti wa utawala wake akiwa mwanasheria Mkuu wa Serikali
     
  6. ALLEX

    ALLEX JF-Expert Member

    #6
    Jul 22, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,984
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    nadhani tusisahau kuna za $ 600,000 zilielekezwa kwa mshirika
     
  7. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #7
    Jul 22, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Umeleta mada na kujijibu maana na utetezi tayari now unataka sisi tuseme nini ?
     
  8. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #8
    Jul 22, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hoja yako haina uzito kwa maana kwamba pesa hizo ziliingia kwenye account na kuhamishiwa bank nyingine kwa wakati mmoja, na kwa maneno mengine pesa hiyo ni kutoka source moja hilo ndilo swali la kujiuliza. Hakuna anayemtuhumu Chenge kwenye account zake za hapa Tanzania ambako amekuwa akiwekeza tangu aanze kibarua, hili la ulaya linamtia kitanzi, vinginevyo usanii wao wa kuzoeleka ili kulindana.
     
  9. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #9
    Jul 22, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Hivi issue ni vyanzo vya mapato ya Chenge au kesi ya rada? Nijuzeni wakuu maana napata mashaka sasa.
     
  10. H

    Haki Yetu Senior Member

    #10
    Jul 22, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kitu kingine muhimu cha kujiuliza ni aina ya mashtaka atakayofunguliwa. Hao washtaki wenyewe kwanza walisema hawana ushahidi. Sikumbuki ni lini walituambia kuwa wamepata huo ushahidi.

    Isije kuwa AC ndio anajitayarishia hati ya mashtaka yake. Kwani wameona hoja ya kusema ushahidi hawana imekuwa haina uzito. Sasa wameamua wacheze filamu ya kumfikisha mahakamani ili aende akaishinde kesi Jamhuri. Kwani suala la kumsafisha limekua likigonga ukuta kila mara. Kuainisha vyanzo vya fedha hizo sioni kama ni tatizo ukiangalia aina ya washtaki.

    Sina imani na washtaki wenyewe kabisa kutokana na tabia walizozionyesha mwanzo.
     
  11. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #11
    Jul 22, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Pure politics is being played hapa .Hakuna kitu hata kimoja hapa .Kama huamini ngojea utaona .
     
  12. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #12
    Jul 22, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Inshu wanataka kuichezesha kimtindo. hawampeleki kwa "radar"deal bali utata wa pesa anazomiliki ambazo naamini (being a lawyer) and longly been in a system ataruka tu kama Nalaila Kiula
     
Loading...