Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utendaji kazi wa Lowassa Vs wa Sumaye kama Waziri mkuu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lastname, Feb 29, 2012.

  1. Lastname

    Lastname JF-Expert Member

    #1
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 925
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ukiniuliza sasa hivi nitakwambia bora Lowasa maana nina vitu ambavyo naweza tumia kumtetea:
    1. Alianzisha bara bara tatu - kwa kiongozi ni muhimu kujaribu different alternatives failure & success ni vitu vingine
    2. Shule za kata - ''
    3. Discipline kazini - ilikuwa juu kwa wakuu wa mikoa na wilaya
    4. Aliikataa Richmond Kikwete akaing'ang'ania
    5. ......

    Ebu nisaidieni aliyoyafanya Sumaye?
    Maaana hawa watu wawili wana hamu sana ya kuongoza taifa hili kama marais, japo nina uhakika rais atatoka uinzani kwa sababu kura yangu sitowapa CCM.
     
  2. nashy

    nashy JF-Expert Member

    #2
    Feb 29, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 679
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    sijakuelewa kabisa, maana inaonenekana tayari umekwisha mpigia chapuo lowasa, nawe umetumwa na magamba
     
  3. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #3
    Feb 29, 2012
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 853
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Hakuna hata Mmoja anafaa hapo.. Wote ni mafisadi tu....
     
  4. D

    DOMA JF-Expert Member

    #4
    Feb 29, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Mungu awaepushie mbali hakuna anayefaa hata mmoja
     
  5. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #5
    Feb 29, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    wote noma kwa upapa
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Ivi Summaye si ndo alikuwa na kama 1 tril kwa account yake!
    Ivi ile ilikuwa jungu au kweli?
    To me as long as wote wako Magamba,wote discarded
     
  7. R

    RUTARE Senior Member

    #7
    Feb 29, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mr zero
    1.alisema hataki kuona mchicha wa kijani
    2.alitumia 500m kwenda u.s.a
    3.alitumia 50m kwenda Nairobi
     
  8. S

    Shembago JF-Expert Member

    #8
    Feb 29, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Fedrick Tulway Sumaye1. Amekaa madarakani kama waziri mkuu kwa miaka 10 pasipo kubadlishwa inaonyesha jinsi gani alivyokuwa makini2.Amekuwa naibu waziri mojakwa moja mpaka PM3.Alikopa Mil 500 NSSF kwa mambao yake!4.....
     
  9. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #9
    Feb 29, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Lowasa anakunywa bia heineken Sumaye anakunywa safari lager
     
  10. R

    RUTARE Senior Member

    #10
    Feb 29, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    1. Mkapa alikwepa kuliongezea taifa gharama za kuhudumia mawaziri wakuu wastaafu
    -Kwa kuwa pinda atakuwa waziri mkuu kwa miaka minane bila kubadilishwa ni effective leader kuliko Lowasa? think critically!
    2. unajua criteria zinazotumika kuteua hao viongozi ni pamoja na kujuana Kikwete alimteua Saidi Mwema Shemeji yake,pia Chagonja akawaacha maafisa waliokuwa juu yao na wenye elimu kubwa kuliko wao na watendaji wazuri tu
    Kwa hiyo hapa Tanzania kwa sasa ukiona uteuzi fuatilia sooner or later utagundua kuna some sort of nepotism,friendship n.k siyo kama zamani watu walipewa post by their merits
     
  11. j

    jani Member

    #11
    Feb 29, 2012
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 76
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Ha..ha..wale wazee wa ''pwembe' watakuelewa tuu
     
  12. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #12
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lowasa na Sumaye ni watu wawili tofauti kabisaaaaaaaa
    Sumaye
    Katika maamuzi sio mkurupukaji, habari za ndani zinasema aliweza kufuatilia shughuli za serikali mpaka ngazi za wilaya kwa kuwaita na kuwakanya watendaji wabovu na wakajirekebisha kimyakimya, aliweza kusimamia ukusanyaji wa mapato ya nchi na uchumi ukawa unaimalika, kipindi chake madaraja, barabara hata hiyo sera ya shule za kata ilianza. Hakuutafuta uwaziri mkuu kivile kama EL alivyofanya mpaka wakapelekea sakata la EPA, hivyo hakuwa na deni la kulipa kwa wafanyabiashara na wadhamini mbalimbali kama EL, wafanyakazi na wafanyabiashara walikuwa wanaheshimiana sana kutokana na kurejesha heshima kwa wafanyakazi. Tusisahau, uwanja wa taifa......

