Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utawala wa JK,Baadhi ya Wanajeshi Tanzania kukosa mshahara wa mwezi July

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ruhazwe JR, Aug 21, 2012.

  1. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Taarifa za kuaminika kutoka ndani ya JWTZ ni kwamba kuna askari wapata takriban 30% ya askari wote hawajapata mshahara wa mwezi july hasa wale walioko JKT.kwa mujibu wa taarifa zisizo ramsi,inasemekana kuwa sakata hili limekuja baada ya serikali kubadili mfumo wa kutokuwalipa mshahara in cash na kuanzisha mfumo ambao ni wakuwalipa kwa kupitia bank.

    Napata hofu huwenda serikali inashindwa sasa kuwalipa askari wake,hali ambayo inanipa kizunguzungu.Tumezoea migomo ya sekta mbalimbali sijui kama hawa wataweza kugoma na kama wakigoma je hatima yake itakuwa kama ile ya walimu?je wale wanao winda mipaka yetu hawatatumia mwanya huu kufanikisha adhima yao?.Nawasilisha
     
  2. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #2
    Aug 21, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Mgomo wa wanajeshi hauna impact, hatuna maadui, wala impact yao haiwezi kufananishwa na impact ya mgomo wa walimu.
     
  3. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #3
    Aug 21, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mmmh! Mkuu au kwa kuwa hawajawai kugoma?binafs sijawai sikia,lakini sipati picha kama wanagoma alafu wanakaa na mitambo yao yote barabarani.
    ila mkuu kauli yako itafakari mara mbili mbili,hauna impact?napata shda kwenye hii kauli yako aisee
     
  4. W

    Wajad JF-Expert Member

    #4
    Aug 21, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 657
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Mgomo wao unaenda pamoja na kupindua serikali na nchi kutawaliwa kijeshi. Sijui kwanini huoni impact ya mgomo wao hapa!
     
  5. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #5
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    mkuu sijakupata vyema!tatizo la serikali ni kushindwa kulipa au askari kushindwa kuwasilisha namba za acct?
    Hebu funguka ndio nitoe maoni yangu.
     
  6. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #6
    Aug 21, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    tatizo ni serikali kushindwa kulipa,kwakua kuna baadhi wamepokelea bank,wengine waliendelea kupokea cash,ninao wazungumzia hapa ni wale ambao hawajapata iwe bank wala cash,na unaambiwa majibu yanayotolewa nimepesimepesi tu!upo hapo?usiwaone wanakatiza na magwanda hali ni mbaya,ni kwa kuwa hawalipi nauli kwenye daladala,had huruma yani
     
  7. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #7
    Aug 21, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    namshanga sana mkuu Gama !hajui kama wengine wakigoma amani hutoweka
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. M

    Moony JF-Expert Member

    #8
    Aug 21, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Sioni ubaya wa kulipa mishahara kupitia benki, kwanza huu utaratibu ni mzuri na salama zaidi.
    Tatizo ninaloliona nakushindwa kuweka mipango mkakati mzuri na hii ni katika sekta nyingi za serikali hii. Huwa wanakurupuka bila kuwa wame lay ground vizuri.

    Kwangu mimi nashauri kila mtu apewe mshahara wake kupitia benki, ni hatua ya maendeleo:A S thumbs_up:
     
  9. M

    Moony JF-Expert Member

    #9
    Aug 21, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Wajaribu kugoma ama kupindua nchi waone!!!!!!!

    Kiburi na fujo si jadi ya jeshi la kitanzania....Long Live Tanzania!!!!!
     
  10. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #10
    Aug 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Source, reliable source please. Hata kama usemayo ni kweli jeshi la Tz ni la wanasiasa hasa wanachama wa magamba. Hivyo kupinduana ni jambo lisilowezekana. Nani anataka utawala wa wajeshi tena wanasiasa wa chama kile kile. Kama ni kweli heri nao waonje makali ya upuuzi wanaoulinda. Wao na polisi wanatumika kuzima harakati za ukombozi wa taifa kwa kutupiga na kutunyanyasa na mibomu ya machozi, mirungu, mitama na upuuzi mwingine. Well done aliyewanyima posho kama ni kweli.
     
  11. M

    Moony JF-Expert Member

    #11
    Aug 21, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133

    wewe umeshindwa nini? tumia akili jamani kabla hujachangia
     
  12. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #12
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 7,000
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    mimi sijatumia akili sawa, ila sina uhakika kama unajua migomo ya jeshi inakuwaje.
     
  13. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #13
    Aug 21, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    JF isitumiwe kutoa habari za uongo. Pesa ya mwanajeshi inaweza kuchelewa lakini haiwezi kupotea. Kama kuna mwanajeshi hajalipwa basi pesa zake zitaingia kwneye arrears na wanajeshi wenyewe wanajua jinsi ya kudai arrears zao.
     
  14. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #14
    Aug 22, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    bado sijaona facts za impact ukifananisha na sectors nyingine, nipe facts, kupindua serikali?!, mbado.
     
  15. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #15
    Aug 22, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    sasa hivi maisha yalivyo tanzania ni sawa tu na kama vile tunatawaliwa na wanajeshi, kwa sababu kila kitu siku hizi ni kibabe babe tuu
     
  16. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #16
    Aug 22, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    out of focus
     
  17. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #17
    Aug 22, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,357
    Likes Received: 517
    Trophy Points: 280
    Wewe sema tuu unachotaka kutuambia lakini mimi nijuavyo traditionally mishahara ya miezi ya july huchelewa kutokana upitishaji wa bajeti wa wizara husika na bunge .
    Pili ili kuzuiwa 'ghost workers' malipo yote ya mishahara kwa wafanyakazi hupitia kwenye account zao [hivyo basi cheki ya mshahara ikichelewa kufika benki] na benki inataratibu zake [nyingine up to 48 hours ] sasa wasiwasi wako ni upi?????
    kama kugoma au kufanya fujo basi wangefanya hivyo katika kile kipindi kigumu cha uchumi ambapo hali ilikuwa mbaya sana wagome leo????? katika watanzania ambao mimi ninawaona ni wazalendo sana ni hawa wanajeshi wetu. Mimi ningekuwa ninauewezo kikatiba wallahi ningewatumia hawa jamaa kwenye sector nying na ninauhakika wange 'deliver the goods'
     
  18. Lastname

    Lastname JF-Expert Member

    #18
    Aug 22, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 925
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mbona wanajeshi wameshawahi kusend message mara mbili? wenyewe hawana migomo ila wanalipua mabomu, mbagala na gongolamboto
     
  19. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #19
    Aug 22, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    bado sijaona facts za impact ukifananisha na sectors nyingine, nipe facts, kupindua serikali?!, mbado.
     
  20. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #20
    Aug 22, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 11,009
    Likes Received: 1,954
    Trophy Points: 280
    Aaah! hizo mbona maticha wameshazoea! sema kashata na Jojo zinawatoa kimtindo! Wajeda sijui watatuuzia nini sasa tuwaungishe nao!
     
Loading...