Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utetezi mahakamani

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by dazu, Mar 21, 2011.

  1. dazu

    dazu JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jamaa alikua anashtakiwa kwa kosa la wizi, ilipofika zamu yake kutoa utetezi wake, alisimama kwa kujiamini na kueleza;

    "Mheshimiwa Hakimu, napenda kuitaarifu mahakama yako tukufu kwamba mimi sikuiba, na kama mahakama yako itaniachia huru sitarudia tena!"
     
  2. z

    zayat JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sitarudia tena kuiba ua kuja mahakamani HAPO SIJAELEWA?
     
  3. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Ktk sheria kuna kitu kinaitwa Plain English Movement,kuna sehemu ktk masomo tulipewa mfano,jamaa alishtakiwa kwa kuiba mali,hakimu akasema: mr...wewe ni mwizi aliyeiba....akaendelea na mashtaka na mwisho akamwambia una la kujitetea kabla ya mshitaki kudhibitisha? Jamaa akamjibu hakimu,mh.hakimu mwanzo umesoma vibaya,umeanza mr...ni mwizi,umeiba...una uhakika gani kuwa mi mwizi ? Mi si mwizi ila niliiba...kumbe hakimu alikosea kwa kuanza na conclusion. Hapa ilibidi asikilize madai na utetezi ndo ktk kusoma hukumu ndo angemuita mwizi baada ya kudhibitisha. Na hapo hakimu akapata muda wa kujitetea kwa alichomaanisha na ndo akaendelea na kazi yake, Kwenye sheria kuna mambo huku!
     
  4. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Asante kwa ku2pa japo kduchu haya mambo ya sheria
     
  5. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    "Presumption of innocence", kila mtu huwa si mkosa mpaka itakapothibitishwa kuwa ni mkosa, na ndio maana mshitakiwa anatajwa kama mtuhumiwa mpaka itapothibitika kuwa ametenda kosa.
     
Loading...