    Hata hivyo alikuwa na mapungufu yake kama vile kujilimbikizia mali, kushindwa kumshauri Ben juu ya ununuzi wa rada, ndege ya rais, kufanya biashara wakiwa ikulu, nyumba za serikali...

    Lowasa
    Mkurupukaji kwenye maamuzi, hakuweza kusimamia utendaji vizuri bali kutishia tu kupitia vyombo vya habari,au mikutano yao. Hakuwa na mbinu mbadala za kukusanya fedha/mapato bali kutumia tu walizoacha wenzao, bajeti zao za mwaka zilikuwa changa la macho hazitekelezeki tofauti na kipindi cha Sumaye.... Kashfa kubwa kubwa kama za EPA, Richmond na nyinginezo. Alitafuta uwaziri kwa nguvu zote hivyo alikuwa na wakuwalipa akiwa madarakani.... Hata hivyo alijitahidi kama ilivyosemwa hapo juu japo barabara 3 kwa hela walizokusanya wenzao...

    Hitimisho.

    Kwa kipindi kijacho hawa hawatufai maana hawana jipya....na sera za chama cha wakujikuna zimeoza hazitekelezeki...hasa huyu EL mzee wa misumu na kukurupuka. Nadhani, Chadema kwa kasi waliyonayo wanaweza kurekebisha hayo yote hapo juu.
     
  13. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #13
    Feb 29, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Lowasa:

    1. Alianzisha bara bara tatu - kwa kiongozi ni muhimu kujaribu different alternatives failure & success ni vitu vingine
    Zimekuwa disastrous kwa kusababisha ajali - amzao bima hawalipi.
    2. Shule za kata - ''
    Zenye walimu wa Voda fasta - matokeo yake tunayaona
    3. Discipline kazini - ilikuwa juu kwa wakuu wa mikoa na wilaya

    I don't agree, theft and corruption were worse during his premiership.
    4. Aliikataa Richmond Kikwete akaing'ang'ania
    Richmond scam was a well planned theft we ever witnessed. It was EL an AR whom planed this from the beginning by bringing those Arabs knowing they'll never deliver. It was just a timed process putting Dowans on standby.
    Umesahau Lowasa alishataka kuleta mvua za kutengeneza ili mtera ijae? AKILI KICHWANI MWAKO huitaji kuwa na akili nyingi kwamba huu ulikuwa mpango wa wizi. Mwarabu kule jangwani ana mapesa kemkem ameshindwa kutengeneza mvua itakuwa wewe maskini hoe hae? Jamaa alikuwa anatafuta mwanya wa kuchuma. EL mwizi.
     
  14. l

    luckman JF-Expert Member

    #14
    Feb 29, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Nikimskia mtu anamtaja el natamani nimtemee mate usoni! Jambazi kama hili ni shida sana ndani ya nchi hii!mwizi mkubwa na muuaji mkubwa huyu!kazi kukimbilia makanisa kutafuta sympath ya wananchi! Nonsense !
     
  15. nahavache

    nahavache JF-Expert Member

    #15
    Feb 29, 2012
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 869
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mtamsafisha sana el, lakini mtashindwa
     
  16. Lastname

    Lastname JF-Expert Member

    #16
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 925
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Asante

     
  17. Lastname

    Lastname JF-Expert Member

    #17
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 925
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Asante

     
  18. Lastname

    Lastname JF-Expert Member

    #18
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 925
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    He tried .....

     
  19. B

    Bagumako Yoweli Member

    #19
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    4,Sumayealifanya nikae kwenye dawati shule.
     
  20. Andy1

    Andy1 Senior Member

    #20
    Feb 29, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hakuna rais hapo labda kama tunataka tengeneza janga lingine la kitaifa kwa miaka kumi
     
Loading...