Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utendaji Kazi wa Jeshi la Polisi TZ

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mo-TOWN, Jun 1, 2011.

  1. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #1
    Jun 1, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,444
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Wana JF naomba tuangalie kwa undani changamoto za kiutendaji za jeshi la polisi zinatokana na nini hasa.

    Tumeshuhudia incidents nyingi zinazolihusu jeshi la polisi kutumia nguvu kupambana na waandamanaji iwe ni vyama vya upinzani au ya wananchi kuelezea/kudai haki zao mfano Nyamongo.

    Ninachojiuliza ni kweli jeshi hili by design liliundwa kutumikia wananchi au watawala? I have the feeling ni other way round

    Nimefuatilia na kuona jeshi hili liko mstali wa mbele kusafe interest za watawala at any cost (tumeona investment zilizofanyika just before election) juzi juzi kuna swala limekuwa likijitokeza kati ya wananchi na wawekezaji huko Manyara. Swala hili hata pamoja na mbunge kupeleka kilio chake bungeni hakuna muafaka uliopatikana (ikumbukwe kuwa ugomvi huu una zaidi miaka 20).

    Mimi nilidhani kama kweli jeshi hili liko badala ya wananchi (kulinda raia na mali zao) na wao kama interface basi wangekuwa wa-relay info kwa watawala kuwa shida zinazotokea zinasababishwa na mambo xyz kwa mfano. Kama ingekuwa hivyo kusingekuwa repeat ya hizo incidence za kuchoma moto mali na mauaji.

    Naamini kuwa tunapashwa ku-address root cause za problems na sio symptoms. I am afraid jeshi letu lina-address symptoms kwa makusudi na si kwa kukosa weledi ili kutetea nafasi za watawala. SHAME!
     
  2. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,517
    Likes Received: 3,670
    Trophy Points: 280
    Am waiting for the answer...one of my relatives is about to join the force...looking forward for constructive thoughts!
     
  3. N

    Nanu JF-Expert Member

    #3
    Jun 1, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    let him join. labda atakuwa chachu ya kubadilisha!
     
Loading...