Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utekwaji wa hoja ya Vita Kawawa ni kwa maslahi ya nani?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Byendangwero, Jul 29, 2012.

  1. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #1
    Jul 29, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wakati wa kuchangia bajeti ya wizara ya madini na nishati Vita Kawawa alitoa hoja akimtaka spika apange muda wa kujandili humo bungeni tuhuma zilizoelekezwakwa baadha ya wabunge kwamba walikuwa wamepewa hongo kwaajili ya kuwakingia kifua baadhi ya watendaji waandamizi wa Tanesco waliosimamishwa kupisha uchunguzi. Spika kwanza aliizima hoja hiyo kwa madai kwamba imeletwa kinyume na kanuni husika. Baadaye wakati wa kuhitimisha shughuli za siku hiyo Mh. Kawawa alikaribishwa kuwasilisha hoja yake; kwa mshangao wa baadhi yetu, mahudhui ya hoja iliyowasilishwa na Kawawa ilikuwa ni tofauti na yale ya mwanzoni; wakati hapo mwanzoni hoja yake ilikuwa inataka suala hilo lishughulkiwa kwa mjadala wa wazi unao wahusisha wabunge wote, hoja iliyotolewa hapo baadaye imempa madaraka spika kushughulikia suala hilo kwa jinsi apendavyo. Inavyoelekea Mh. Kawawa alibanwa kulegeza msimamo wake wa awali, kwani hata wakati wa kuwasilisha hoja yake ilionekana wazi kwamba alikuwa akisoma mambo ambayo alikuwa hakuyahandaa yeye mwenyewe. Swali ni jee hayo mabadiliko yalifanywa kwa maslahi ya nani? Siyo siri kwamba katika mpangilio wasiasa hapa nchini inajulikana wazi ya kwamba spika Anne Makinda yuko kwenye kambi la Lowasa na Rostam Aziz; na waathirika katikasakata hili pia wako katika kambi hilo hilo; hivyo madaraka aliyopewa spika Makinda, bila shaka atayatumia kujaribu kadri inavyowezekana kuzima sakata hilo.
     
Loading...