Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utendaji wa Jeshi la Polisi Nchini Ukoje?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Frank lwakatare, Jun 20, 2011.

  1. F

    Frank lwakatare Member

    #1
    Jun 20, 2011
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mnaniambiaje kuhusu utendaji wa jeshi la polisi.
     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    we unaonaje?
     
  3. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Brother wewe bachelor nini? Hivi kweli unaweza kuja na swali la kitoto kama hili? Wakati huu uliopoteza si ungeutumia kuwasaidia watoto kuamliza homework zao?
     
  4. kitungi

    kitungi Senior Member

    #4
    Jun 20, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 133
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kivipi?
     
  5. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #5
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,412
    Likes Received: 9,113
    Trophy Points: 280
    Wanafanya kazi nzuri sana, tumeona wakidhibiti fujo za CDM kule Arusha, tumeona wakimlaza sentro Mwenyekiti wa cdm na kumfikisha mahakamani 750Km away on time. Wanastahili sifa kwa hayo.

    There is a big room for improvement, no doubt. Saidi Mwema analibadili kidogo kidogo, si kama lilivyokuwa wakati wa nyerere na mkapa.
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    la nchi gani?
     
  7. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #7
    Jun 20, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145

    Yeye mwenyewe h'work hajafanya....lol
     
  8. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #8
    Jun 20, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Unawashwaga na CDM wewe?
     
  9. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #9
    Jun 21, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,412
    Likes Received: 9,113
    Trophy Points: 280
    Sijakuelewa au lugha gani hiyo. Mie niandikie Kiswahili, English, Portuguese, Arabic, naweza nikakuelewa. Sorry dear.
     
  10. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #10
    Jun 21, 2011
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Fox hicho mbona ni kiswahili cha kawaida sana! Anasema 'CDM huwa inakuwasha'! Na ninakubaliana nae.
     
  11. mnyikungu

    mnyikungu JF-Expert Member

    #11
    Jun 21, 2011
    Joined: Jul 26, 2009
    Messages: 1,232
    Likes Received: 200
    Trophy Points: 160
    utendaji kwenye nini? rushwa? kushilikiana na majambazi AU kuwalinda mafisadi
     
  12. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #12
    Jun 21, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,412
    Likes Received: 9,113
    Trophy Points: 280
    Anhaaaa, hodari kweli huyo wa kujuwa mambo, hata na mie nakubaliana nae nakubaliana nawe pia, yaani inaniwasha kama pilipili hoho mpaka inanikereketa haswaa.
     
  13. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #13
    Jun 21, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Anyway kusaidia kupata hoja zaidi ya jeshi letu labda tujiullize maswali haya
    1. Organisation Structure ya Jeshi letu la polisi ikoje na decison making ikoje.-

    • Kuna vitengo/ idara ngapi makau makuu mikoani na wilayani
    • Majukumu na mipaka ya utendaji eg kati ya RPC, IGP na yule wa wilayani sijui wanaitwaje
    • Kuna idadi ya askari polisi wangapi? vituo vingapi
    • Polisi imeji regsiter matukio ya uhalifu mangapi na imeyagawanyaje.( Ugomvi. Ujambazi., Wizi, Rushwa, Mauaji etc)
    • Je ni wakati gani kila mwaka polisi mikoni, wilayani au makao huwa wnatoa ripoti ya ku tathmini utendaji wao
    I think kama Polisi ingetaka kuwa karibu zaidi na wanachi ingetakiwa kutoa seasonal rerpot katika level ya chini kwenye vitongoji. Mfano ni wilaya gani ina matukio mengi ya ujambazi, Ni wilaya gani iko peadeful zaidi. Ni matukio gani aidi yanauwa reprted na wanancchi kwenye vitu vya polisi?

    2. career
    • Je jeshi letu na watu i mean wataalam wa kuchunguza nakuzuia mambo ya financial, ICT, social etc
     
  14. Chuma Chakavu

    Chuma Chakavu JF-Expert Member

    #14
    Jun 21, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,524
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nyerere na Mkapa hawajawahi kuwa IGPs kwa hiyo huwezi kulinganisha utendaji wao na IGP said mwema, it's absolutely irrelevant! be honest as well as logical by comparing the image of tz police force under former IGP omar mahita to that of the incumbent IGP said mwema.
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Jun 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,726
    Trophy Points: 280
    umesahau cuf kule zanzibar 2000-2001
     
  16. G

    GJ Mwanakatwe JF-Expert Member

    #16
    Jun 21, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tusizunguke, kwa ujumla utendaji wa jeshi la polisi upo chini ya kiwango, yaani hauridhishi kabisa. Polisi wamegeuka kuwa kero badala ya msaada kwa wananchi, akili zao zote zipo kwenye rushwa. Nafikiri mafunzo wanayopata vyuoni kwao ni duni, na pia malahi yao duni na makazi mabaya huenda yanachangia utendaji wao kuwa mbaya. Kwa kweli kuna haja ya serikali kubuni mbinu za kuboresha utendaji wa polisi ikiwa ni pamoja na kuboresha mafunzo yao.
     
Loading...