Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utawala mpya wa Dr. Slaa kupandisha alama za kufaulu mashuleni kama enzi za Nyerere

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Rutashubanyuma, Oct 8, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Oct 8, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Mtaji wa CCM kisiasa ni elimu duni kwa sababu ni rahisi kuwatawala watu ambao ni mbumbumbu. Nchi gani itakubali mtu wa mzaha mzaha kama JK kuwa Raisi wao kama siyo kushuka kwa elimu.

    Hivi sasa baraza la Mitihani limeteremsha alama za kufaulu ili ionekane idadi ya wanaofaulu imeongezeka. Miaka yetu ya sabini na themanini alama ya A ilikuwa kwa wale waliopata kati ya maksi themanini na kuendelea lakini sasa hivi alama ya C ya enzi zetu yaani kati ya maksi sitini hadi sabini ndiyo A. Hilo taifa laelekea wapi?

    Shule za kata huongezewa maksi kwa kile kinachoitwa "posho ya mazingira magumu" katika kukejeli elimu itolewayo huko. Lengo ni kuonyesha shule hizo zinafanya vizuri wakati hazina waalimu wala vifaa vya kufundishia. Jk na CCM yake wamekuwa wataalamu wa kupika takwimu kama zile za REDET na zile za Mahakama ya Rufaa kwenye kesi ya Mgombea binafsi na matokeo yake taifa linaongezeka umbumbumbu.


    Chagua Chadema Chagua maendeleo ya kweli siyo ya CCM ya makaratasi tuuuuuuuu......................


    Kuichagua CCM kunahitaji ziwe akili zimefyatuka kidogo. Mtu wa kawaida hawezi hata kuitaja jina lake kutokana na udhalimu inayotufanyia kila siku. Sasa hivi kubaki madarakani kutategemea sana kuyabaka na uchakachuaji wa matokeo wakishindwa basi mwisho wao CCM utakuwa umefika.
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Oct 8, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Tena aweke pass mark 75 ..mitoto yansikunhizinkucha haisoma in a kazi ya kuangalia mamushka badala ya kusoma...
     
  3. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #3
    Oct 8, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    KInachotia moyo ni kuwa CHADEMA wanampango wa ku-overhaul the whole system ili kutengeneza efficient and effective education system. CCM wanajulikana kwa kupenda uwingi pasi ubora.

    Chagua Slaa ukitaka kuwa sehemu ya mabadiliko.

    Finally ni 31/10/2010
     
  4. J

    JokaKuu Platinum Member

    #4
    Oct 8, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,774
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    ..hata wakati wa Mwalimu kiwango cha elimu kilikuwa si cha kuridhisha.

    ..hivi mmesahau jinsi mpango wa UPE ulivyopachikwa jina "ualimu pasipo elimu."?

    ..nitafurahi sana kusikia Dr.Slaa akitoa mchanganuo wa jinsi gani Chadema itaongeza viwango vya ubora wa elimu.

    ..hili suala linahitaji umakini wa hali ya juu sana.
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Oct 8, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Ohh My God...
    Naanza kuona kwa mbali dunia yenye matumaini kwa wanangu!
    Where are you election day...why that slow?...move up pal, speed up, iam anxious!
     
  6. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #6
    Oct 8, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Yaelekea wewe hukushuhudia ila ulisimuliwa/hukusimuliwa Tanzania ilikuwa ikiongoza africa kwa idadi ya watu wanaojua kusoma na kuandika(by 80%).Pia kumbuka kuwa enzi ya mwalimu mtu mzima mwenye umri wa miaka 45-50 aliweza kufundishwa kusoma na kuandika na akaelewa, leo hii mtoto wa miaka saba anasoma hadi std seven na bado anatoka hajua hata kuandika jina lake what a shame.
    Nyerere yuko juu.Pamoja na kikwete kukataa jumba la makumbusho ya mwalimu kujengwa ili haya ninayokuambia yawekwe nanyi mjifunze lakini mwl.yuko juu afrika
     
  7. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #7
    Oct 8, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 4,181
    Likes Received: 527
    Trophy Points: 280
    mwanangu huena akasoma bongo
     
  8. J

    JokaKuu Platinum Member

    #8
    Oct 8, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,774
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    Lu-ma-ga,

    ..unajuaje kama nilikuwepo, au nilisimuliwa?

    ..kwa kifupi ni kwamba hizo statistics ulizotoa were good enough then, but wont take us anywhere in this era of Science and Technology.

    ..we need to set our educational goals way higher than what was achieved during Nyerere's era.
     
  9. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #9
    Oct 10, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    JK alipoingia madarakani alisema hakuna haja ya wanaofeli mitihani kurudia madarasa. waendelee hivyo hivyo, matokeo yake watoto siku hizi wanaingia form 1 wakiwa hawajui kusoma wala kuandika!!! very good for CCM; very bad for those who LOVE TANZANIA
     
  10. O

    Ogah JF-Expert Member

    #10
    Oct 11, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Dr. Slaa & Co........mnazungumziaje kuhusu suala la serikali ya umoja..........kwa maoni yangu nafikir ni vyema mkawa na wawazi kuwa mtawatumia kikamilifu wale wazalendo na wachapakazi......e.g Dr. Magufuli, Prof Lipumba, Mwakyembe.............

    Fanyeni hili jambo BOLDLY litaongeza sana imani ya wananchi juu ya uongozi wako.............
     
  11. M

    Mkandara Verified User

    #11
    Oct 11, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa mwenye uchungu na nchi yetu sidhani kama kuna njia nyingine zaidi ya kutumia watu walioonyesha Uadilifu. Mbali na mawaziri ama watu maarufu wapo makatibu wakuu, mabalozi na sehemu nyingi sana wenye sifa kubwa za uongozi ambao wana fit na system nzima ya Dr.Slaa hasa akisha kata wizara kufikia 20 ina maana atakuwa na Wazalendo wengi zaidi kuliko wizara zenyewe.
     
Loading...